Mã nguồn iOS 7 beta 4 cho thấy iPhone thế hệ kế tiếp sẽ có tính năng nhận dạng vân tay

vuhai6
30/7/2013 0:21Phản hồi: 234
Mã nguồn iOS 7 beta 4 cho thấy iPhone thế hệ kế tiếp sẽ có tính năng nhận dạng vân tay
Ảnh chỉ mang tính minh họa
Có vẻ như tin đồn về một thế hệ iPhone mới hỗ trợ bảo mật vân tay là có cơ sở khi mà người ta phát hiện ra trong mã nguồn của bản beta 4 mới ra mắt có các chi tiết liên quan đến tính năng này. Một thư mục có tên BiometricKitUI được tìm thấy trong hệ thống, bao gồm các thư viện hướng dẫn người dùng thao tác với tính năng quét vân tay trên iPhone. Đây không phải lần đầy tiên chúng ta nghe đến ý tưởng đem tính năng nhận dạng vân tay lên iPhone, tuy nhiên đây là lần đầu tiên có chứng cứ xác thực cho tin đồn này.

Nguồn: macrumors
234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá ngon, bữa nào đứt tay coi như chỉ nghe!
@allstreet hài vl =))))
@allstreet đứt tay chứ ko phải đứt cả ngón tay
@allstreet Có mã bí mật mà đừng lo nha.
zay131
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zay131 Không có chế độ 1 ngón tay đâu nhé bác!!!
vậy thì sẽ rất hot đây, hy vọng 5s khác hoàn toàn so với 5, chứ ko như tiền lệ 4 lên 4s
@thanh_satria ịnh ngón tay to Unlock.
và Slide to Unlock
____
thế giới sắp sửa đi theo bắt chước Apple
chắc của 5S đây 😆
Ngon :rolleyes:
Ngon đấy nhỉ, có lẽ là phải đến ip6 mới đc trang bị ấy nhỉ 😁
anhnm
TÍCH CỰC
11 năm
@PrisonBreak1908 Nếu mà ip6 mới có thì mã nguồn sẽ ở ios8 chứ ko phải ios7.
hienld
TÍCH CỰC
11 năm
Một tính năng quá hay và hợp lý.
Bởi vậy, đã không ra thì thôi, ra thì công nghệ nào mới mới cũng tích hợp vô...mong là nó chắc chắn hơn chứ không ọp ẹp như con 5 😔
Cé Ci
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bsolver
ip5 còn kêu ọp ẹp. không hiểu khái niệm nhựa với nhôm của chú này nó là thể gì..chỉ có thể nói là chất nhôm quá mềm dẫn đến hay xước và móp ngay lúc rơi lần đầu tiên,,
Nhận dạng vân tay trên đt có vẻ không thực tế lắm.
Vì có nhiều lý do ngoại cảnh khác nhau.
@kay1407 lý do nào kể cho mọi người biết đi bạn :v
@kay1407 Đứa nào trẻ trâu biết liền, thường có mấy thằng vô phán đại loại như không hợp thực tế.. Này nọ . Nhảm, nhận diện dấu vân tay thì cực kỳ bảo mật khỏi vần password gì hết, chạm ngón tay là xong. Khỏi lo lộ password hay hack
@quanghung1611 Quote bài có vẻ thách đố nhỉ.
Đơn giản như ra mồ hôi tay, đứt tay,...
@kay1407 Ngoại cảnh gì hả bạn? bg bảo mật vân tay cũng có pass thay thế, tay bẩn vì cầm nắm sờ mó linh tinh thì dùng pass cũng đc. Có cái này sẽ rất tiện, không sợ lộ mật khẩu 😃
thật sự với mình ko cần cũng đc 😁
Đùa chút: Với Apple thì họ đã nói ko với người thu nhập thấp (giá cao) và nay họ tiếp tục nói ko với người tàn tật =]]
@starm =)) nhỡ đâu cụt 2 tay =)))

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
@khoado93 ớ cụt ngón tay này thì có thể dùng ngón khác mà không có ngón thì dùng kiểu gì
starm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Time90 Cụt hai tay lấy cái gì mà sài điện thoại nói chi mà dùng vân ^^tay
@starm Đọc cái cmt nói k vs người tàn tật mà buồn cười quá =)))))

