MacBook Pro 13.3 inch 2020: Những điều Apple không nói tới
Rất hay và hữu ích!/54 người
BlackBerryz
2 tháng trướcBình luận: 380Lượt xem: 32.359
ok chờ cuối năm thôi 😁
Bản base chán quá
Vẫn xài đời 2013 , nói chung là cũng thấy chậm rồi anh em ạ , haizzz ,
Lại chiến lượt kinh doanh mới của táo, để mọi người nhìn vào thấy bản base quá cùi. đành phải bỏ cục tiền 1k7 mua bản có công nghệ đời mới hơn. =))
Nghệ thuật là ánh trăng lừa dối 😁. Người dùng Mac đâu mua vì ngoại hình (mà cũng ko có quyền), họ mua vì Mac OS thôi, giống như giờ mua iPhone vì hệ sinh thái quanh nó chứ ít ai nói về ngoại hình.
Liệu sẽ đến 1 lúc Apple hạ giá iphone để thu hút người dùng hệ sinh thái dịch vụ quanh nó ko nhỉ?
kết luận: để tránh lãng phí, các bác không nên mua
Chắc bản 2019 chả ma nào mua do lỗi bàn phím nên ra tạm bản này
Đúng vậy, đã đang dùng Pro 2019, 2 cổng Thunder , cho nhiều tác vụ Office, web thôi mà cảm thấy hơi giật rồi, chán vcl, lúc mua mới ra cũng 33-34 củ chứ ít gì.
Nhìn con 2020 này méo khác gì.
@Hoàng Loe có thật không vậy bác?
Mình dùng pro 13 2015 min option vẫn thấy ok đây 😔
@Hoàng Loe Xài word, excel trên mac có max cấu hình cũng vậy à :v
@friendly14198902 Thật Bác, web em mở làm việc trên hệ thống và mở thêm web fb này nọ là máy nóng vãi đái, quạt chạy rào rào liền, hơi lag. E đang tính đợi khá khá đổi qua lên đời 2020 version 4 cổng mạnh hơn
@Hoàng Loe Bác để ý web có chạy flash không nhé. Macbook có thù truyền kiếp với flash. Máy macbook nào chạy flash cũng rú như bò luôn 😁
Cái số 1 rất hay. Fan bướm khóc thét lên. Còn màn hình mỏng thì ai mua 14inch sau này. Phải từ từ rút máu chứ.
F Apple nhé!
Quả CPU gắt vậy 😅😅😅
chủ thớt chỉ thích Blackberry thôi chứ không có thích Apple 😃
giờ ko biết hãng nào mới là đẻ sp như gà nhỉ?
@yaibakt máy này là nâng cấp đời trước, ko phải ra dòng sp mới!, chừng nào nó ra macbook pro lire, pro premuium, pro plus, pro luxury thì mới tính!
tóm tắt nhanh là update bàn phím thôi, ipad pro thì 3 cái lỗ còn iphone SE2 chip iphone11 vỏ iphone 8. Apple vẫn update nhỏ giọt vào sản phẩm từ trước đến này mà =))) macbook thì nó đẹp sẵn rồi bác nào chê viền dày thì chịu =)))
Tiếp tục xài con pro 2015
Đang định mua, đọc xong bài này không mua nữa. Cảm ơn bạn đã chia sẻ
Mua máy cũ mà chơi
Ngày trước, iphone luôn thua xa android về cấu hình (chip, ram, màn, camera...) nhưng “hơn” rất xa về giá
Vậy mà hiệu năng sử dụng và trải nghiệm tổng thể vẫn ăn. Vẫn bán như tôm. Tất cả là nhờ hệ sinh thái iOS.

Ngày nay, android đã dần bắt kịp về mọi mặt (hầu như thôi). Iphone buộc phải đua cấu hình theo. Chip A11 trở đi đều là chip di động mạnh đến điên rồ, mạnh hàng đầu thị trường. Ko thể cứ tiếp tục dựa vào iOS mà sống mãi được. Rồi giá iPhone cũng phải giảm dần dần. Đẻ ra mấy model giá rẻ để trám vào ko mất thị trường.....

Đối với Mac và Laptop Windows ngày hôm nay cũng giống hệt như thị trường di động ngày xưa thôi. Phải chờ thêm vài năm nữa để mọi thứ tự nó cân bằng......

Thị trường di động đi sau nhưng lại trưởng thành trước quá nhanh 😏
Vẫn sẽ trung thành với con pro 13 2015 và chờ khi nào con 16 inch giảm giá và quá dư thừa tiền thì mua thêm con 16 inch😆)
@Phúc 2103 GIống hệt mình.
dùng vài năm nữa rồi chuyển qua 16 là vừa =))
@friendly14198902 Quá bền và còn quá ổn định bạn ạ mình nhu cầu chỉ là văn phòng nhẹ nhàng lướt web này nọ nên con pro 13 2015 dư sức đáp ứng nói muốn mua con 16 chứ thật thù khi nào dư tiền quá và mình nổi cơn khùng thèm thuồng quá mới mua thôi chứ còn lâu lắm mới mua kkk
@Phúc 2103 thật sự là cảm thấy xài mấy con 2014 trở về trước thấy nó trâu và độ tin cậy cao hơn mấy con mới ra bây giờ bác ạ
@Hieu Nguyen. Thật bác ạ e từg dùng con the new 12inch mà cảm giác mong manh lắm
Hôm qua đọc bài giới thiệu thấy hào hứng. Sáng ra đọc bài bày dm apple
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019