Màn hình có phải bị hở sáng không ạ - Dell u2414h

goglecong
17/10/2016 12:40Phản hồi: 23
Màn hình có phải bị hở sáng không ạ - Dell u2414h
Các bác mod có thấy em post sai chỗ thì em sorry nhé. Có gì dời bài dùm em nhé :">

ACE nào xài dell hay nói chung là màn hình led có bị hở sáng như vậy không ạ? Được người ta mua cho hôm nay, nhìn góc trên bên trái ức chế quá ạ, trong khi góc dưới bên trái không bị gì hết.

Sau đây là hình ảnh:

23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

màn hình LED kết nôí nhiêu daỹ bóng đèn , hở sáng chỉ là lớp kiếng ngoaì không lìền lạc vơí khung do lắp ráp câủ thả hay lôĩ do đóng goí, nêú hình ảnh không bị nhoè hay mất nét thì cưá xaì thoải maí......Đơì ta 3 đời nó.....😃...Mua cho hay mua dùm....cũng hơi phiền nhỉ....😔
Con này mùa nào chả hở sáng :v nhà mình từ thời con U23 mới nổi mua về đã hở rồi :v
Nhược điểm chung của màn LED viền mỏng mà, con hở ít con hở nhiều thôi chứ kiểu gì cũng hở. Mà mình thấy bọn Dell hở nhiều kinh khủng.
Trước đổi đi đổi lại mấy cái sau về với đội LG 😁

Chú lại luyên thuyên
nếu mua chính hãng thì bạn nên đem ra 23 Nguyễn Thị Huỳnh bạn nhé. để hãng xem
@khanhsolution mua chỗ khác bác, mà nói là bh 3 năm chính hãng :-<
@goglecong cứ dem ra 23 NGuyễn Thị Huỳnh đi chứ lên đây hỏi tra lời lung tụng lắm bạn nhé.
ồ vậy là hở sáng hả mấy bác, vậy là phải đi đổi rồi :-<
@goglecong Ớ sáng đủ 4 góc luôn mà 😁
Lúc mua ko test à bạn?
@phuctri.sp lúc mua ko thể trong phòng tối để hở sáng đc bạn, chỉ test dead pixel à, để mình email nói xem thế nào, nếu không được đổi hay giải quyết thì không biết đổi sanglg 24mp88 đc ko, giá rẻ hơn con này
chỗ 23NTH xa nhà ghê, mua đồ mà trầy da tróc vẩy, cạch thằng này rồi chắc mình trả lại cho khoẻ 😁, lg mà cũng tào lao chắc mua secondhand xài đỡ ấm ức
@goglecong Xác định mua màn mỏng thì phải chịu hở sáng thôi, ko có cách nào, cứ test trước khi mua cái nào ưng thì lấy.
@phuctri.sp của bác xài led viền mỏng luôn hả, chụp cho e xin coi thử với, sẵn lấy làm tài liệu đi nói với người ta. Ức ghê coi phim mà 2 cục chà bá ở trên hở coi ức chế khiếp
@goglecong Đang gửi bảo hành rồi 😆

Hở thế thì được bảo hành thôi chả phải chụp
@phuctri.sp chỉ sợ cái điệp khúc con này lỗi vậy phải chịu thôi, thì em sẽ bảo lấy dòng khác mà không hở sáng. Mà dòng khác thì chơi con nào được baay giờ ;(
@goglecong đừng hoỉ tiếp tiên sĩ thông thaí #4 sẽ phaỉ noí tiếngTây....😃;)😔
nếu đổi đc thì mua con led ko viền mỏng là hết hiện tượng này hả mấy anh
Về lý thuyết là thế, mấy con led mỏng sử dụng led viền, mấy con ko mỏng thì sử dụng led nền, ko bị hở sáng ở viền nhưng bù lại hở sáng ở bên trong. Tất nhiên thì tỉ lệ hở sáng ít hơn led viền 😁

Chú ko biết thì đừng nói luyên thuyên nữa, rác diễn đàn
@phuctri.sp bác tiến sĩ muốn em póst lai câu trả lời trỏt quót của bác hôm nao không vậy?
@TsanHoang Chủ topic ko ý kiến chú ý kiến làm gì? Việc của chú à? Lo chuyện bao đồng, ngẫn 😆
A trả lời chú lần cuối về cái việc đó, chú nói nữa là việc của chú, a kiếu
@phuctri.sp biết thì thưa thốt. đừng làm thày bói mù xem voi...vãi
máy đại ca oi, túm váy lại là đổi cái khác thì chỉ còn 1-5% thôi chứ không còn khó chịu như cái màn cũ. Em nghĩ là nó đẩy hàng ai mà nhẹ dạ cả tin là bị ăn hành ngay. Em kiên quyết dữ lắm nên giờ đã có màn hình tạm ưng bụng
@goglecong Ừ thì mình bảo rồi mà, kiểu gì cũng hở, ít hay nhiều thôi 😁
uah ma hở quá đáng thì không được, có 1 số người không bị hở 1 miếng bác ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019