Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mac App Store đã đạt 10 ngàn ứng dụng

Didu
28/4/2012 5:51Phản hồi: 116
Mac App Store đã đạt 10 ngàn ứng dụng

Kho ứng dụng trực tuyến Mac App Store dành cho người dùng OS X của Apple đã đạt 10 ngàn ứng dụng, theo một trang web của Pháp. Theo đó, MacGeneration đã sử dụng công cụ theo dõi của riêng họ và biết được rằng Mac App Store đã đạt cột mốc 10 ngàn, mặc dù Apple chưa chính thức công bố điều này. Có thể con số này nhỏ hơn nhiều so với App Store (cho iOS) hay các kho ứng dụng di động khác nhưng nếu biết được rằng số người dùng OS X còn khá nhỏ bé và họ chưa quen cách phân phối nội dung này thì bạn sẽ không thấy ngạc nhiên.

Mac App Store được Apple đưa vào sử dụng từ đầu năm 2011 với hơn 1 ngàn ứng dụng. Sự xuất hiện của Mac App Store cũng đã thay đổi cách mà Apple phân phối các sản phẩm phần mềm của họ. Kể từ OS X Lion thì họ đã phân phối nó qua Mac App Store thay vì bán đĩa. Điều tương tự cũng xảy ra với các gói iWork, iLife... Đầu tháng này, Apple đã ngừng cho người dùng tải về bản dùng thử của Aperture, iWork từ trang web của họ, thay vào đó, họ chuyển hướng người dùng tới Mac App Store.

Trên phiên bản OS X Mountain Lion thì Apple đã giới thiệu tính năng mới là Gatekeeper giúp người dùng quản lý nội dung cài đặt trên máy tính. Hiện tại Gatekeeper đưa cho người dùng ba lựa chọn là chỉ cài đặt từ Mac App Store, cài từ Mac App Store và từ những nhà phát triển tin cậy hoặc từ mọi nơi. Có thể thấy họ đang dần thắt chặt cách cài đặt phần mềm trên OS X, biết đâu một ngày nào đó khi ứng dụng trên Mac App Store đã phong phú (và người dùng, các nhà phát triển đã quen với Mac App Store) thì tuỳ chọn cuối cùng (cài từ mọi nơi) sẽ bị Apple gạt bỏ, giống như trên iOS hiện nay (chỉ chấp nhận cài từ App Store).

Nguồn: Apple Insider
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không biết ứng dụng cho Windows đến thời điểm hiện tại là con số bao nhiêu nhỉ ;)
@trinhsiho Khoảng 4 triệu bạn à!😃
@trinhsiho không thể đếm hết được bạn ạ
Mac App Store = sự kết thúc của kỷ nguyên mua ứng dụng trên CD-ROM 😁
britgaga
TÍCH CỰC
12 năm
@Black Mamba Kết thúc từ hồi có internet băng thông rộng rồi chứ!
@Black Mamba em đã không sống trong cái kỷ nguyên CD-ROM ấy lâu rồi :D
britgaga
TÍCH CỰC
12 năm
Liệu kho ứng dụng cho windows nói chung và windows 8 (ARM) có phát triển kịp Mac App Store không đây?
@zer0_7 Ối trời...bác lại cho vấn đề sang 1 khía cạnh khác r..mấycon đấy là máy tính chuyên dụng chơi game r bác...sao bác lại xoắn thế ạ...em dùng G73 nhưng chơi game WoW 1 lúc thì chán...cứ bạn bè 6 7 đứa đá PeS thế lại vui...chính kiếncaá nhân thôi...bác cần gì phải đao to búa lớn thế ạ
@siunhon_cutchan Em có đao to búa lớn gì đâu. Đấy là e nói vậy thôi. Bác dùng G73 chất thế :X
@siunhon_cutchan mình cài 10.7. mở HD 1080 lên, coi gần 1 phim là tự hibernate. Trong khi cùng 1 máy đó dùng Ubuntu thì coi dc 2 phim. Mình đang nói tới Mac os, ko đề cập tới máy Mac 😁. Dù sao thấy kiến thức về mảng Mac của bạn cũng rất thâm hậu :p
@Nguyễn Tuấn Quang Bác cài mac vao may chay nen win thi dung r...mac co dc thiet ke de chay tren may nao khac dau...haizzz
Vẫn thích cái dự đoán khả năng iOS và Mac OS gộp lại làm một, khi đó sẽ rất hữu ích những ai sở hữu cùng lúc các thiết bị của Apple, nếu điều đó xảy ra thì sẽ rất tuyệt vời.
toàn tính phí , mua máy hết tiền rùi >.< , lai ngai jb cướp giật -->web , nghe nhạc , xem phim hoài cũng chán.
chưa dùng Mac bao giờ nên ko biết mấy vụ này.Ko bít mấy app này có cài đc bản ...như bên win ko
khiếp thật AppStore đúng là vô đối
yên tâm đi, ứng dụng win hiện tại đã nhiều hơn thế này. Mac có gắn mô tơ vào "dick"" cũng không đuổi kịp đâu.
chúc mừng táo '' tàu '' nhé. Nhưng ae kg nên ăn 😁 . Kẻo bị phá hủy nội tạng đấy.
mua ứng dụng có như ipad hay iphone ko nhỉ? mua ứng dụng trên iphone rồi .giờ down trên appstore này đc ko nhỉ
@lavenderfarm mua bt như ip và ipad thôi, dùng acc với iOs mà
Ồ !!!!!!!!! lại choảng nhau rồi 😁. Cứ đà này còn nhiều gạch đá lắm đây !
Mình không dùng IOS. không biết là do chưa quen, do trình độ còn cùi hay IOS khó dùng hơn Androi mà sếp đưa cho cái Ipad để xem giúp thì:
- Đăng ký tài khoản để tải AP về máy mất gần nửa tiếng.
- Vào tải thì số lượng AP có tính $ nhiều quá.
- Nạp tiền vào tài khoản 3G (viettel) máy chưa JB toé mồ hôi hột.
@Hoang_S -Bác đăng ký kiểu gì mà mất nửa tiếng kinh thế?
-Đúng là trên App Store ứng dụng tính phí rất nhiu,nhưng khi xài không bị dính quảng cáo và thường là ứng dụng game có chất lượng rất tốt. Một số store khác ứng dụng free rất nhìu nhưng khi down về rồi thì hầu như không dùng được gì,còn nói về giá ứng dụng trên App Store của Apple mình thấy so với mặt bằng trung là rẻ.
-iPad Apple làm ra là đễ xài 3G thue bao trả sau,ai dùng trả trước thì chịu thôi,ở nước ngoài rất ít chuyện thue bao trả trước như VN mà phần lớn là dùng theo hợp đồng,nếu bạn cảm thấy quá bất tiện thì cứ thue bao trả sau là được ấy mà.

