MacBook Pro 13.3 inch 2020: Những điều Apple không nói tới
Rất hay và hữu ích!/54 người
BlackBerryz
2 tháng trướcBình luận: 380Lượt xem: 32.234
Bài viết nhiều thông tin hữu ích. Tuy nhiên thay vì bác bảo nhà táo lừa các iFan thì nên sử dụng từ hụt hẫng. Vì đã mua đâu mà bảo bị lừa, ai có tiền mà chấp nhận họ vẫn vui vẻ mua chứ. Cuối là bài viết bác sử dụng cụm từ “anh em” quá nhiều nên đọc nó ko liền mạch cảm xúc. Ý kiến cá nhân góp ý thôi
Cảm giác dùng đồ cách đây 2-3 năm, đc đóng trong cái hộp mới, tính giá mới
2700$+ là bao gồm cả Apple Care mà ta :| Các bác bảo Mac mắc chứ thấy mua một cái dùng cả đời, cả mấy năm chưa bị màn hình xanh lần nào 😁 Công bằng mà nói em cũng đã dùng các máy Dell, HP, Sony... nhưng tầm vài năm lại phải đổi, Windows thì lỗi chi chít lỗi. Nói đâu xa, máy trên công ty dùng windows mà không nhớ đã bị recall và thay bao nhiêu lần rồi T_T Từ ngày chuyển sang Mac cuộc sống đỡ vất vả hơn hẳn. Mua con Mac hơn 3000$ chưa tới một năm lại rục rịch ra máy mới, cái này không hụt hẫng thì thôi chứ hụt hẫng làm gì mấy cái cấu hình :D
@ragefighter vậy thằng làm chung cty bác mua nhầm hàng hồ cẩm đào rồi =))
Cái máy dùng vp làm như máy dùng đi du kích hay sao phải có tiêu chuẩn chống va đập vậy. Nhẹ mà rớt đúng cái điểm chết của nó thì nó phải chết thôi. Thiếu gì máy sử dụng gập màn hình lên xuống thôi mà gãy bà bản lề kìa =))
Apple hàn chết ram nó tù thật, còn vụ màn hình xanh thì do window nhé. Chả biết thím pro IT cỡ nào, giờ ngon tìm OS nào lỗi phần cứng ra màn hình xanh như win đi =)))
@ragefighter Xuất sắc 😁 làm trong ngành mà giờ mới biết BSOD chỉ gây ra do Hardware? Thế thì tại sao update phần mềm nhiều khi lại sửa được lỗi này? Theo mình biết the BSOD cũng có thể gây ra do Driver hay các software chạy ở kernel space. Mà không chỉ RAM, ổ cứng hay graphic card cũng có thể gây ra BSOD mà 😆 chắc gì RAM ngon là sẽ không bị T_T Tóm lại có rất nhiều nguyên nhân gây ra BSOD.

Mà bác cứ yên tâm là các OS bây giờ, kể cả OS đơn giản trong xe hơi cũng có RAM Test, nếu RAM bị corrupted thường là sẽ phát hiện được lúc boot up rồi.

Hầu như consumer với business laptop hiện nay đều gắn chết mọi thứ và người dùng cũng không có nhu cầu nâng cấp. Như máy của mình là chỉ upgrade dung lượng RAM, mà thường là sẽ được thực hiện ở nhà máy luôn rồi, ít ai đi mua RAM về nâng cấp, ngoại trừ những người xài gaming hay các máy cần chạy ép xung hoặc cấu hình cực cao. Mua RAM xịn để dùng tác vụ bình thường thì hơi phí tiền :D
@Hieu Nguyen. Hàn RAM với SSD hơi tù nhưng dùng thời gian thấy cũng không cần nâng cấp lắm bác nhỉ 😁 cứ thế mà chiến =))
@longtranchau Thím ragefighter biết 1 mà đâu biết 10. Mặt bằng chung sao thì ko biết, chứ mình xài 3 con macbook từ 2009 tới giờ chưa thấy con nào có vấn đề về RAM. Mà 1 khi xác định xài máy mac cho mục đích gì thì xác định mua dung lượng RAM ngay từ đầu rồi, còn chơi kiểu kinh tế thì chịu thôi
Đắt xắt ra miếng mà
Cuối năm có macbook 14 inc, vừa tầm làm việc hơn 😆
MBP cũng có bản giá rẻ giống như ip 11 vậy
Chát nhỉ
apple ép người dùng mua thì mua bản mới 4 thunderbold, chứ những ai đang dùng rồi chắc sẽ ko ai đổi hay dại gì mua con này cùng cấu hình cả 😁 nói chung là hút máu thôi
Tên máy Pro mà cấu hình chả Pro méo gì. Khi nào TC đi gặp SJ thì việc đầu tiền SJ làm là bóp cổ lão này.
Hay, bài viết rất chi tiết
Có ai để ý macbok trên đang chạy Affinity photo không nhĩ. Không liên quan nhưng phần mềm này nhẹ và nhanh hơn photoshop rất nhiều, từ ngày xài em nó quên luôn ps
Haizzz F Apple
Tốt nhất là éo ai xài mb nữa xem Bọn F Apple có dám để cái giá hút máu , trên trời nữa ko ??????
Nghe cái giá vs những gì nhận đc thấy ức chế
Sao mà lắm quả lừa vậy. Đúng là F Apple thật 🤣🤣
Vẫn cày cuốc trên mac 13 inch 2015 vậy. 5 năm vẫn phà phà
Bài này làm anh em ifan không vui
Vậy là k cần mua, cứ tiếp tục dùng 2016 😁
Biết nói thế nào nhỉ? Vụ bàn phím cải tiến xong tới cải lùi, rồi còn phiên bản 4 cổng TB với phiên bản 2 cổng TB, rồi viền màn hình dày cộm so với đội Windows, Apple đang cạn ý tưởng hay là tận dụng linh kiện tồn?
@huynhphu9191 Làm gì có 3 cổng TB??
@kEn ViP Oóp. Mình nhầm, 2 với 4 cổng! Thanks bạn đã chỉnh!
Chỉ phản đối mỗi chỗ bạn chọn bản Max options của máy 2 cổng Thunderboth rồi chê lên chê xuống cái máy CPU 8th giá 2499$. Bạn bị ngáo à ? Sao ko mua bản 4 cổng thunderboth 2TB CPU 10th đi giá 2399$ đi, ng ta bán bạn ko mua thì thôi, nhiều options chứ có phải ép buộc mua 1 cái gì đâu.
@tuansangnguyen Base model nhưng "max option" 😆)))))))))
cứ mac là chiến thôi ko cần lo cấu hình. kkk
Càng ngày càng đẻ ra những cái máy không cần thiết
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019