Macbook pro 16” 2019 . Mua 1 năm FPT . 70 triệu.
Em Bé Của Anh
2 thángBình luận: 14
Chạy Autocad, chạy ghi màn hình live băng thông qua Fb, chạy google , chạy Meet google

2 tiếng từ 100 giảm còn 19% pin, quạt như cái máy bay trực thăng !
14 bình luận
Không thích nghe tiếng quạt thì chuyển sang M1 thôi bạn, bao êm hehe
lehieuds
TÍCH CỰC
2 tháng
Cũng mua xách tay 52tr cấu hình default, ngồi mùa hè quạt rú vcl, lúc nào cũng chỉ muốn đập bỏ mà sợ mất trâu cày =))
cày cũng ghê đấy
Airpods 3
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Ráng đi hồi vốn mình đổi máy mới 😆
sắp có 16” mới đó b 😆
@Didu Hoi Ba má ko cho đổi nữa đâu.
Nói chung xài intel thì phải chịu thôi, pro 13 mà nó còn quay như điên thì huống hồ 16 mạnh hơn phải làm cật lực hơn 😂😂😂
ghi màn hình mà muốn êm thì mua Ải M1 đi bạn, đảm bảo êm vì có quạt đâu mà ồn 😃
Mình dùng 16 inches gần ngót 2 năm, mua ở FPT bản base từ lúc có hàng ở FPT là hốt luôn, thấy ok không vấn đề gì, có thể nói cực kì hài lòng. Nếu bạn update MacOS Big Sur từ Catalina thông qua tính năng Software Update của Mac rất dễ gặp lỗi vặt, thậm chí nhiều người kêu hao pin như bạn.

Mình update Big Sur qua USB, clean sạch bản cũ, sau khi cài mới Big Sur xong sẽ tiến hành reset SMC & PRAM. Mọi thứ hoạt động rất trơn tru và mượt, máy không bị nóng hay hao pin hay gặp lỗi vặt nào cả cho đến giờ.

Đang đợi bản chính thức MacOS mới để update lên theo cách tương tự.
@gauto988 Em ko rành gì luôn á anh. Mới sài nên ngáo đá quá trời
@gauto988 Anh có thể chỉ chi tiết giúp em hôm
@Em Bé Của Anh Nếu bạn ở HN và chờ sau hôm ra mắt macos chính thức và cafe thì ok luôn 😃
Có thể tắt turbo boost nếu ko làm việc nặng và cài thêm app điều chỉnh quạt. Nhiều khi nhiệt độ có 50-60 độ mà nó tự đẩy quạt lên 4-5k rpm thì khó chịu lắm
Trừ khi quá nhiều tiền và quá cấp bách thì cứ mã option mà táng, còn với đồ công nghệ hôm nay là số một, nửa năm sau về số N (N > 1) là bình thường, công nghệ thay đổi quá nhanh, không chạy theo kịp.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019