macOS High Sierra 10.13 sẽ chính thức phát hành vào ngày 25/9
4 nămBình luận: 125
macOS High Sierra 10.13 sẽ chính thức phát hành vào ngày 25/9
MacOS High Sierra không có một tí thời gian nào xuất hiện ở sự kiện iPhone X của Apple, nhưng công ty đã cập nhật trên trang web của mình với các thông tin tiết lộ rằng macOS High Sierra sẽ chính thức được phát hành vào ngày 25/9 sắp tới đây. mac.JPG

Về macOS High Sierra cho anh em nào chưa rõ:
santale
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thấy Safari không ngon lắm, vẫn phải tải Chrome về dùng cùng.
BBLand
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phongvan00 Mình phát triển web, cũng toàn xài Developer nó, nhưng khi debug nâng cao thì qua Chrome, FF. Mình nói ở đây là extensions cho safari ko đc nhiều.
robberviet
TÍCH CỰC
4 năm
@santale Mượt thì rất nhưng không dùng thương xuyên được 😁
duchung178
TÍCH CỰC
4 năm
@santale buồn nhất là ko có dịch tự động
mỗi lần cần lại phải vác qua cốc cốc chạy
mà không hiểu sao Cốc cốc Chrome chạy nóng thế toàn 70 độ mà Safari thì lại bt chỉ loanh quanh 58 60 độ
Kim Tùng IT
ĐẠI BÀNG
4 năm
@duchung178 bác cài exte là được mà
Không biết có cách nào down và install trước như iOS không nhỉ?
@ngocdung_const Đang lên luôn 😁 Cảm ơn anh em nhiều :3
doctinh357
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bùi Phú Khuyên đừng ham bác ơi, mấy bản chưa Final thường đầy lỗi và giật lag kinh thiên động địa 😁
kungvn
CAO CẤP
4 năm
@doctinh357 mình đang dùng đây so với sierra chưa thấy khác biệt gì
markusnguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bùi Phú Khuyên Không nên cập nhật ban ơi
Ngon, chờ nâng cấp ngay cho con iMac 😁 :D :D
102girlsCom
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bản beta giựt tung nốc. Đợi chính thức chơi luôn
bác nào chơi Iphone nói chung, dòng x nói riêng thì vào hội mình nhé.
https://bit.ly/hoiiphonex Hoặc tìm hội Iphone X.
nhóm mục đích giao lưu chia sẽ kinh nghiệm, có nguồn hàng giá rẻ sẽ thông báo nhanh anh em
yudhoyono
TÍCH CỰC
4 năm
MacOS Sierra ngu vl
Phân vùng thêm 1 ổ ExFAT 800GB trong Disk Ultility bị đơ, phân vùng 2 tiếng ko xong
Sau ko thấy phân vùng đó đâu nữa
Ổ 1TB còn có 200GB ổ Macintosh, mất luôn ổ 800GB ko có cách nào nhìn thấy nữa 😁
Chat với apple support, nhân viên bó tay forward lên senior
Senior kêu format hết đi cài lại

Bây h vẫn đang dùng ổ 1TB mà thực tế chỉ hiện có 200GB ra để xài
Cố lê lết đến 25/9 cài lại thì lên High Sierra luôn :D
Đến lạy bọn này
1234hdpa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ndlong Bạn vào trang chủ chính gốc mà mua, mình thì dùng Paypal thanh toán nên an tâm, không lo gì.
Trang gốc: https://www.paragon-software.com/ufsdhome/store/ntfs-mac/
ndlong
TÍCH CỰC
4 năm
@1234hdpa Mình thì ko có paypal tưởng đâu bạn thanh toán qua thẻ master nên mình hỏi đó ^^
KytoSai
TÍCH CỰC
4 năm
@ndlong Thẻ master thanh toán bình thường chứ có gì đâu, cứ mua app nào thì lên trang chủ chính thức của nó mà mua thì kô phải lăn tăn và hỏi mấy câu như thế nữa.

