[Mac Lion] Khắc phục dropbox 1.20 không chạy được trên Lion
Nam Air
11 nămBình luận: 19
Mình rất thích Dropbox, tất cả các dữ liệu quan trọng của mình được quản lý bởi dropbox và mình có thể truy cập ở mọi nơi, tuy nhiên hồi tối hôm qua anh dihuta xí dụ mình up lên 10.7, sau khi đợi cả mấy tiếng cho nó tải cái Lion về, cài xong thì dropbox của mình không chạy được, ây dà! phải làm sao đây....?

Dropbox không chịu chạy trên sư tử

(Bạn nào chưa biết dropbox là gì vui lòng đọc bài này)

Lúc đầu mình hơi buồn 1 tí, sau đó mình tìm kiếm trên mạng và phát hiện ra 1 cách làm rất đơn giản để xài được dropbox

Đầu tiên bạn vào thư mục chứa ứng dụng (Applications) của bạn, nhấn chuột phải lên icon dropbox, chọn Show Package Contents

Vô trong bạn sẽ thấy thư mục content, vô trong thư mục này bạn sẽ tìm thấy tập tin info.plist, bạn mở tập tin này lên bằng 1 chương trình chỉnh sửa text nào đó, ví dụ texteditor, mở lên bạn tìm dòng CFBundleVersion, thay số 1.0.20 thành 2.0, lưu tập tin plist này lại là xong, Dropbox của bạn sẽ chạy tốt! Chúc các bạn thành công!

Thay thành 2.0

Đăng ký dropbox tại đây
19 bình luận
baonguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình mới down dc cai lion dung lượng 9,38G định cài, nhưng khi xong mở lên thì trống không, không biết tại sao nữa, mặc dù trên máy vẫn hiểu là 9,38G
Dung lượng chuẩn có 3.35GB à , bác down gì tới 9.38GB ghê vậy .
baonguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình down link này nè, rất nhanh có khoảng gần 2 h là xong rồi, mà không cài dc chán ghê

HTML:
http://thepiratebay.org/torrent/5896856/Mac_OS_X_10.7_11a108_CONFiRMED
thinh3d
ĐẠI BÀNG
11 năm
tuyệt vời....! Cám ơn bác nhiều...e đang định cài mà ko có dropbox thì...😔 ....! Bjo chỉ còn Parallels 6 nữa thôi là đủ bộ ^^ cho e hỏi bác cài upgrade đè lên SL hay là 1 partition riêng?
mình tải về từ mac appstore, nhấn nút cài thì máy tự động nó cài 1 tí sau đó tự động khởi động lại, mình đứng nhìn ko làm được gì khác, sau chừng 20p thì có con sư tử nó đè lên con báo tuyết!
Không biết khi dropbox ra bản 2.0 thì sau khi làm cách này có được update ko ta?
thinh3d
ĐẠI BÀNG
11 năm
oh, thế là bác có mac dev account rồi 😃 e đang kéo torrent rồi cài kiểu đó thôi 😁 cảm nhận thế nào hả bác?

---------- Post added at 11:21 PM ---------- Previous post was at 11:19 PM ----------

e nghĩ bản 2.0 sẽ tuơng thích với Lion luôn, khỏi chỉnh làm j cho mệt :D
thegioia
TÍCH CỰC
11 năm
e cũng đang kéo Torrent về đây, hy vọng đến sáng mai là xong 😁

Backup Data lại rùi cài mới luôn cho nó sạch sẽ cái máy, cũng gần 1 năm rồi chưa cài đặt lại máy
thinh3d
ĐẠI BÀNG
11 năm
E khuyên bác nên cài ra external HDD hoặc là partition lại rồi cài ra 1 partition riêng, vì thấy bảo dev preview nó cũng chưa ổn định để mà chạy hằng ngày đâu bác ạ ^^
BBaoni
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em chờ nó ra bản chính thức... máy làm việc ở Cty em cài làm Server Torrent rồi, giờ mà MAC nó die là em chết ^^!
Thế thì em chít luôn đi 😃
Die thì đừng kiếm anh nhá
😃) Xuân đây
h0tb0y123
TÍCH CỰC
11 năm
sao em vẫn làm k được pác ơi.............giúp em với
Bạn down mà không chịu đọc comment bên dưới cái torrent đó, người ta đã nói là nó fake đừng có down rùi mà .
Bigmen29
ĐẠI BÀNG
11 năm
hi, nhưng nếu mất mạng thì sao nhỉ?
Tip4PC
ĐẠI BÀNG
11 năm
hehe, chưa vội với con sư tử, mình hết thích làm chuột bạch lâu òi 😆
Có gì đâu mà chuột bạch , down về rồi cài nó vào là xong . Dropbox 1 cái kho lưu trực tuyến đúng nghĩa , tiện lợi và có thể truy xuất bất cứ ở đâu miễn có mạng hoặc 3G là ok .
o0o8_8o0o
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thật bùn khi Click to Flash ko chạy trên Lion 😔
phamthaitl
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn phải update thì mới chạy đc.mình dùng ngon lành nhừng có Parallels là không chạy.
coiyeun2b
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang sử dụng Dropbox 1.1.35 trên Lion. Và trong menu phải không thấy các hạng mục của Dropbox như "Copy public link"... (hình dưới)

Anh em nào có các khắc phục không?

Note:
- Trước đó mình đã remove dropbox đi và cài lại rồi nhé.
- Đã chỉnh trong file Info.plist và đã khởi động lại.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019