MacBook Pro 15" retina bị lỗi ổ cứng chăng?

seller
5/8/2013 17:59Phản hồi: 9
Hic chả là em đang dùng con MBP 15" chả hiểu sao, ngày xưa em chạy song song 2 hệ điều hành, thì dùng win 7 1 thời gian thì bị lỗi máy, tự dưng phân vùng MAC bay sạch dữ liệu 0 cứu được, giờ thì dùng MAc 10.9 và cũng cài win chạy song song, thì giờ vào MAC nó hiện lỗi này, đồng thời bên window bị thế này?

Em nghĩ, liệu đây có phỉa lỗi ổ cứng 0 ạ?
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lỗi hđd thì làm sao bạn cài lại được hệ điều hành. Ko biết trong quá trình bác sử dụng thế nào chứ. Bác bị mấy lần như thế này rồi ?
rkitvn
TÍCH CỰC
11 năm
dùng soft test hdd coi health thế nào ...
seller
ĐẠI BÀNG
11 năm
hic, dòng MBP retina này nhiều lỗi thật, hầu như cứ lần nào em dùng // là y hệt bị lỗi, chỉ chạy đc 1 hệ điều hành mà thôi, ngày xưa em dùng bản MAC nguyên bản, update lên bản MAC mới nhất, update tất cả softwere MAC yêu cầu, sau đó em lấy boot camp cài win, dùng wwin và MAC // 1 thời gian, thì vào win đc, nhưng mà vào MAC thì màn hình đen thui,

Con giờ em cài MAC 10.9 và cũng update đầy đủ, và cài win 7 64 bit cũng vẫn dính cái này, hay là con MBP của em bị lỗi rồi ạ? Mà lỗi kiểu này thì Chưng minh kiểu gì cho bọn Apple biết là con lap này bị lỗi? Vì cài 2 cái xong thì dùng ngon nghẻ 1-2 tuần là y rặng gặp phải tình trạng trên 😔(
chipanddane
ĐẠI BÀNG
11 năm
@seller Của bền tại người, do người dùng thui 😁 Tớ chả bị làm sao cả
seller
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chipanddane Cậu nói thế là sai r, trong trường hợp này r, tớ dùng rất nhiều đồ Apple, phải nói trường hợp lỗi ntn là rất hy hữu, 100 con MBP kiểu gì cũng dính 1 con lỗi, chắc số mình xui nên dính phải con này 😔
chipanddane
ĐẠI BÀNG
11 năm
@seller Só c quá nhọ 😁
N.E.M
CAO CẤP
11 năm
nói chung thì là khi chạy win đừng vào ổ mac nhiều, mấy phần mềm đọc ổ mac ba trợn nhiều khi làm hư dữ liệu của phân vùng ổ mac
Mình cũng đang xài con 15, nhưng thấy ổn đinh mà 😁 Bác vác đi ra mấy chỗ bảo hành xem thế nào!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019