Macbook 12 2016 và Macbook pro 13'3

mralexco
3/11/2016 7:10Phản hồi: 25
Thưa các bác! Tình hình em đang dùng con Vaio F to và nặng quá nên muốn đổi máy. Em đang phân vân Macbook 12 2016 và Macbook pro 13'3 2015. Nhu cầu của em là công việc văn phòng và giải trí như lướt web đọc báo.
Em thì cũng nắm sơ qua về 2 máy nhưng em phân vân là không biết con Pro 13'3 có to và nặng quá không? vì em hay di chuyển và gặp khách để trao đổi công việc trên máy tính.
Con Mac 12 thì em lo lắng về cổng kết nối và hiệu năng. Cũng như em thấy phím nó hơi nông. Các cụ tư vấn giúp em với công việc là sales thì em nên mua máy nào?
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

69position
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu bác vừa thích mỏng nhẹ, di động vừa thích cổng kết nối đầy đủ mà nhu cầu chỉ là văn phòng, giải trí (không yêu cầu cao về đồ họa, màn hình retina) thì có thể thử Macbook Air.
mralexco
TÍCH CỰC
7 năm
@69position Nhưng bác ơi. Thật ra em cũng chưa nhìn nhưng nghe nói màn hình macbook air xấu lắm phải không ạ?
Macbook 12" nói chung tương đối yếu, mau nóng do không có quạt tản nhiệt. Được cái nó siêu mỏng và gọn nhẹ, Macbook Air phải gọi bằng cụ 😁. Nhược điểm là chỉ có đúng 1 cổng USC-C, kiêm luôn các chức năng: sạc, USB 3.1, HDMI, VGA, DisplayPort. Bạn buộc phải mua 1 bộ adapter multiport của Apple mới xài được cổng USB-A.

Macbook Pro 13" early 2015 chỉ nặng hơn 1.5kg một chút xíu, vẫn gọn nhẹ chán và hiệu năng tốt.

Nếu bạn là Salesman, hay đi thường xuyên thì nên chọn Macbook Pro 13" early 2015, ít ra nếu bạn quên cái adapter multiport đó thì có thể trình chiếu bằng HDMI. Xài Macbook 12" mà quên bộ adapter đó thì khi cần trình chiếu gì chỉ có khóc :D

Màn hình của Macbook Air tuy không đẹp bằng màn hình Retina trên Macbook Pro hay Macbook 12", nhưng không gọi là xấu. Sử dụng cho nhu cầu văn phòng vẫn rất phù hợp.
mralexco
TÍCH CỰC
7 năm
@Penguin Pingu Vâng em cảm ơn bác nhiều ạ. Có lẽ em sẽ múc Mac pro 13'3 2015 ạ. Bác cho em hỏi thêm 1 câu ạ? Ở HN thì mua ở cửa hàng nào giá tốt và uy tín hả cụ?
@mralexco Nếu mua new thì cứ ở đâu giá rẻ thì quất!
mralexco
TÍCH CỰC
7 năm
@Intel Inside® vâng nhưng em tính mua máy lướt cho giảm khấu hao.
Quất MB Pro 2016 đi bác =))))
mralexco
TÍCH CỰC
7 năm
@sieu_nhan giá cao quá bác ơi. em dự tính khoảng 30 triệu đổ lại thôi ạ!
onlyu_2288
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình dùng cả 2 con này rồi, và hiện tại vẫn đang trung thành với MF840 hehe.
mralexco
TÍCH CỰC
7 năm
@onlyu_2288 vâng em cũng đang tính mua bản MF840 ạ. có nặng lắm không bác nếu di chuyển nhiều?
NhocMobile
ĐẠI BÀNG
7 năm
@onlyu_2288 MF840 là con nào bác? Mac Pro 2015 hả? nó xài CPU thế hệ mấy? (vi nghe nói Apple ko nâng cấp CPU 4 năm gì đó) Con này mình nâng cấp RAM, SSD sau này được ko?
thanhnhan922
ĐẠI BÀNG
7 năm
@NhocMobile Đời 2015 bản cpu thế hệ 5. Chỉ nâng cấp được ssd thôi ram hàn chết trên main.
sale luôn thao tác trên máy , thao tác nhẹ nhàng thì hơi khó, anh giai nên dùng 13.3 inch, 12 inch chỉ ngắm chơi với chơi nhạc thì oke rồi. cơ động mạnh mẽ dễ đi lại thì 13 luôn chiếm ưu thế.
mralexco
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenphungthienvu1987 Em quyết định lấy pro 13'3 2015 rồi ạ.
mralexco
TÍCH CỰC
7 năm
Các cụ ơi cho em hỏi em mua máy CPO có được không ạ?
onlyu_2288
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy m toàn mang theo cặp bình thường mà, cũng nhẹ nhàng thôi b.
mralexco
TÍCH CỰC
7 năm
vâng tại em đang dùng con vaio F khoảng 3,5kg nên em cứ nghĩ đến cân nặng là em sợ lắm 😆
vietsa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vừa cần hiệu năng vừa cần gọn mình nghĩ con MBP Retina 13" là hợp lý, nó không quá nặng đâu bạn
mralexco
TÍCH CỰC
7 năm
@vietsa Vâng mà bác ơi cho em hỏi em định mua hàng cpo có ổn không ạ?
@mralexco Giờ vẫn còn hàng CPO để mua á bác. Shop nào còn hàng thế
mralexco
TÍCH CỰC
7 năm
@sieu_nhan Em định nhờ bạn xách về ạ. Vì em xem trên web của apple vẫn còn.
vietsa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mralexco Hàng CPO nói nôm na là hàng Refurbished, xài ok bạn nhé
Mình mới bán con mf840 2015 phải bạn gặp mình sớm là ok máy còn bh apple care đến 2018
IMG_0070.JPG IMG_0076.JPG
mralexco
TÍCH CỰC
7 năm
@zphomaz Bác bán rồi ạ. Tiếc quá 😔(
Macbook pro 13" là hay nhất bạn ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095