Kinh nghiệm là nếu thẻ của bạn không tính phí chuyển đổi ngoại tệ thì cứ mua bằng $ đừng mua bằng giá VND trên chính website đó nó sẽ bị đội đó.
VD: mua totalfinder mình mua chỉ có 12$ tầm 250k thôi, nhưng mua với giá chuyển đổi sang tiền Việt thì 295k
ndlong
TÍCH CỰC
4 năm
@KytoSai Cảm ơn bạn nhé, mình chưa mua = thẻ tín dụng bao giờ nên ko rỏ 1 số v.đề, cũng may hỏi mới biết khoảng quy đổi đó chứ ko mua cũng bị tăng giá oan rồi.
Vừa cài xong bản GM. Không có gì thay đổi thì apple sẽ lấy bản gm làm bản final, giống như các làn trước. Ai muốn lên thì lên luôn đc rồi.
Shellingfox
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bud's Làm gì đã có bản GM cho High Siera hả bạn 😃

View attachment 3661605
@Shellingfox Có chế ơi. Giống bản Beta như iOS luôn
holydir
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bùi Phú Khuyên Xin link bác?
hacbq211
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bud's Cho mình hỏi có bị lỗi gõ tiếng việt trên safari và không gõ được mật khẩu khi reset máy ko vậy
Lên hệ file mới bị mấy cái phần mềm cũ xung đột, chưa update kịp nên kg dùng được, bực vãi.
không hấp dẫn với mình mấy
hoangpm
CAO CẤP
4 năm
Chờ thêm vài tuần nữa là lên ngay
viet_an
ĐẠI BÀNG
4 năm
Kinh nghiệm trong mấy lần gần đây của em là mấy bản mac os mới ra thời gian đầu giật tung chảo, lag vl 😔( cứ phải đợi 1 thời gian thêm vài lần update lên mới ổn định được.
robberviet
TÍCH CỰC
4 năm
@viet_an Chắc may mắn nên mình lên lúc nào cũng thấy ok hết 😆
truongdactu
ĐẠI BÀNG
4 năm
có ai bị lỗi không copy paste được khi dùng telex không nhỉ, chỗ copy paste được chỗ ko, lại xuống, safari thì suốt ngày treo
@truongdactu Cùng lỗi.
Giải quyết: Dùng Gotiengviet
@Bùi Quốc Tuyền Mà cái phần mềm gotiengviet có tính phí ko bạn
1234hdpa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quanghung1611 Bạn dùng bộ gõ Unicode và kiểu gõ cơ bản như Telex hay VNI thì miễn phí nhé.
markusnguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@truongdactu đang điên đầu vì lỗi này đây
HNC001
TÍCH CỰC
4 năm
Từ El Capitan là chán hẳn, cái Disk Ultility thì ngu khỏi nói. High Sierra chuyển qua APFS không biết có ngon hơn không.
@HNC001 APFS được cái copy file nhanh khỏi nghĩ, kg thèm hiện ô thông báo copy luôn, copy 2G trong tích tắc, nhưng một số app cũ sẽ bị lỗi do kg tương thích hệ file mới
@HNC001 Chà, coi bộ muốn ổn định thì phải lưu hàng đống thứ ra ngoài, sau đó cài mới thôi
Các chế cho hỏi của mình dùng OS X EI Capitan mà sao không update lên được High Sierra nhỉ, mà thấy chuẩn bị ra bản 10.13 thì sao đây
@MINHTAM VA MINH ANH Máy của bác không nằm trong danh sách hỗ trợ của Sierra (10.12) nên hiển nhiên cũng không thể lên High Sierra (10.13) 😃
@Penguin Pingu Thks alot !
Prusten
TÍCH CỰC
4 năm
@MINHTAM VA MINH ANH Của bác Mid 2009 là cũng up lên được đấy, phải chạy Patch, em đã từng cài Sierra trên máy Late-2008. Bác Google tìm Patch "High Sierra", "Old Mac" là ra ngay. Tuy nhiên nên đợi khoảng 2 tháng sau khi ra bản chính thức để đảm bảo có đủ kext.
@Prusten Cám ơn nhiều nhé.
tr4n
TÍCH CỰC
4 năm
chủ yếu chờ APFS để tiết kiệm dung lượng. Đây là cía ko phải muốn là làm.
Mong chờ tính năng chỉnh sửa ảnh của photo và quản lý file nữa
Mình chờ cái này hơn là iPX 😆
Hy vọng tinhte sẽ có 1 bài chi tiết và hướng dẫn cách chuyển sang APFS! 😃

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019