Màn hình của SS Wave vẫn đỉnh nhất.

khanh1984
25/6/2010 14:36Phản hồi: 27
Màn hình của SS Wave vẫn đỉnh nhất.
Mình mượn tạm ảnh của mấy bạn ở số hóa để chứng mình màn hình của SS Wave vượt trội so với IPhone 4:

Theo mình thấy Super Amolet hiển thị tốt hơn ít nhất là 30%-40% so với IPhone 4. Nhìn nét thế kia cơ mà.
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bọn nó so sánh chán quá. trong khi cần so Wave với iPhone 4 thì nó lại để màn hình iPhone 4 màu trắng. Bác kiếm tạm iPhone 4 về làm cho ra nhẽ đi😁
Ax, bạn yêu cầu khó quá. Cái IPhone 4 phải là người mê lắm mới mua. Vừa mới ra lò đã bị hét tới 30 triệu thì đâu dễ có được. Nhưng việc để màn hình màu trắng thì có lợi cho IPhone 4 rồi. Cứ nhìn các con khác ngoài Wave xem, bị để màn hình đen nếu không để ý kỹ vào từng icon thì thấy tổng thể tối hơn hẳn.

Ý em là bác xem ai có iPhone 4 mượn về so sánh, chứ bài so sánh màn hình với Galaxy S trên Engadget không thuyết phục lắm. Rõ ràng bọn Engadget nó chơi đểu vì thích iPhone 4:p
Bon Engadget nổi tiếng là "chó" săn cho Apple mà, có bài nào review nó không khen IPhone 4 tới bến luôn đâu. Vừa rồi xảy ra lỗi khi IPhone mới xuất xưởng thì nó lại đưa tin chậm nhất (trong khi các bài khen thì có đầu tiên).
Nhưng nói chung không thể trách bọn nó được, vì đồng tiên manh áo cả 😁; nếu có trách thì trách cái bọn Nokia, Samsung, HTC, BB, Motorola marketing gà, bị thằng Apple xỏ mũi lâu như vậy mà đếch học được cái gì nên hồn cả. Duy chỉ có anh Google là thông mình và khôn ngang ngửa Apple thôi (còn nhớ nếu không có Google thì mấy thằng chết dẫm kia đã bị Apple bỏ xa từ lâu rồi chứ sao giờ còn ngồi đây mà bàn về vấn để cạnh tranh này nọ được). Mà bạn nhắc tôi mới nhớ, cái bài so sánh đọ màn hình do Engadget làm giờ tràn lan trên các báo, chỉ có những đứa nào biết công nghệ thì mới không bị lừa chứ còn 90% người sử dụng không am hiểu thì cứ IPhone 4 là chém, là cho rằng sành điệu.
Dù sao mình cũng học được rất nhiều điều từ SJ, tiếc là mình không làm Marketing chứ nếu làm chắc cũng thuộc loại có tiếng ở VN :eek:(Các bác cho em nổ tí). Cám ơn ông SJ vì đã dạy tôi nhiều điều bổ ích :D
Ss wave(480 x 800 pixels, 3.3 inches) = iphone 4(640 x 960 pixels, 3.5 inches) về độ sắc nét :326 điểm ảnh trên mỗi inch (dpi).
Về màu sắc độ sáng và tiêu thụ ít diện năng: Super AMOLED samsung > Retina Display từ LG
Kết luận thế nào nhỉ?
crapto12
ĐẠI BÀNG
14 năm
hôm trước đọc bài trên engadget thì thấy nó có vẻ không chính xác rồi đến ngày hôm qua xem mấy cái ảnh ở sohoa thì yên tâm rằng SuperAmoled vẫn trội hơn thật 😁
Thực ra không cần xem ảnh của số hoá mình cũng biết là bọn Engadget láo toét vì bọn này nổi tiếng là thế rồi. Bạn hỏi xem có ai đã dùng Wave mà thấy màn hình tối như trong hình chụp của bọn Engadget không.

