macOS 10.13.6 đã có, chủ yếu sửa lỗi và tăng độ ổn định

Duy Luân
9/7/2018 22:17Phản hồi: 124
macOS 10.13.6 đã có, chủ yếu sửa lỗi và tăng độ ổn định
Cùng với iOS 11.4.1, Apple cũng đã cập nhật macOS High Sierra 10.13.6. Đây là bản update nhỏ để sửa lỗi và tăng độ ổn định chứ không có tính năng nào mới cả, trừ việc AirPlay 2 cho phép bạn chơi nhạc ở nhiều phòng nếu bạn có những chiếc loa hỗ trợ tính năng này (ví dụ: HomePod). Lỗi không nhận được file AVCHD của ứng dụng Photos cũng được khắc phục. Anh em macOS hãy cập nhật ngay bằng cách vào  > App Store > Update.

124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bit thân bit phận =))
nitz
TÍCH CỰC
6 năm
@14025025 từ 2016, 2017 nó ko phân biệt cái đó nữa nhé vì 1 năm ra có 1 model
14025025
TÍCH CỰC
6 năm
@Ngô Hiếu Tin Ok cảm ơn các bác đã thông não 😁
A2bdct
ĐẠI BÀNG
6 năm
@officialnguyen giống luôn =))
Ảnh chụp Màn hình 2018-07-11 lúc 1.47.40 CH.png
@officialnguyen Lên luôn đi bạn. Chạy ngon lành.
cuthune
TÍCH CỰC
6 năm
Không tin, vẫn ở 10.12.6 😁
qloved
CAO CẤP
6 năm
@Nguyễn Lê Anh Thư Tốt nhất là nên ở yên ở 10.12, lên là ôm hận
He he
Screen Shot 2018-07-10 at 10.36.53.png
BLOODRANYE
ĐẠI BÀNG
6 năm
@95tuanle mid 2012 cung up dc Moạve ha BAc
@BLOODRANYE Vâng bác
Có nóng máy ko a
Chameleon.
TÍCH CỰC
6 năm
Vẫn k tin tưởng lắm nên thôi đợi thời gian nữa
sẽ test luôn.
Nâng lên xong mất hơn 32gb là sao m.n
Screen Shot 2018-07-10 at 9.16.03 AM.png
Applenick
TÍCH CỰC
6 năm
Apple này nó lì thật, người Việt Nam dùng Táo nhiều đó chứ mà cái bảng gõ Tiếng Việt cứ bị lỗi như thời 10.13 mới ra. Ta nói nó ức chế kinh khủng.
@pomme_bleu e cũng đang hóng lỗi thế nào để còn tính xem gắn bó với mac nữa ko mà ko thấy mọi người nói rõ lỗi bác ạ
@Alexnguyen1001 Cái gạch chân này mình đọc thì nhiều người bảo là k tắt được. Mình cũng thử mọi cách rồi vẫn không được. Nên quyết định là cài thêm GoTiengViet, sau đó chuyển bộ gõ mặc định của máy sang US là xong.
@WesleyNguyen1411 chắc là mặc định của telex của mac r bác. e thích dùng hàng aut hơn nên vẫn dùng bộ gõ mặc định. Hi vọng apple sớm có giải pháp cho vụ này
@Alexnguyen1001 Mình cũng thích dùng của Apple hơn bên thứ 3, hy vọng Apple sớm có gì đó cho điều này.
hau hanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đừng bao giờ lên anh em ạ. Lên là ôm hận cả đời đấy. 😔
ndlong
TÍCH CỰC
6 năm
@WesleyNguyen1411 lạ nhỉ mình ở 10.13.5 hay gập màn hình qua đêm mà nó có mất bao nhiêu % pin đâu, còn máy thì lạnh tanh ấy chứ
@ndlong Còn máy mình tùy lúc. Mình nghi là cái Chrome nó ngăn cái máy sleep, gập máy xuống mà vẫn nóng.
