MacBook Pro năm nay có thiết kế mới, thêm khe thẻ SD, HDMI
Didu
8 ngàyBình luận: 158
Nên vậy
quân ken
TÍCH CỰC
7 ngày
Mong là sẽ ra MacBook Pro 14” viền mỏng như MacBook Pro 16”
Đầu 2022 anh em nào để lại air hay pro M1 giá tốt ới em nhé.
AE dân chụp hình rất thích 😃
htcmupro
ĐẠI BÀNG
7 ngày
theo quan điểm ko thích có nhiều cổng trên MacBook , làm thiết kế kém liền lạc , và mất thẩm mỹ
usb c hub nên đa dụng và cải thiện tốc độ tốt hơn thôi
Cách đây vài năm tinhte cất cao tiếng gáy, khen Apple đã mạnh dạn làm cuộc cách mạng khi chỉ để lại duy nhất cổng USB type C. Và mạnh miệng tuyên bố chỉ cần USB type C là đủ. Apple sẽ dẫn đầu xu thế và làm gương cho các hãng khác làm theo. Giờ im ru, chắc âm thầm xoá hết mấy bài hồi xưa rồi.
Khôn như mày :D
300000
ĐẠI BÀNG
7 ngày
@maidng Toàn mấy con gà con nhẩy lên gáy âm ỹ mấy ngày thôi , sau này bị mấy con kiến tren bờ ruộng nó vật cho chạy mất dép.

Lại còn cái vụ chip M1 thay đổi toàn thế giớ nữa chứ , chỉ cần 3 năm nữa thôi là biết con chíp nào làm được .

Trong gia dình có một người độc quyền họ có thể quyết định được , trong xã hội để có một tiêu chuẩn chung cần rất nhiều thời gian và tiền bạc , làm sao mà đòi vất hết đi được chứ , tất cả những cái người ta đang dùng lại vất đi để mua loại mới hay sao? người ta đâu có ngu là bị dân mũi vậy đâu.
@maidng Thì giờ cũng có cổng C thôi mà, có thêm cổng nào đâu mà phải xoá bài chống nhục như Samsung!
Nếu đc vầy thì xon cám ơn rất nhiều. Quá mệt mỏi về đống phụ kiện cho macbook.
Magsafe thấy tiện thiệt nhưng giờ có cũng đc k có cũng chẳng sao
Acadimid
ĐẠI BÀNG
7 ngày
Bỏ cái Touch Bar -> Ok
Mong có cái cổng USB thôi, HDMI và khe SD ko cần cũng dc
@Acadimid Gắn USB-A vào làm gì nữa, to tổ bố xấu!
2Tek.vn
ĐẠI BÀNG
7 ngày
thật là toẹt vời, đúng là apple mà sáng tạo ko ngừng nghỉ 😆. chuẩn bị tái định nghĩa khe cắm SD Card
@2Tek.vn Gớm, nó thích thì nó gắn, ko thích thì nó bỏ ra, có phải chạytheo ai đâu mà cần định nghĩa!
Nếu có khe SD thật thì xúc ngay.
Đừng nói nữa, quất đi em
95tuanle
TÍCH CỰC
7 ngày
chắc k có đâu 🤔
Bach.Ken
ĐẠI BÀNG
7 ngày
Bao giờ sạc magsafe mà ngon công suất bằng sạc dây, chắc chắn tất cả các thiết bị apple sẽ loại bỏ sạc dây, cũng bảo vệ đc môi trường vừa hút máu được fan
Thêm khe SD thì lại phải nâng rồi 😔
bangtoto
TÍCH CỰC
7 ngày
Mình thì không nghĩ vậy
Điều hiển nhiên phải có trên các Laptop hãng khác. Chơi Apple cũng có cái giá phải trả, khó tương thích với số đông, như ở ngoài đảo 1 mình biệt lập với đất liền 😏😏
madita
ĐẠI BÀNG
7 ngày
Bỏ Touch Bar đi thêm vào màn hình phụ cho xem video phụ bên cạnh pad, và màn hình 2 mặt người ngồi đối diện có thể xem phim đọc báo và song song 2 Bluetooth để nghe 2 tai phone
bỏ đi => thêm vào. thế là thằng nâng cấp. đám isleep tha hồ hít à
@conankcbn7 Cũng có ảnh hưởng gì chén cơm của bác đâu!?!
ken1435
TÍCH CỰC
7 ngày
Cổng HDMI khá dày và xấu. Không nên đem trở lại
Quá ok
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019