MacOS 10.7.3 gặp lỗi hiển thị trên một số máy, khuyến cáo dùng Combo

vuhai6
2/2/2012 15:18Phản hồi: 41
MacOS 10.7.3 gặp lỗi hiển thị trên một số máy, khuyến cáo dùng Combo

Bản cập nhật mới nhất cho người dùng [TAG]MacOS[/TAG] là Lion 10.7.3 mới được tung ra ngày hôm qua. Phần lớn người dùng đều hài lòng với bản cập nhật lần này, tuy nhiên có một số nhỏ khác lại không may mắn như vậy. Một vài người sau khi nâng cấp đã bị lỗi hiển thị trên một vài phần mềm. Cụ thể là hàng loạt kí tự CUI CUI CUI đã xuất hiện trên giao diện phần mềm. Đáng tiếc là dù bạn có khởi động lại máy thì cũng không khắc phục được chuyện này. Nếu bạn có backup với [TAG]Time Machine[/TAG] thì may mắn thay là có thể phục hồi lại được, nếu không có thì buộc phải cài lại mới hệ điều hành 10.7 Lion.

Tình trạng lỗi chỉ xảy ra một một số ít người, tuy nhiên để cho chắc ăn thì tốt nhất là bạn không chạy software update mà hãy tải bản Update Combo về để cài vào máy. Bản Update Combo 10.7.3 có thể tìm thấy trên Apple.com (khoảng 1.2GB). Nếu bạn đã update lên 10.7.3 mà không thấy có hiện tượng này thì không cần phải làm gì cả.

Nếu trong trường hợp bị gặp lỗi này thì bạn có thể áp dụng một trong những cách dưới đây để khắc phục:
  1. Nếu có backup với Time Machine thường xuyên thì dùng chính phần mềm này để khôi phục lại tình trạng trước khi lỗi.
  2. Khởi động vào Safe Mode (nhấn giữ Shift trong quá trình khởi động) sau đó tải bản Combo update về và cài vào.
  3. Nếu ở gần Apple Store thì tốt nhất là mang ra cho người ta làm, hoặc nếu bạn có một máy Apple khác thì có thể cắm máy của bạn vào và dùng chế độ T để boot và cài đặt
  4. Ngoài ra, mỗi máy cài Lion đều có Recovery Partition, bạn có thể dùng nó để khôi phục lại cài đặt gốc. Lưu ý là toàn bộ data sẽ bị mất
Nguồn: tuwa
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Còn khi cái Combo báo lỗi không cài được thì làm thế nào nhỉ?
waio
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới up lên hôm wa, chưa thấy lỗi
jjackichan
ĐẠI BÀNG
12 năm
"Cùi Cùi Cùi Cùi Cùi."

Lỗi này hay thiệt, mình lập trình mà không hiểu sao nó ra đc chữ này 😆
via up bang update chua thay j het' .. hy vong la ko sao
nản quá nhỉ? Bản cập nhật mới mà lại gặp lỗi! Mình không dùng MAC nên kũng không liên quan tới vụ này! Mong là anh em tinh tế không gặp lỗi!
Máy mình up bình thường, chưa hề gặp lỗi này 😁
romero
TÍCH CỰC
12 năm
Èo mới lên hqua ngon
Mình ko sao 😃 ! MACBOOK Air MC965
Ch­ưa up chưa biết, tải gói cài đặt về cho an toàn vậy
cũng hên chưa up =))
800MB nặng wá ko dám kéo =((
Tải roài. Cài roài. Từ hôm qua. Hơn 700mb. Cơ mà ko coá gì cả

Sent from my iPhone using Tinh tế
nchmaster
TÍCH CỰC
12 năm
up = combo nên k thấy lỗi j cả :|
bacntp
ĐẠI BÀNG
12 năm
May quá mình vưa cập nhật hôm qua, không lỗi lầm gì hết chỉ thấy khởi động lâu hơn một chút và chạy thấy nhanh hơn.
Sáng qua update nhưng tại mấy thằng ôn nó ngồi download bằng IDM nên mạng nghẽn không update được.
Máy mình cũng update chiều hôm qua. Dùng tới chiều này vẫn chưa thấy hiện tượng gì. Hi vọng là ko dính lỗi, đầu năm dính lỗi mệt lắm.
Macbook Air MC969
mình đang download, được ~80% rồi, qua software update.

đã backed up bằng Time Machines hôm qua, nên có gì sẽ restore vậy.

tại gần xong rồi nên làm biếng ngồi download lại 1.2GB quá.

MacBook Pro Midle 2009, có gì em sẽ report với các bác ah @ @
iLeo
CAO CẤP
12 năm
Mình cũng update từ hôm qua, nhưng chưa thấy làm sao. Mà sao software update của mình những 1.02 Gb nhỉ
Trungtd_tt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đến với mac để rời xa cái windown lắm tật mà thế này thì .............

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019