Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

Magisk 12 có thể giúp xài Samsung Pay trên máy root?
quancayda
3 nămBình luận: 5
Magisk 12 có thể giúp xài Samsung Pay trên máy root?
Ai xài samsung thì đều biết đến hệ thống bảo mật Knox của Samsung. Nếu bất cứ máy nào đã root thì Knox counter sẽ nhảy từ Knox 0x0 sang Knox 0x1. Cũng lâu rồi có thông tin cho rằng Magisk 12 (công cụ root ko can thiệp nhiều vào phân vùng hệ thống) có thể đánh lừa hệ thống để khiến nó nghĩ rằng Knox 0x0.

Mình chưa có dịp trải nghiệm root trên Magisk 12 (hiện tại bản mới nhất là Magisk 16), không biết có anh em nào xài máy Samsung mà đã root thông qua Magisk thì có thể sử dụng được Samsung Pay ngon lành ko nhỉ???

Nếu đúng thì là một tin vui cho anh em xài máy đã root hay mất Knox rồi (thường là cho anh em nào lỡ mua lại những máy như vậy).

Máy hỗ trợ Samsung Pay:
  • Galaxy S9 and S9+
  • Galaxy Note FE
  • Galaxy S8 and S8+
  • Galaxy A8 and A8+
  • Galaxy S7 and S7 edge
  • Galaxy S6 edge+
  • Galaxy A9 Pro
  • Galaxy A5 and A7 (2016 & 2017)
  • Galaxy A3 (2017)
  • Galaxy Note5
  • Gear S3 (Classic, Frontier)

Cám ơn bạn @nguyen47 đã chia sẻ^^.

- Nguồn: TAS
Máy Sam thì Knox bây giờ không những bảo vệ các app riêng đặc trưng của hãng mà còn bảo hệ luôn phần cứng và cả hệ thống. Bạn root kiểu gì mà qua được nó ? Nó chỉ lừa tình thôi. Vì giẵu hiển thị được trên màn hình và sử dụng được hay không lại là chuyện khác. Hồi tui còn vọc rom thì chuyên chỉnh sửa thông tin Knox trên rom hoặc trên CMW (dùng tools) không có chuyện gì khó. Nhưng cái chính là thấy nó = o nhưng không dùng được (update các thứ....). Bạn thấy họ root thì các app nhưu Knox vo dụng có thể xóa bỏ nó dễ dàng nhưng bây giờ trên máy mới thì không dễ đâu. Tóm lại đã root thành công thì Knox sẽ nhảy đúng như hiển thị trên màn hình và sẽ mất vĩnh viễvieexnLusc trước trên XDA có 1 hãng chuyen sửa phone họ còn đặt vắn đề nạp lại chip hay......nhưng không thành công đấy. heheheheheeh
@pond1597 Đó là chuyện trước kia cách đây 5 năm khi mà magisk chưa xuất hiện. Những cái bác làm mình cũng đã làm khi đó chuyện thay đổi thông tin hiển thị trên rom ko phải gì là lớn.
Vấn đề là gần đây công cụ root nó ko như xưa nó ko thay đổi và can thiệp quá nhiều trên hệ thống để có thể đánh lừa được máy. Vì vậy những ai đã xài Magisk 12 gần đây sẽ có cái kiểm chứng chính xác về vấn đề này.
@quancayda Chỉ có Snapdragon mowsi được còn Exynoss thì khộng Heheheheh
@pond1597 Oh, có vụ phân biệt vậy luôn á =)
andytran1986
ĐẠI BÀNG
2 năm
Không nhé ! Hiện nay, các máy dòng cao cấp của SS một khi đã root thành công thì không cách nào "unroot" được hết. Trước có nghe đâu nó nhảy trên chip gì đó, ko can thiệp bằng phần mềm được. Túm cái váy lại, đã "cong" thì ko bao giờ "thẳng" lại được, chỉ có "đầu thai" (mua máy mới) thôi 😁
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019