ndlong
TÍCH CỰC
6 năm
@WesleyNguyen1411 à, mình thì ko dùng chrome nên ko biết, mình là fan của Firefox cáo lửa 😃
bustalyme
TÍCH CỰC
6 năm
@hau hanh mình gập máy qua đêm cũng tụt luôn, có hôm tụt đến đỏ cột pin chỉ trong hơn 1 đêm (chiều hôm trước đến đầu giờ sáng hôm sau)
Shadow2816
ĐẠI BÀNG
6 năm
đã sửa lỗi trên safari chưa a Luân
binhyen102
TÍCH CỰC
6 năm
Nâng lên máy có nhanh hơn ko? Chắc chậm hơn. Để còn bán máy mới
ruantinghe91
ĐẠI BÀNG
6 năm
sao nhiều người chê bộ gõ mặc định của mac os thế nhỉ? mình dùng bộ gõ mặc định mãi có thấy lỗi gì đâu?
nitz
TÍCH CỰC
6 năm
@ruantinghe91 có máy lỗi máy ko bạn ơi. Mình hên cũng ko bị mấy lỗi đó hehe. Chắc do ăn ở 😁
ruantinghe91
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ngô Hiếu Tin chuẩn đấy chắc do anh em mình ăn ở phúc đức
teppi210
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ruantinghe91 kệ họ đi, mình dùng bộ gõ mặc định có sao đâu
@teppi210 bạn gõ word mà bấm caplock chữ in hoa sẽ ko bấm space được
chỉ là bản cập nhật nhỏ để tăng tính ổn định thôi mà mấy thím cứ phải xoắn lên thoải mái đê
Applenick
TÍCH CỰC
6 năm
Moá, lên lần thứ hai rồi xuống lại nè, nếu các Bác dùng phần mềm đồ họa để thiết kế thì sẽ rõ hơn nhiều ! Còn dùng bình thường nướt québ thì khỏi bàn ! hahahaah
thaptamung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Applenick E mới đầu đang sài bản MacOS sierra sài plugin trong pts bình thường..Update lên bản 10.13.5 giờ toàn bị dis ra ngoài ko à
thaptamung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kend.pdm bác có sài plugin ko
Applenick
TÍCH CỰC
6 năm
@thaptamung Dùng bình thường mà ! Mình dùng bên Imagnomic.
thaptamung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Applenick mình sài cái potra bt bạn ơi..mà đụng vào nik collection là có mỗi cái viveza sài được à..còn lại là vào chinhr xong hết..bắt đầu done là văng..
haikv240987
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em vẫn thấy thế không có gì thay đổi cả
pvtq9
TÍCH CỰC
6 năm
đúng là bộ gõ tiếng việt quá lởm nhất là khi remote desktop. Ức chế không chịu nổi. Kể cả sử dụng gõ tiếng việt cũng lởm
pomme_bleu
TÍCH CỰC
6 năm
@pvtq9 Tại sao phải cài bộ gỏ tiếng việt thêm? Trong khi macOS đã hỗ trợ?
ndlong
TÍCH CỰC
6 năm
@pomme_bleu một khi bạn dùng của sổ lệnh trên IDE bạn sẽ hiểu
pomme_bleu
TÍCH CỰC
6 năm
@ndlong Tiếc quá, mình ko có sử dụng IDE để có thêm trãi nghiệm lỗi ;-)
erichaliwell
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình up lên thì bàn phím bị lỗi, Phím P,L,M và vài phím nữa gõ ko nhận. Xuống bản cũ thì xài ok. Có ai bị như mình ko?
@erichaliwell Vẫn bt bác êiii
Applenick
TÍCH CỰC
6 năm
Cứ 10.12.6 mà tiến thôi !
Screen Shot 2018-07-10 at 11.35.58 AM.png
vietxuan995
ĐẠI BÀNG
6 năm
em ở bản 10.13.x lỗi tải file drive trong safari không được. hầu như phải qua trình duyệt khác để tải. bất tiện ghe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019