MAGQI X: kẹp điện thoại kiêm sạc không dây trên xe hơi, giá bán lẻ 88 USD

MinhTriND
3/1/2018 6:42Phản hồi: 38
MAGQI X: kẹp điện thoại kiêm sạc không dây trên xe hơi, giá bán lẻ 88 USD
Sạc không dây ngày càng phổ biến khi hiện nay đã có nhiều nhà sản xuất lớn trang bị công nghệ này cho thiết bị của họ. Vì vậy, đây cũng là lúc các hãng làm phụ kiện nắm bắt cơ hội để tạo ra những sản phẩm nhằm thúc đẩy tính năng sạc hữu ích này và MAGQI X là một trong số đó.

Đang được gây quỹ trên trang Indiegogo cho mục tiêu thương mại hoá, MAGQI X là một chiếc kẹp điện thoại kiêm luôn chức năng của một đế sạc không dây chuẩn Qi. Phụ kiện này được thiết kế được gắn vào cửa gió trên xe hơi, có thể xoay 360 độ và điều chỉnh được kích thước để tương thích với nhiều loại điện thoại khác nhau.

Điểm đặc biệt là MAGQI X được trang bị một cảm biến hồng ngoại, giúp cho 2 thanh kẹp bên hông tự động mở ra khi bạn đặt điện thoại lại gần. Lúc nào muốn lấy điện thoại ra thì chỉ cầm vào thiết bị thì kẹp sẽ tự mở ra mà bạn không cần phải thực hiện một động tác nào khác.

Một số đặc điểm kỹ thuật có thể kể đến của MAGQI X bao gồm input 5V-1.5A, output 5V-1A, khoảng cách sạc tối đa 8mm và nặng 140g. Giá bán lẻ dự kiến của sản phẩm là 88 USD và nếu đặt hàng từ bây giờ, bạn có cơ hội sở hữu MAGQI X với mức giá hấp dẫn hơn một xíu.

Nguồn: Indiegogo
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mimi888
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hay quá
@mimi888 Bác @cuhiep khéo tay hay làm theo hướng này là có lý nè
phuochalan
TÍCH CỰC
6 năm
nhìn cồng kềnh quá
hy vọng nó sẽ ko tự thả cái dt như cái kẹp thủ công 200k của em.
Sao đầu vào lại 5v nhỉ
@If you dont mind Vì đầu ra của cái car adapter là 5v 😁
tuhai944
TÍCH CỰC
6 năm
@If you dont mind tưởng tượng nó như cái dây sạc thôi, và đầu vào 5v là do nó cắm vào cục saạc khác
Để mua chiếc xe 4 bánh rồi test xem nó rớt k 😁
Nhìn ổn đấy.
YNK
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn còn mù mờ về vấn đề sạc, thường đi xe thì dạc chắc tầm 1h, đt mà sạc nhiều lần nhưng ko lên full 100% để ngắt dòng sạc thì pin cũng mau xuống ? Ngán sạc ko dây là cứ cầm lên để xuống là nó sạc lại từ đầu, sạc chậm.

Khi nào QC 3.0 mới tích hợp vào sạc ko dây đc đây 😁
songoku
TÍCH CỰC
6 năm
@YNK bây giờ đa số xe nào củng có kết nối Bluetooth với điện thoại, để nghe gọi trực tiếp trên xe nhé bạn, nên kg cần phải cằm lên để nghe gọi đâu
Hình như là cái xe trong quảng cáo có sẵn sạc không dây rồi mà nhỉ. Còn gắn cái cục thổ tả lên xe chi vậy trời ? (thổ tả đối với cái xe)
@LeoneSolitario Xe mình cũng có sạc ko dây sẵn nhưng mình đã order cái trên này. Vì sạc ko dây có sẵn trong xe thường nằm ở cái hóc bà tó nào đó chỉ để sạc và bạn ko thể nào xem bản đồ hay xem tin nhắn đc. Đó là tại sao mình đã bỏ $90 và mua 2 cái ở trên
@tony le Cho mình hỏi cái sạc ko dây đó mua ở đâu zậy bạn ?
@tony le Cho mình hỏi sạc ko dây đó mua ở đâu zậy bạn
HPSS
TÍCH CỰC
6 năm
1 phụ kiện mang tính biểu diễn cao 😁
anhkind007
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chẳng qua là cái wireless charger có gắn thêm cái kẹp tự động. Giá gấp 3-4 lần wireless charger ở ngoài 😆
@anhkind007 Có cảm biến mở kẹp đt nữa kìa bạn. Mà order h có $45 ah, mình lấy 2 cái rồi, chờ ship về nhà thôi
songoku
TÍCH CỰC
6 năm
@tony le Order ở trang nào vậy bạn, có ship về VN không
songoku
TÍCH CỰC
6 năm
@tony le à mình đã đặt đặt được rồi,mà thấy thời gian giao hàng dự kiến là 28/1/2018 không biết chính xác không
Dragonthl
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lại kêu vốn thì đợi lâu lắm...
songoku
TÍCH CỰC
6 năm
Cho hỏi muốn đặt mua thì như thế nào?
kungvn
CAO CẤP
6 năm
cái con mer E kia có sẵn sạc không dây rồi
khoa471989
TÍCH CỰC
6 năm
dùng cái nam châm hít không phải tiện hơn sao?
Ai sài rồi sẽ biết, nó cản cả cái lổ máy lạnh, còn dth cầm lên thì lạnh như đá
songoku
TÍCH CỰC
6 năm
@mr.PO199 Có thể cấm vào khay đĩa nhé bạn
hacklife
TÍCH CỰC
6 năm
Ai cần có thể inbox bên mình nhé Giá dự kiến khi về việt nam là 69 USD .
@hacklife Địa chỉ mua ở đâu thế bạn?
hacklife
TÍCH CỰC
6 năm
@Cuong Jewel Dạ Fudo Việt Nam
Bác nào hay dùng máy lạnh nhiều và dùng mấy cái kẹp phone kiểu gắng ngay cửa xả hơi của xe thì hay cẩn thận nhé. Nó có thể làm cho pin của máy chết nhanh lắm đấy. Vì nhiệt độ lạnh là "kể thù" của pin Li-ion. Em đã tiển đưa 1 con phone vì nó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019