MacBook Pro mới được cho sẽ có MagSafe, bỏ đi Touch Bar và thiết kế mới
Didu
1 thángBình luận: 102
MacBook Pro mới được cho sẽ có MagSafe, bỏ đi Touch Bar và thiết kế mới
Theo nhà phân tích khá uy tín là Ming-Chi Kuo, Apple sẽ làm mới MacBook Pro vào quý 3 năm nay với thiết kế hoàn toàn mới, nhiều thay đổi về phần cứng mà trong nhiều năm qua đã quá quen thuộc. Sự thay đổi này sẽ xảy ra với dòng 14 và 16", bao gồm thiết kế góc cạnh hơn, thêm sạc MagSafe và bỏ đi Touch Bar.

Thiết kế mới của máy Mac trong tương lai sẽ giống ngôn ngữ trên iPad Pro hay iPhone 12 của năm 2020. Có thể hiểu là sẽ sắc cạnh, vuông hơn so với thiết kế hiện tại. Nguồn tin nói rằng Apple sẽ mang trở lại cổng sạc MagSafe, chi tiết họ đã bỏ đi khi ra mắt MacBook Pro với 4 cổng USB-C. MagSafe trước đây là trang bị rất tiện lợi, cho phép người dùng cắm và rút sạc dễ dàng.

Thêm nữa, dải màn hình LED Touch Bar trên bàn phím cũng bị loại bỏ để thay cho phím cứng. Apple trang bị Touch Bar từ năm 2016 nhưng nó tỏ ra không hữu dụng và ít người sử dụng nên bỏ đi cũng hợp lý. Kuo còn nói là máy tính mới sẽ có thêm các cổng kết nối mặc dù thông tin chi tiết vẫn chưa được tiết lộ.

Nguồn: Apple Insider
Sau nửa năm xài Macbook có tích hợp Touch Bar, mình thấy thứ này thật sự quá thừa thãi, ko hợp với nhu cầu bản thân, cảm giác chỉ dùng để trang trí mà thôi, ko hữu dụng 🙄
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@traind Con usb-c cắm hơi khó chịu, cảm giác bất an về độ bền cơ học.
@Sony Quang Để trang trí thì đúng là cũng có đẹp nhưng về độ hữu dụng đáng tiền thì A ko thấy :D
@crazysexycool1981 chưa kể với Touchbar thì giá bị đội lên
@A0kiji Thời gian đầu A cũng hứng thú với Touch Bar nhưng giờ chủ yếu để trang trí, làm đẹp, cùng lắm thì để chỉnh sáng, tăng/giảm Volume. Hết 😂
Có đồng dâm nào không, em hay dùng touch bar để theo dõi giá
@nguyentrunghieu82 mình thì đang xài mbp2017 nontouch nên vẫn thèm đc xài touch 1 lần 😆
qkb2911
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@nguyentrunghieu82 B dùng indicator nào thế ?
@nguyentrunghieu82 Toe chưa ku em, v rớt như trái mít rụng 😁
@Dollarssssss Banh xác
Yeah, bỏ touch bar rồi, vô dụng vãi haha
@Duy Luân Và thích cái MagSafe quay lại nữa.
@Duy Luân Thêm cái logo táo phát sáng nữa là ok
@Bạn và 500 Anh Em Logo phát sáng thấy màu mè thấy mồ, như hiện tại sang trọng và đơn giản hơn.
@Duy Luân Bỏ thôi. Mấy năm trước không có gì mới đẻ ra lấy cái nhận dạng sản phẩm cao cấp. Giờ thì có công nghệ mới thật thì bỏ đi chắc không quay lại vì mỗi năm lại nâng chip, nâng ra cũng đủ PR.