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
Ha_TM68
TÍCH CỰC
11 năm
Lại thêm chức năng mới 😃
Quá đẹp, sẽ mở đường cho bảo mật bằng vân tay trên smartphone đây.
@doinho Motorola Atrix 4G đã có từ lâu.
@Thương gia công nghệ Cái gì cũng bảo có từ lâu rồi nhưng tới khi Apple đưa vào sản phẩm của họ thì các hãng cạnh tranh cứ phải ra sản phẩm như kẹt xe lúc tan ca.
@fRenzy ơ, thì nó ra lâu mình bảo nó ra lâu. có sai chỗ nào ko ta???
@Thương gia công nghệ ơ, mình đâu có nói bạn sai???
@fRenzy ờ, thấy hơi xoắn tưởng mình nói sai 😁
nhận dạng vấn tay zống Moto Atrix 4G hả ta

Sent from my HTC_P515E using Tinhte.vn
Apple không còn gì đột phá nữa chăng, cái này nhiều nhà sản xuất từng nghĩ qua và họ đã quyết định k thêm nó vào đt
@quangvinh_c4 Mình cũng nghĩ việc unlock máy không phải là một tính năng đáng chú ý _ nó không có giá trị sử dụng, dù trên android hay ios hay xyz.
Khóa bằng khuôn mặt (kèm theo khẩu lệnh) hoặc vân tay như thế này thì khó ai mở được (mà không format máy).
Ok.
Nhưng nếu xét về mặt bảo mật , thì các smp bây giờ có muốn chống lại hacker mũ đen cũng khó, khi mà ai cũng có nhu cầu sd Internet cao.

Tinhte không thấy poll về việc unlock máy nhỉ, xem phần lớn ae sd cách nào

●●●Fan of Life●●●
vodanh598
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quangvinh_c4 Có nhiều công nghệ đã từng như thế lắm. Nhưng với apple, họ luôn làm tốt mọi việc mọi thứ đều có thể thành đột phá nhờ apple.
yêu nó ở chỗ đó!
minhcuong
TÍCH CỰC
11 năm
@quangvinh_c4 Smartphone màn hình cảm ứng cũng đã có từ truớc iPhone, nhưng iPhone vẫn là cuộc cách mạng.
Đã từng nghĩ ra hoặc đã từng có không có nghĩa là không có cuộc cách mạng xảy ra về vấn đề đó bác ạ!
@quangvinh_c4
Dùng 1 thiết bị nhận dạng vân tay thì dễ, nhưng tích hợp trực tiếp nhận dạng vân tay vào màn hình hiển thị mà không làm suy giảm chất lượng là khó đấy bạn.

Mình vẫn chưa thấy thiết bị nào cho phép làm điều tương tự. Nếu nói không đột phá thì hơi dìm hàng anh Apple quá 😁
mamtrung
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay, thiết thực, để đỡ nghe con vợ cmn già léo nhéo: Máy anh là máy em...
cái này để làm j nhỉ! mở khóa bằng vân tay chăng?
Hôm nào lỡ đứt tay phát thì chờ nửa tháng mới được xài điện thoại à. :p
@allstreet uhm thì nó vừa có quét vân tay vừa có mật khẩu, đã dùng vân tay mà suốt ngày dùng mật khẩu thì cũng vậy, nên thôi khỏi dùng luôn.
pt.Khánh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xuantruong1992 Giống như đi làm ở công ty mà chấm công bằng vân tay thì dữ liệu máy quét vân tay sẽ lưu ít nhất 2 vân ở 2 ngón tay của bác, tốt nhất nên chọn 2 ngón ở 2 tay khác nhau. Rất ít trường hợp cả 2 ngón bị thương không thể check được. Còn trường hợp này mà xảy ra sẽ có cách khác cho bác đăng nhập đt như: nhập code, nhận diện khuôn mặt,....
lxsinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xuantruong1992 Bạn có thể dùng mật khẩu dự phòng mà
@xuantruong1992 Thế chắc đầu đọc vân tay máy bạn lởm rồi, mềnh toàn quét vân tay để mớ máy thôi, chỉ lúc nào tay ướt thì quét hơi khó nhận thôi, cài đc 1 lúc cả 10 ngón mà, quét ngón nào chả được. Ngoài ra k quét đc vân tay còn có thể nhập mật khẩu để vào bt mà ^^
mheejun
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chả giải quyết cái gì mà cứ hứng thú ,
ngon
mấy cái trong hình phải mã nguồn không vậy?
iOS là hệ điều hành đóng làm sao coi được mã nguồn của nó
@hoanglinh221191 lập trình viên có tool SDK xem đc nhé 😁 xem phần cứng để viết code hỗ trợ cho phần cứng đó, vd muốn viết 1 App chụp hình thì SDK phải cho mình biết thông số của cái ống kính đặng viết cho phù hơp :D
@khoado93 hóa ra thế, cám ơn bác! :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019