PS/Mình đang đầu tư rất nhìu tiền cho game và ứng dụng bản quyền trên App Store của Apple,anh em nào có nhu cầu chơi game Full HD trên Macbook và iMac thì qua mình cài nha :D.
@Hoang_S - Mình đăng ký tài khoản để tải AP về máy mất...2 phút à :D
- Mình đồng ý là AP nhiều app tính phí hơn Google play
- Nạp tiền vào tài khoản 3G mình cũng làm trong vòng...3 nốt nhạc :D
@belongtojesus :D Từ bé đến giờ :D lần đầu tiên được cầm Ipad, loay hoay gần nửa tiếng để tạo tài khoản cũng không tồi lắm. Vấn đề là ở chỗ "Dịch mãi mới hiểu được là trong dòng pass phải có ký tự viết hoa". Còn nạp tiền vào tài khoản trên tinh tế có hướng dẫn dùng QueryUSSD để nạp tiền nhưng là vì ipad của lãnh đạo nên ngại chọc phá JB =))
@Hoang_S Do không biết dùng
@devil Thì bác ấy phải đọc điều khoản sử dụng iPad chứ. Sếp không có thời gian đọc mấy cái tài liệu ấy. Bác tưởng ai cũng next next and finish là xong à.
Em công nhận cùng một ứng dụng bên iOS ngơn hơn nhiều bên Android market. Đơn giản như yahoo messenger. Thao tác bên iOS cực kỳ đơn giản (chỉ quẹt ngang contact) để gửi message, gọi video call, ....
qazplm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quote cho đọc lại
porcupince
ĐẠI BÀNG
12 năm
win 8 mới preview thôi so cái store của nó làm khỉ gì? với cả bạn đọc k hiểu mà cũng nhảy vào ném đá thì có, ngó phía dưới mình quote lại xem k đọc thấy chữ "windows nói chung" à, biết thì thưa thốt, k biết thì dựa cột mà nghe, k ai nhờ bạn đưa mặt vào đỡ gạch hộ đâu.

Chưa có máy mac xài 😁
Window 8 còn chưa chính thức thì lấy gì mà nhìu ứng dụng mới hơn 100 thôi cứ đợi rồi sẽ hay. Ko bít win8 có tương thích ngược các phần mềm như window7 tương thích ngược vs win xp ko nhỉ.
Mac bảo mật cùi bắp chỉ do hacker ko để ý đến thôi bây h hacker nó để ý đến rồi thì lòi cái mặt ra toàn lỗ hỏng.
Mình chẳng ghét apple, ipod iphone ipad đều mơ ước có 1 cái để nâng niu nhưng chỉ mún đập vô mặt mấy thằng idog tối ngày sủa cái gì apple cũng là nhất vs bảo mật tốt hơn win hồi trc tụi nó nói mình ko có bằng chứng để cãi ức gần chết,bây h trên mạng có đầy bằng chứng là mac nhìu lỗ hỏng hơn window🆒
Toàn mấy chục đô 1 ứng dụng =='

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019