18K
TÍCH CỰC
1 tháng
Vậy thì phải sống chết với con 2020 rồi, tôi thích touch bar
@18K Riêng bản thân mình thì thấy nó thừa thãi và vô dụng, vì mình ... không dùng MacBook
Cười vô mặt
dra.long10
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Thích cổng MagSafe hơn vì độ bền, độ tiện dụng lại không sợ gãy nữa
HuyLuiSs
TÍCH CỰC
1 tháng
Công nhận 1 điều là MagSafe quá tiện , e vẫn xài con Pro 2015 , đang sạc lỡ ai đi qua thì nó k lôi máy như dùng type C , để MagSafe và thêm 2-3 cổng type C thì ngon ( vẫn sạc qua cổng type C được ) .
Còn cái touch bar thì nghe nhiều người bảo k dùng mấy thì bỏ đi cũng đk ^^
@anhlanguoibanthan mình còn đang xài con 2012 đây này, 2015 thì vô tư đi 😂
Nhưng có điều kiện thì nên mua con mac M1 xài cho sướng
@shinkt ko có điều kiẹn bác ơi . chắc qất e pro 2015 cũ . nâng ssd nữa chắc vô tư nhỉ
dra.long10
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@anhlanguoibanthan Pro 2015 chip cũng cũ rồi bác à, tác vụ cơ bản kêu như máy cày ấy 😆 tầm đó bác ráng thêm vải củ làm con 2016-2017 cũng ngon hơn
HuyLuiSs
TÍCH CỰC
1 tháng
@anhlanguoibanthan Mac Mini M1 mới, or macbook pro 2017
tigerczar
ĐẠI BÀNG
1 tháng
M1 kg còn cảnh phải vừa sạc vừa sử dụng nên cái MagSafe khá là thừa !
Micron C
TÍCH CỰC
1 tháng
@hanith Tôi dùng từ nhầm, có sạc hay không thì mac cũng có thể đạt hiệu năng cao nhất!
Làm gì mà đã xách mé biết với không biết thế?
nhuduy2008
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@huykhanh95hup Bác thử cầm Folx rồi tải file thử, so sánh lúc có sạc và không sạc thì khác nhau nhiều chứ không phải không có nhé!
HuyLuiSs
TÍCH CỰC
1 tháng
@HD6969 Mac k cần sạc thì hiệu năng vẫn OK nhé , k như win
pikupi
ĐẠI BÀNG
1 tháng
như cái tên MagSafe ngoài sạc ra nó có nhiệm vụ bảo vệ tránh bị ai đó đi qua kéo bay máy. Tác dụng rất cần thiết, thưc tế lúc cắm sạc. Chỉ nhìn ra dc 1 vấn đề thì quả là khá thừa với bạn ^^.
Vì chip IC USB C lỗi quá nhiều
@duchuu88tbvn xạo vừa thôi
cổng C nó đa năng chứ có phải chỉ là cổng sạc riêng như macsafe đâu.
2016 Ra TouchBar Triệu người ca tụng.
2021 Bỏ TouchBar Tỷ người xỉ vã
Đời này Ngộ. Mà ko Ngộ sao là Đời.
Riêng mình Chưa Bao Giờ Mê cái TouchBar.
HuyLuiSs
TÍCH CỰC
1 tháng
@thaido_design ai xỉ vả cái bỏ touchbar thế bác , e thề cái đó vô dụng lắm luôn hầu như k ai dùng mấy
@AnhVOtink Em đang chửi mà bác. Kkk em có mê nôi cái đó đâu. Nhưng ... có ít người bảo dùng touchbar chỉnh màu ảnh phê 😂 thằng Bạn mua cùng em con 2017 nó có touchbar sau 3 tháng dm chán vl mày ạ. Bán luôn kkk còn em Non TouchBar dùng 3 năm vừa hết Apple Care và được thay nguyên máy như mơia chỉ giữ lại Main.
