MacBook Pro 14" sẽ dùng chip Ice Lake, RAM tối đa 32GB, SSD tối đa 4TB?

Duy Luân
2/5/2020 23:18Phản hồi: 129
MacBook Pro 14" sẽ dùng chip Ice Lake, RAM tối đa 32GB, SSD tối đa 4TB?
Có tin rò rỉ trên Twitter nói rằng Apple đang thử nghiệm MacBook Pro 13" hoặc 14" mới với chip Core i7-1068NG7 4 nhân thế hệ Ice Lake (2,3-4,1GHz), ngoài ra trong cấu hình rò rỉ còn thấy được chiếc MacBook này đang dùng RAM 32GB và SSD 4TB. Có vẻ như đây là một bản "max option" đang được Apple test. Hiện tại MacBook Pro 13 chỉ lên được tới 16GB RAM và SSD 1TB là hết mức. Sắp tới anh em sẽ có thêm lựa chọn về RAM và dung lượng rồi đấy.

Trước đây chúng ta nghe thêm rằng MacBook Pro 13" mới sẽ được chuyển sang dùng màn hình 14,1" viền mỏng với công nghệ Mini LED (xem thêm ở đây). Do màn hình viền mỏng nên kích thước máy thực tế sẽ không to hơn nhiều so với hiện nay, mà bạn vẫn có nhiều không gian hiển thị hơn. Bàn phím chắc chắn sẽ đổi sang dùng cơ chế cắt kéo chứ không còn dùng bàn phím cánh bướm nữa.

