MacBook Pro Retina full màn hình bị lỗi

seller
25/6/2013 8:57Phản hồi: 15

Hic mỗi lần xem youtube hay là phim full màn hình cái thanh Task Bar nó cứ hiện ở đó 😔 có cách nào cho nó ẩn không ạ? Ở các máy tính khác thì không bị thế này, nhưng mà cứ Retina là bị như thế ạ,
Nếu mọi người nói set chế độ auto hide ở task bar thì thôi ạ, cách đó khó chịu lắm :(

À còn 1 vấn đề nữa ạ, ở cáí hệ phân giải: 2880 x1800 chữ nó bé quá, để chế độ 1920 x 1200 thì hihf ảnh nhòe quá :( có ai biết cách khắc phục không ạ?
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuột phải vào thanh task bar >> properties>auto hide task bar xem có khá hơn ko bác
seller
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kingbluelove Vãi bác, cách này bị động quá bác ạ, mỗi lần xem phim thì lại để auto hide à? Thế phiền lắm, mà tại sao có mỗi Mac retina thì dính cái lỗi này nhỉ 😔
mac retina tại sao phải cài win để xem phim nhỉ? trên mac ko có cái nào hỗ trợ bạn sao?
mantico47
TÍCH CỰC
11 năm
deck...... mac cài win....vậy thì chịu
Ha ha ha! Vui vãi!
thế thì e chịu, ^^ qua mac chạy cho ngon bác ah
seller
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thì em vẫn dùng song song 2 cái đấy thôi :| thế VD đang work bên WIn muón vào utube view nhạc tí lại phải reset máy để vào MAC để xem à? Các bác 0 thấy khổ à? Mà chả lẽ lại không có cách nào khắc phục à ?
@seller
thế dùng Word mà cũng phải bật Win rồi Mac chạy Win phát sinh vấn đề lại vào topic bên Mac hỏi bác ko thấy mệt à?
@Sonltt i like you ^^
seller
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Sonltt
Vãi cụ, cụ anti fan ghê thế :| Thế cụ cứ áp đặt suy nghĩ của mình lên người khác à? Cụ thích dùng MAC là việc của cụ, còn nhu cầu và công việc của em đòi hỏi phải dùng 2 cái song song vs nhau, giờ phát sinh lỗi chả lẽ lên đây không được hỏi à mà cụ phải phán thế :| Máy của tôi, tôi thích dùng ntn thì kệ tôi, cụ care làm gì :|
chipanddane
ĐẠI BÀNG
11 năm
Win chưa hỗ trợ hoàn toàn cho màn retina nhé bạn đòi hỏi hơi cao ùi với lại mac cùi đến mức k xem đk phim hay sao mà bạn sang win xem =.=
N.E.M
CAO CẤP
11 năm
vấn đề này hình như do set dpi scale cao quá tốt nhất là xài default, chắc bác set độ phân giải cho cao vào rồi dùng dpi scale ra để dễ thấy chứ gì 🆒 hoặc bác có thể nhấp phải vào app đó và chọn disable display scaling on high DPI settings, nó sẽ bỏ scale cho chỉ app đó thôi
ps: thường mấy lỗi vậy là của win mốt qua bên khu vực win hỏi sẽ được giải đáp cụ thể hơn bên mac này 😁
vietkute02
ĐẠI BÀNG
11 năm
thấy thông tin là window 8.1 hỗ trợ tốt hơn cho những thiết bị có độ phân giải cao hơn full HD , chủ thớt thử cài vào xem thế nào
chipanddane
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vietkute02 8.1 mới có preview bạn ak, cứ cài bản kia khi nào ra chính thức đk update miễn phí như các gói cập nhật hằng ngày muk ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019