[Mac] Dùng Vox để nghe Youtube

Nam Air
7/3/2016 4:59Phản hồi: 51
[Mac] Dùng Vox để nghe Youtube
Vox là phần mềm miễn phí trên App Store. Mình vẫn dùng nó để nghe FLAC và các chuẩn âm thanh mà iTune không hỗ trợ. Mình cũng thường xuyên nghe nhạc trên Youtube. Hồi xưa chưa biết dùng Vox thì mình thường mở bằng trình duyệt sau đó thu nhỏ màn hình. Nhưng sau khi biết Vox thì mình chỉ cần nhấn File - Open Stream, sau đó paste đường link của clip Youtube vào là tha hồ nghe.

Theo mình, làm cách này có thể giúp nghe Youtube với ít tài nguyên mạng hơn và ít bị mất tập trung hơn.

Các bạn copy link Youtube của bài nhạc hoặc bất cứ thứ gì muốn nghe, chọn Open Stream

Link có thể là Playlist luôn, chứ không nhất thiết phải là bài nhạc riêng lẻ
Nhấn Play là tha hồ nghe nhạc! Chúc các bạn vui vẻ
Nếu các bạn biết đến các phần mềm khác với chức năng tương tự trên PC, điện thoại vv, xin mời chia sẻ nhé!

Tải Vox tại App Store
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vcivilen
ĐẠI BÀNG
8 năm
Theo ý kiến của mình chỉ có thể là tiết kiệm tài nguyên hệ thống thôi chứ ko tiết kiệm tài nguyên mạng vì nó download video về nhưng chỉ output phần tiếng
@vcivilen YT nó có kênh tiếng riêng trong 1 video bạn ạ 😃
@PhamTheThao Cho mình xin cái link đi bạn ?
hai_duong
TÍCH CỰC
8 năm
Bạn nào cho mình hỏi có soft nào giống GOM player bên windows về tính năng đánh dấu ngay thời gian đã định và trở về đúng thời gian đó không ạ? Ví dụ mình đánh dấu ngày thời gian ngay 1:00 khi nó play đến 1:05 mình bấm phím mũi bên back về sẽ đúng ngay 1:00. Thanks
@hai_duong VLC tính năng A-B repeat. o_O
Hoặc movist trên store
@hai_duong Audacity chăng ;)
ngiamom
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vicktorbui Có adobe audition dùng cho file âm thanh 😁
mr.neo_c
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hai_duong itune có cái này mà bạn
Đánh dấu. Tối về kéo o mac
Có cả trên iOS nghe cũng phê thật 😁. Cơ mà mua 3.99$ mà vẫn chưa được dùng. Phải mất 9.99$ per month 😔
HYK
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nào cho e hỏi về có cái soft nào của android nghe nhạc trên youtube mà có thể tắt màn hình để tránh bị hao pin k?
tmn123
CAO CẤP
8 năm
@HYK Cài Viral Pro (bản nhỏ hơn hoặc bằng 3.94) trên appvn vào nhé, xong bật youtube lên muốn nghe bài nào thì nhấn nút share cho Viral Pro phát rồi thu nhỏ để làm việc khác hoặc tắt màn đi cũng được.
trên ipad có nghe được không mọi người???
quá ngon! :p mình toàn down về bỏ vô đt nghe offline thui! 😁
Dùng Vox vì ko có tiền mua Audirvana ;)
Nhân tiện bác nào hay nghe playlist thì share nào
zalaforto
ĐẠI BÀNG
8 năm
Liên quan đến âm thanh trên Mac, em đang dùng app này, chia sẻ mọi người, nếu ai chưa biết:
http://www.globaldelight.com/boom/index.php
Thấy chỉnh âm thanh cho Mac tốt. Mọi người dùng thử xem.
@zalaforto không biết ver2 sao chứ ver 1 bị lỗi, cài vào nghe cực rè tưởng hư luôn loa phải gỡ gấp 😔
zalaforto
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Apocalypse8888 Em không thấy hiện tượng trên ở ver 2 bác ơi. Bác cài lại xem 😃
mr.neo_c
ĐẠI BÀNG
8 năm
@zalaforto mình dùng v2 khi nghe qua tai nghe bluetooth thì bị rè, tuy đã dùng app này rất lâu nhưng giờ k dùng nữa, app này dùng tuyệt vời đó
tiger3b
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mong mod viết bài đừng lấy những cái cover kiểu này. Nhìn rối mắt kinh khủng.
dùng VOX nghe cùng 1 file nhạc, sau đó mở qua Win dùng Foobar nghe cũng chính file đó thì cảm thấy Foobar nghe trong và ít rè hơn, nhất là dải treb 😔
Chia sẻ với ae app OGyoutube
Dùng để nghe nhạc trên youtube kể cả khi ra homescreen hoặc dùng ứng dụng khác, giống như nghe nhạc trên zingmp3 vậy