Nguồn: Apple Insider
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RAM đó mà là tối thiểu thì yêu hơn 😄
@caffeinezzZ Có nhầm giữa RAM và ROM ko bác? Mấy em học sinh chụp hình sống ảo thì bộ nhớ mấy trăm Gb là chuyện thường. Đóng app chỉnh sửa hình ảnh và hàng ngàn bức hình và clip thì ko đi mấy trăm Gb là chuyện bình thường
@thinhnguyen1004 không nhầm đâu b, mình đang nói trường hợp khác lấy ví dụ cho vui thôi
@Mr. Đăng Giáp Nhưng với mình cái giá của Apple thì nên là 64Gb, còn với dân có tiền là 1 và thích là 2 thì không dám đụng nhé..kkkk
@Anthonie Le Apple vẫn luôn bị cộng đồng anh em đánh giá là keo kiệt khi nhìn vào cấu hình thiết bị lúc ra mắt mà, nhưng trải nghiệm thì lại phải đánh giá khác 😁😁
Cấu hình nhìn mê quá nhỉ 😀
@sharinran141 Cấu hình hơi cùi. Ram phải 2T, SSD ít ra phải đc 8k T 😁
@sharinran141 giá nhìn cũng mê nữa nếu nói mê thì cấu hình tốt giá phải chăng nhưng apple chuyên gia hút máu thì ko có vụ giá ngon đâu ngay cả con se2 tưởng thơm nhưng ko thơm tí nào
@supervisor 03m Apple dành cho ng có tiền, ko có tiền xin mời ra thôi😃
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@adagioleonard Bác chắc chuyên gia vật lý nhỉ 🤣
@supervisor 03m Bởi vậy nên gái đẹp hàng cao cấp chỉ để người có tiền còn mình chỉ có thể ngắm nhìn thôi 😁 vụ se 2 thì công nhận với bác khi xem quả pin mình hết hi vọng dù đã ngồi hóng để mua e nó
Ngon lành
Vẫn đang xài bản 2014 với core i5 và 8GB Ram. Và chưa có nhu cầu nâng cấp. Nhưng viền mỏng hơn thì đẹp hơn hẳn rồi.
@deconbebong Thích quả bàn phím 2013-2015
@Hai Dương Đình Minh` dung ssd 128 ma` van con 50G :v
dangquang2
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hai Dương Đình Mình cũng đang dùng mid 2014 ram 8g ssd 512 vẫn dùng ổn cho công việc ofice, autocad cơ bản và console cấu hình thiết bị. Nhưng giá mà nâng được ram lên 16G thì ngon. Tiếc là bị hàn chết
@gnuhuuh Từ lúc xài tới giờ. Mình còn chưa buồn tháo ra nữa. Nó chạy như chưa có lỗi gì xảy ra vậy. Rất ưng ý
Thường ngta đưa cấu hình tối thiểu. Này làm phát “RAM tối đa” 😆
tieuvonhi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chồi, chuẩn bị cho con pro 2016 lên đường để rước e này về
Đang chờ cuối năm hoặc lên macbook pro 16, hoặc lên iMac mới haha, chắc chắn phải lên 32GB RAM
@quocphuong14200 nếu không gấp thì mình nghĩ là nên chờ
@ht12 mình đoán là tháng 10 năm nay
@Duy Luân giá nó khoảng tầm bao nhiêu vậy anh, ram 16g, ssd 256, anh đoán thử xem...
SonPGT
ĐẠI BÀNG
4 năm
@gatheringviolet Làm gì hao ram vậy bác, tui cũng đag chạy docker trên server của cty thấy bthg mà 😮
conco119
TÍCH CỰC
4 năm
Ryzen 4000 series ngon như thế mà không dùng.
@conco119 Từ từ Apple đang ép giá chip =]]
@conco119 Giá như MacBook Pro 2020 mà dùng chip Ryzen 4000 series thì tuyệt vời,
@conco119 sắp qua ARM rồi nên chắc Apple k chơi Ryzen đâu, mất công tối ưu tiếp
Rồi nhiệt độ có lên đến hơn 100 độ C ko ta , có bị quá nhiệt như MacBook Air 2020 ko nhỉ ?
@need your care Nó dùng chip ice lake 10 năm mà, có phải comet lake 14nm đâu mà bị quá nhiệt
@nghaimin
@nghaimin
Cũng xài qua macbook 1 thời gian. Nhưng ko hiểu sao vẫn yêu thich win. Chắc do xài từ lâu rồi.
shakimaru
TÍCH CỰC
4 năm
Hút máu nhiều lắm ko mua đâu
đáng dùng 2018 32gb ram . k có nhu cầu nào đặc thù cần ram nên quá dư
vẫn đang xài bản 2016,vẫn đủ cho nhu cầu
Vậy là ko còn 13 nữa à
@huynguyen201289 Đúng rồi giống như ra 16 không còn 15 vậy 😃
khnh an
ĐẠI BÀNG
4 năm
hmmmmmm
Và giá sẽ hợp ví hơn trong thời buổi Covid, giống như Air 2020 vậy 😆 con Air 2020 ra mấy con Macbook cũ về giá trị thật liền 😃)
Truong.ld
TÍCH CỰC
4 năm
@buihai83 Con pro 13 có xuống đâu bạn, ko biết con này ở phân khúc nào chắc giữa 13 với 15
@Truong.ld Đâu, ra 14 thì bỏ dòng 13 thôi. Giống như ra 16 bỏ 15 vậy
Truong.ld
TÍCH CỰC
4 năm
@buihai83 ý mình là thắc mắc giá đó bạn, vì mình mới mua con pro 13 2019
@Truong.ld Giá mới thì không rẻ nhưng nếu chịu khó tìm thì sẽ thấy hàng lướt khá là rẻ. Ví dụ như 13" 2016 giờ chỉ tầm 20-22 triệu, 2019 chắc tầm 30.

Bạn mình vừa mua 15" 2019 mà có 35 triệu, khá là rẻ nếu nói về dòng 15" đời gần áp chót.
Vẫn đang dùng bản 2015 và vẫn thấy phục vụ tốt cho cv
Haikbang
TÍCH CỰC
4 năm
Khủng đấy .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119