[MAC] Total Finder thay thế cho Finder mặc định của máy.

vuhai6
18/10/2010 3:32Phản hồi: 44
[MAC] Total Finder thay thế cho Finder mặc định của máy.
Trình quản lý mặc định của MacOSFinder có điểm mạnh là đơn giản và dễ dùng. Tuy nhiên đây cũng là điểm yếu của nó, nhiều tính năng bị hạn chế, các tính năng mở rộng không có. Nếu không thể chịu được cái Finder "cùi bắp" này thì bạn có thể tìm một phần mềm khác để thay thế với nhiều tính năng hơn, mạnh mẽ hơn. Total Finder là một phần mềm như thế, nó có thể mở folder theo dạng Tab, tính năng Visor thuận tiện. Ngoài ra có rất nhiều các tính năng khác chờ bạn khám phá.

Các tính năng chính:

• Thay thế hoàn toàn Finder mặc định. Khi bấm phím tắt hay click icon để vào finder thì mặc định là Total Finder được kích hoạt.
  • Tính năng mởi folder theo tab. Mở 2 tab dạng song song để thao tác (chi tiết)
  • Quản lý nâng cao với việc sắp Folder trên đầu (chi tiết)
  • Cho hiện các file ẩn, hiện các file hệ thống (chi tiết)
  • Tính năng Visor: Total Finder luôn luôn chạy và được kích hoạt bằng phím tắt. Bạn có thể gọi Total Finder từ bất kì phần mềm nào chỉ bằng phím tắt (chi tiết)
  • Tính năng Asepsis: mỗi khi mở 1 folder hệ thống sẽ tự tạo folder .DS_Store trong đó. Tính năng này của Total Finder sẽ ngăn chặn hệ thống làm việc này bằng cách tạo một folder riêng để lưu trữ những file .DS_Store này. (chi tiết)
Để tinh chỉnh, trong Total Finder bạn nhấn Command + , để vào mục Preferences. Tải về tại đây.

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh Hải cho em xin bản full nha
cho mình xin ké luôn ^^ ........!
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Dùng này cũng chẳng thấy hay hơn mấy 😁 ! Thôi dùng của mac cho đẹp
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Bài ngoài trang chủ có 1 folder hay cái gì đó tên là xxx. bác hải bật mí cho em được không? 😁
cái này có hay hơn patchfinder ko nhỉ
bac cho em xin ba full nhe, mail cua em la inoxtiendat[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION]
0rigami
TÍCH CỰC
13 năm
Các bác vào đây kiếm bản k'ed cho lẹ => islast.com
Ra cũng lâu rồi mà mới thấy Tinh Tế post 😁
tungxadieu
ĐẠI BÀNG
13 năm
có cái folder "Cần xử" nghe ngộ quá ,hê hê
wayway
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này không biết có menu copy và cut như trong Windows không vậy bác
Cũng xin bác Hải cho em bản full và thuốc nhé. Thanks bác 😃
LemonIron
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thật lâ tiện lợi....Cám ơn bác Hải đã share chương trình....
Phần mềm này mình thấy rất hay, vì nó thành 1 plugin gắn thêm vào finder. Kết cái dualmode quá 😁. Thêm chức năng folder on top và show/hide hidden files bằng nút tắt nữa.Giá nó cũng rẻ, 15$, ai có điều kiện thì nên mua để ủng hộ tác giả nhỉ. Mình đang dùng trial 14 ngày, nếu ko có lỗi thì phải mua thôi :D
Mr.Classic
ĐẠI BÀNG
13 năm
Anh Hải cho mình một bản nhé lehoaiviet89[MENTION=73579]yahoo.com[/MENTION].vn
Thanks anh
xài từ tháng 6 tới h =))
Cái này đâu có hay và mạnh bằng: Forklift và DiskOrder đâu.
có còn hơn ko , 15$ lận đó ko rẻ đâu bác à ....heheheheheh
Forklift và DiskOrder thuốc thang có đủ.
cho em xxx với, 😁 muonnamtayanh_thifaixephang[MENTION=73579]yahoo.com[/MENTION]
pm rất hay , em đã thuốc dc luôn rồi , bản 1.0.1 lun nhé . xài im ru luôn . chấm hết . ko biết tinh tế có cho ghi key lên đây luon ko nhỉ .
leetromas
TÍCH CỰC
13 năm
Bác cho em xin cái k@y với.

Email của em là: leetromas[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION]
Cảm ơn bác nhiều.
mrvodka
TÍCH CỰC
13 năm
[MENTION=46]vuhai6[/MENTION] :Anh làm nghề gì ? Dùng Mac OS có thực sự thích ko anh ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019