Quên mất: màn hình của SS Wave cực sáng, đến mức mà mình phải để 3/10, nếu không thì rất đau mắt. Nhưng ngay cả khi để 3/10 thì vẫn sáng và nét hơn 3GS đấy (mình chỉ kéo lên 10 khi nào trời nắng cỡ tầm trên 40 dgC). Khi chụp ảnh (kể cả chụp ở bài Sohoa) cũng không thể hiện được mức độ sáng của màn hình Super Amolet đâu, phải nhìn tận mắt mới cảm nhận được bạn ah.
Xem Video so sánh giữa Galaxy S và IPhone 4 này:
http://www.youtube.com/watch?v=NMsl7ceJuK4&feature=youtu.be

Thằng Engadget chơi xấu thật, chắc là làm theo lệnh của SJ. Hơi thất vọng vì minh cũng ngưỡng mộ ông này vì tài PR nhưng rõ ràng đây không phải là PR mà là lừa dối khách hàng thì đúng hơn.
khúc 2:06 khi so sánh tốc độ web.IP4 load ra có vẻ nhanh hơn nhưng thực sự là load chưa hết trang.kéo xuống thì khúc dưới vẫn chưa load xong trong khi galaxy S đã xong hết 😁 thấy thế liền kéo lên trên để che phần chưa load của IP4.bó tay
crapto12
ĐẠI BÀNG
14 năm
nhìn vào so sánh kia cũng đủ thấy màn hình SuperAmoled có màu sắc tươi sáng và trung thực hơn iPhone 4 nhiều, mình thấy cái màn hình iPhone 4 chẳng hơn TFT là mấy toàn thổi phồng là giỏi. Mà cái video kia cũng cho thấy iPhone 4 hít khói của Galaxy S kìa (có khi cũng hít khói của Wave luôn nhỉ 😁)
SS chỉ biết ăn theo Apple mà thôi.
nhìn điện thoại này mình chả thấy SS ăn theo IP ở điểm nào cả, công nghệ supper amoled là công nghệ riêng của SS mà
nếu là học theo (theo cách bạn nói) nhưng rồi qua mặt thì cũng đáng nể ấy nhỉ?
cách đây vài năm màn hình IP là đỉnh nhất, nhưng rồi dần dần bị SS qua mặt:eek:
tui học hỏi anh, nhưng tui làm tốt hơn anh... điều đó cũng đáng nể ấy chứ?
mhung7182
ĐẠI BÀNG
14 năm
đến con chip Apple còn mua của SS mà ta....?
Ăn theo apple? Mắc cười ghê. Kg biết ss ăn theo apple ở cái gì.... Màn hình amolet àk? Hay supper amolet? Ăn theo mà sao giỏi thế, ăn theo app mà thế kia sao nokia, sony, lg, htc, bb kg học ss ăn theo apple nhỉ. Hay là kĩ sư của họ kém quá kg biết cách ăn theo?
===>>>> đúng là fan apple có khác. Cái gì cũng là apple nhất còn tất cả chỉ là ăn theo apple thôi.
toàn mấy bố nhìn ảnh mà chém như đúng rồi! =)) Chán vãi hà buổi offline đấy tôi đi đây chả thấy ai bảo cái màn hình con wave hơn cả!
bão nổi lên rồi anh em ơi :bounce:đã cầm và so sánh wave và Iphone 3G.... Iphone 3G sách dép chạy theo không kịp về màn hình cũng như lướt web
Bản thân mình đã săn mua con SS8500 wave khi về đến HN, phải công nhận rằng màn hình cực đỉnh, xem video HD720 thì khỏi nói, thêm váo đó nếu active chế độ mDNIE thì quá tuyệt
Mua máy samsung wave s8500 chỉ với 3 triệu nhanh chân kẻo hết