@thaido_design Chú có nhầm ko? Có ai ca tụng cái TouchBar đó bao giờ đâu : ))
@AmbitiousGay Vâng ! Em ko nghĩ là nhầm 😂😂😂 năm 2016 ra màu Gray kèm theo 2 Bản touchbar vs non-touchbar em ko ngần do dự sáng 2017 em quất Non-Touchbar. Kkk vì bản thân thấy nó phế,và cv ko liên quan nhiều đến nó. Còn ca tụng là Cái Khen Apple tung hô chạy trước thời đại xu hướng, điểm nhấn điểm nổi bật bla bla ... ko ca tụng mà khen nức mũi vào năm đó mà Bác ??. Em sáng suốt ko mua TouchBar. Kkk
Có magsafe là ngon r
vtsn4
CAO CẤP
1 tháng
Máy Mac có thể cài win, vậy máy xài win có cài được Mac OS không mấy thím? Muốn trải nghiệm thử hệ điều hành này
được. xài hackcintosh. thực ra hackintosh là bootloader tùy biến để boot macos os chạy trên windows.
riêng mình thì ko thích vì macos nhiều thứ bất tiện khi truy cập nhanh từ ứng dụng này mở ứng dụng khác hay edit file tại chỗ của windows. kéo thả file và chia nhiều cửa sổ song song windows tiện hơn. đặc biệt game và app thì windows gì cũng có.

cpu amd ryzen vô tư nhé, chỉ vụ gpu hơn kén vì apple support driver rất ít.
@ragefighter Kkk. Nếu xài win chuyển sang mac cảm thấy khó chịu. Từ việc dùng chuột, edit, quản lý file. Dùng office...
Mỗi lần làm báo cáo với làm tài liệu cho khách toàn phải dùng window
Chắc lấy khung sườn Macbook Pro 2015 nhét con màn 14, 16 inches vô là xong.
@from team b with love Pro 2015 dày 1,8cm. Trong khi đời 2016 trở đi toàn 1,41 cm thì sao lấy được. Giờ làm máy dày 1,8cm xem có bị chửi k
Cười vô mặt
touch bar ít sài bỏ thôi, thích vật lý hơn
Thiết kế MBP Unibody kiểu đời cuối 2015 vẫn thấy là chuẩn nhất đến bây giờ cho Macbook khi không bị lỗi màn, lỗi bàn phím, đầy đủ cổng kết nối và Logo chói sáng ấn tượng. Touch Bar làm màu có hay không chằng ảnh hưởng gì cả.
@Tweener Lob Pro 2015 thực sự nó tốt. Từ bàn phím. Cổng kết nối. Sạc. Logo.
Nhưng so với đời sau thì thua khác nhiều: dày hơn. Nặng hơn, viền dày hơn, màn xấu hơn.
Thiết kế như 2020 bỏ để logo phát sáng, bỏ touchbar, thêm các cổng kết nối như đời 2015 đủ good rồi
Muốn chửi thề phát vì quá phấn khích.
Nâng cấp chip mới rồi, giờ chờ Apple thay đổi ngoại hình nữa là quất, đ’ nói nhiều.
Hocxit
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@danganhuyen ngoại hình nó đẹp rồi có thay đổi cũng chỉ thế thôi, cũng lắm thì mỏng đi 1 ít chứ bác còn muốn sao nữa 😃
@Hocxit Sắc cạnh hơn như XPS mới rất đẹp.
Balabalo01
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@danganhuyen Tui thì chỉ chờ cái viền màn hình mỏng như lá lúa nữa thôi! Nhìn sang Dell mà thèm.
Irisiioo
TÍCH CỰC
1 tháng
Thay đổi thì bị chửi ko thương tiếc, mà bỏ đi cũng bị chửi. Đời lắm thằng vã miệng, chửi bất chấp đúng sai.
trungly94
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Quất luôn, méo nói nhiều. Take my money!
hút máu tiếp rồi
ntfknd
TÍCH CỰC
1 tháng
Quay đầu là bờ. Mu muội bao năm nay
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019