http://appvn.com/a/details?id=com.google.android.ogyoutube
phamlong
TÍCH CỰC
8 năm
Mình toàn xài Tubex, tắt màn hình nghe nhạc thoải mái
quangduy90
TÍCH CỰC
8 năm
itunes có sẵn nha 2 bạn, right click vào bài hát chọn Get Info, rồi coi trong đó đó @@
thongpv87
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tiện đây cho mình hỏi luôn,
Có ai có nhu cầu cần 1 App android để "NGHE YOUTUBE" không nhỉ 😃

Không biết Android đã có app nào nghe youtube được chưa. Nếu có thì thôi còn nếu chưa thì mình sẽ làm 1 app nhưng không biết mọi người có ai có nhu cầu dùng không ;D
@thongpv87 Hồi xưa android có app uTune để nghe YouTube mà mới bị kéo, ko còn xài được nữa đó bác!
nano1010
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thongpv87 viết cho ipad iphone luôn đi bạn, mỗi lần tắt màn hình mà nghe youtube file nặng quá là 2,3 phút sau nó ngủm luôn 😔
vietcad.77
TÍCH CỰC
8 năm
@nano1010 Dùng thử app Tubex nhé. Tắt màn hình nghe thoải mái. Lại còn PiP nữa.
nano1010
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vietcad.77 Mới cài thử, dùng tốt,đổi speed x8 quá khủng để nghe audiobook (y) cám ơn bạn 😁 sẵn tiện bạn cho hỏi có app nào thay thế labankey mà có từ gợi ý không ạ?
vietcad.77
TÍCH CỰC
8 năm
@nano1010 Mình toàn dùng key mặc định thôi. Laban key cũng tốt nhưng vẫn lag
ruacon208
TÍCH CỰC
8 năm
Mình lúc đầu cũng xài Vox đc 2 tháng vì hay nghe nhạc flac, định mua gói LOOP để upload flac unlimited nghe cho đã, tuy nhiên xài nhiều thiết bị Apple thì mới thấy hạn chế rất nhiều.
Mình xài khá nhiều iDevice (Macb pro, mac mini, ipad, iphone, appe tv) nên nhạc khó đòng bộ, vì thế nên chuyển flac qua alac để có thể open trên itunes, lại có Home Sharing nữa, nên chỉ cần chứa 1 chổ mà vẫn nghe nhiều chổ. Rất tiện, nếu ae nào dùng nhiều iDevice thì mình xin chia sẽ như trên :d
@ruacon208 MacBook Pro, Mac Mini, Apple TV không phải iDevice nhé.
ruacon208
TÍCH CỰC
8 năm
@Joseph Nguyen Khuong ok quen apple device gọi là idevice cho tiện :p
từ lâu ko caì hackintosh cũng là bao nhiêu đó thời gian ko biết os x nó như nào nữa...
Các bác biết app nào nghe FLAC trên iPhone không?
Lô Thiện
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Joseph Nguyen Khuong Tôi đang dùng AmpliFlac phần mềm này rất ok. Hiện lyrics với cả thông số của FLAC đầy đủ. Chỉnh bass cũng đầy đủ.
@Lô Thiện Có dùng r bác. Nghe đc 30s là tịt free mà 😃
Lô Thiện
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Joseph Nguyen Khuong Hàng mua mà bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119