Mua máy samsung wave s8500 chỉ với 3 triệu nhanh chân kẻo hết
gửi toàn thể anh em bên tinh tế đang quan tâm đến sản phẩm samsung wave . chả là cách đây 4 ngày em có ghé quá mấy cửa hàng điện thoại . và bị cuốn hút bởi con wave hàn xẻng này . nhưng không đủ tiền mua nó nên em quay sang hình thức mua trả góp của bên tài chính hỗ trợ tiêu dùng home credit gì đó . lúc đầu em cũng chả tin đâu nhưng tính đi tính lại . mua trả góp rẻ hơn mua trả thẳng . hỏi ra mới biết đang được hỗ trợ tặng 2 triệu khi mua trả góp máy wave hàn xẻng 8500 này .
vậy em làm một bài toán cho các bác xem .
ở các cửa hàng bán giá không đến 10 triệu đâu . chỉ khoảng 9588000 ngàn thôi còn được tặng thẻ nhớ 8gb kèm bao da xịn với lại thêm cái thẻ diệt viruts nữa chứ . nếu em mua trả góp thì phải trả trước 5 triệu nhưng đang trong chương trình khuyến mãi tặng 2 triệu nên được trừ ngay số tiền đó khi trả trước . vậy là em chỉ phải đưa trước có 3 triệu . số tiền còn lại thì em trả góp . khoảng 4588000 .
em chon trả trong 6 tháng . mỗi tháng có 928000 mỗi tháng .
nếu tính ra 928.000 x 6 = 5.568.000
vậy lấy 5.568.000 - 4.588.000 ( số tiền còn thiếu lại ) thì chỉ còn 980.000 ngàn .
như vây samsung tặng mình 2 triệu trừ đi số tiền lời của 6 tháng là 980.000 ngàn thì còn 1.020.000 .
như vậy bỏ ra 3 triệu + 5.568.000 thì tổng số tiền khi mua con wave trả góp này chỉ khoảng 8.568.000
các bác nào quan tâm mà muốn sở hữu máy trả góp thì cứ gọi em . em chỉ chỗ cho mua và hướng dẫn làm thủ tục cho .
em đảm bảo những điều em nói trên là đúng 100/1000 .em này dùng mượt lắm màn hình cảm ứng đa điểm như iphone . màn hình chống xước tuyệt đối các bác à .
số điện thoại của em là . 0977966685 . em sẽ hướng dẫn miễn phí nhé các bác .
THEO EM ĐƯỢC BIẾT LÀ CHƯƠNG TRÌNH NÀY CHỈ KÉO DÀI ĐẾN CUỐI THÁNG NÀY THÔI . TỨC LÀ ĐẾN 31 THÁNG 7 NÀY LÀ HẾT CHƯƠNG TRÌNH TẶNG 2 TRIỆU CỦA SAMSUNG . CÁC BÁC NHANH CHÂN LÊN NHÉ .
Mình trước có xài con Jet of SS màn hình of nó côg nhận là đẹp hoa mắt luôn.hi..Nhưng Tốc độ xử lý 800 of nó hơi kém.k bik con này sao nữa.khi nào có xiền cũng trải ngiệm xem sao?
Super cơ mà bạn - nhìn 1 lần thôi là say chết bạn à 😃 Hơi tiếc là MH có 3.3 inch ;)

Em nhìn rồi, nhưng phải đến Galaxy S thì mới chết hẳn:eek:
màn hình bé thật.Galaxy S ok nhưng vỏ của nó bằng nhựa K bík nhìn thực tế sao ta.Ôi nhìn Em nào cũng Mê mẩn
màn hình 3.7 inch thì ngon nhỉ. 4 inch có vẻ to quá, 3.7 inch là vừa tay
nói về hình ảnh thì ss là số 1 nhưng nói về màn hình cảm ứng thì iphone vẫn thống trị các bạn ah😃
crapto12
ĐẠI BÀNG
14 năm
và bây giờ có rất nhiều ý kiến chop rằng cảm ứng của SS trên các sản phẩm là Wave và Galaxy S không thua kém iPhone thậm chí có lúc nhỉnh hơn 😁
nói tóm lại, có tiền thì cứ super amoled, dại thì đâm đầu đua đòi theo Iphone
Bạn nói nghe có vẻ "cực đoan" quá 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019