Màn hình Samsung Galaxy Note20 được tiết lộ. Sẽ không có phiên bản Note20 Ultra

tangminh.tt
11/5/2020 16:47Phản hồi: 190
Màn hình Samsung Galaxy Note20 được tiết lộ. Sẽ không có phiên bản Note20 Ultra
Trên Twitter cá nhân của Ross Young, người sáng lập cũng vừa là Giám đốc Điều hành của Display Supply Chain Consultants (DSCC), đã tiết lộ thông số kỹ thuật về màn hình của series Note20 (Galaxy Note thế hệ tiếp theo).

Màn hình của Galaxy Note20

Cụ thể, Note20 sẽ có màn hình lớn hơn so với thiết bị tiền nhiệm: 6,42 inch. Độ phân giải tăng nhẹ lên một chút thành 2345 x 1080, do đó mật độ điểm ảnh vẫn là 401 ppi. Tỷ lệ màn hình 19,5:9, tăng đôi chút so với tỷ lệ 19:9 của Note10.

Note20 sẽ có tốc độ làm mới 120Hz, sử dụng màn hình hiển thị Low-Temperature Polycrystalline Oxide (LTPO), tiết kiệm năng lượng ngay cả khi bật chế độ 120Hz.

Màn hình Galaxy Note20 +

Riêng Samsung Galaxy Note20 + sẽ có màn hình 6,87 inch, độ phân giải 3096 x 1444 với mật độ điểm ảnh lên đến 497 ppi, tỷ lệ 19,3:9. Ngoài ra, Note20 + cũng sẽ được trang bị tốc độ làm mới màn hình 120Hz, công nghệ LTPO.

Sẽ không có Note20 phiên bản Ultra như S20 Ultra

Mặc dù Samsung giới thiệu Galaxy S20 Ultra hồi đầu năm, nhưng sẽ không có phiên bản Note20 Ultra theo Ross. Tuy nhiên, Galaxy Fold 2 sẽ có thể là phiên bản Ultra đó.

Nguồn: GIZMOCHINA
190 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhớ test kỹ càng mấy cái công nghệ mới trước khi làm đại trà.
@Lạc Việt 2020 Nổ thì vẫn cứ nổ. Còn đến đâu thì người dùng sẽ biết nhé
andyphan_257
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Xmatphon Suy nghĩ kĩ trước khi comment nhé! 😃
@Lạc Việt 2020 Trong thế giới android: selfie thì có oppo; cấu hình cao thì có mì xào, heo quay; thiết kế và dịch vụ thì có samsung; còn Bphone có gì? Muốn cạnh tranh thì trước hết phải cạnh tranh lại anh hàng xóm đã rồi hãy nghĩ đến việc xa hơn. Ở cái giá 9tr thì đã có con chip hàng snap 8xx, pin >4k, vân tay dưới màn hình... thấy im ỉm như Vsmart lại thấy tốt hơn.
minh95pt
TÍCH CỰC
4 năm
@Lạc Việt 2020 nhìn vào cái thực tế đi
1. có ai dùng cái truyền hình trực tiếp ko?
2. ờ AI đầu tiên thế ảnh có bằng con iphone 6s thời tống ko? chắc chắn ko.
3. cái màn mỏng dưới trên dày? thế lật ngược mẹ lại con mimix thời tống là xong mẹ rồi, đột phá vãi cả đái.
còn vấn đề bảo mật, nói nhanh cho nó vuông là máy đấy ko ai dùng. nên nhặt thì trả, ra quán bán cũng k đc tiền, linh kiện rã ra ko thay được vào đâu. nên là người ta trả. thử mấy con iphone vs samsung. kể cả k dùng được nó cũng ra ra nó bán, màn được hơn củ rồi, pin, vỏ, loa main. bán xác cũng đc 2-3 củ. bphone mà khóa bán chắc ko ai mua, giữ cũng k dùng được, thì thôi đành đem trả 😃
Quả màn lớn thế này quá phù hợp cho các doanh.nhân thích vẽ , viết và xem yutube ... Dự là bán chạy .
@uthalinh Cháy hàng từ nhà máy đến nhà kho thôi bác.
@Akay Nhím Cháy thế là sập hãng luôn
@uthalinh Đâu cần doanh nhân. Dân xd, kỹ thuật cũng hữu ích phết đấy. Mở bản vẽ, đánh dấu ghi chú gửi từ xa đỡ giải thích loằng ngoằng.
@uthalinh Mình hay xem phim hoặc video trên điện thoại cũng thích xem trên màn hình lớn 😆
@uthalinh Đợi xem cái 100x gì đấy còn không 😆
https://vnreview.vn/tin-tuc-thi-truong/-/view_content/content/2964113/apple-di-truoc-samsung-1-nam-ve-cong-nghe-man-hinh-oled-tren-smartwatch

Ngon quá, vậy có khả năng SDC sẽ thương mại LTPO TFT OLED trên smartphone đầu tiên. Sắp có cơ hội để seed cho SDC rồi.

Mà sao tỉ lệ màn hình dị thế nhỉ? Chơi luôn 20 21 đi chứ 19.x có vẻ lẻ quá. Ôi dào ko việc j phải ngại. Cứ chơi màn hình dài đi, xu thế tương lai rồi.
tuan 95
CAO CẤP
4 năm
@AmbitiousMan kk, chứ phải 21:9 mới là chuẩn
MrChubby
ĐẠI BÀNG
4 năm
@AmbitiousMan Sao khi thì dùng bút danh MH, khi thì dùng AM thế bro? :d
@AmbitiousMan Thực sự kiếm được cái video 21/9 quá khó để xem trên con này b ạ. 21/9 dài thật nhưng khá gọn tay.mà sao các hãng ko làm 18/9 -21/9 chuẩn chung mà cứ mỗi thằng 1 kiểu lẻ tẻ nhỉ?
Sison
TÍCH CỰC
4 năm
@nguyenmanh287 thế mới đa dạng cho người dùng bạn ơi, chứ giống nhau nhiều quá chỉ được ban đầu, sau mất khách hết
YoBak
TÍCH CỰC
4 năm
@AmbitiousMan Bớt tý vải thì mới có lãi được chứ bác 😆
Trên thực tế thì mấy con 21:9 bề ngang hẹp, k phù hợp nếu sử dụng bút, đọc nội dung cũng hay bị xuống dòng hơn. Tỷ lệ này cũng đã đươck nghiên cứu thị trường rồi mà
Byk
ĐẠI BÀNG
4 năm
Rồi quả camera trc đâu chứ
Byk
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quanghuy19xx Pts đó bác ôi he he. Em cũng mong là ẩn đc dưới mà cho tít
xmaxspeedx
TÍCH CỰC
4 năm
@Byk Đang thắc mắc, nhìn hình ko thấy đâu
Byk
ĐẠI BÀNG
4 năm
@xmaxspeedx Làm j có đâu mà nhìn bác ơi. Lại pts rồi bác ạ
@Byk Có thể nó nằm ở cằm. Or ẩn dưới màn
mrphan
TÍCH CỰC
4 năm
Không thấy cam trước, thụt thò hay cam ẩn dưới màn hình đây.
kukumalu2509
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Than Dam Chơi đá ít thôi bạn ah =)) Đưa tay vào còng nào
mrphan
TÍCH CỰC
4 năm
@Than Dam Ngáo nặng rồi ông ạ
@Than Dam ngáo đá hả bạn ?
Than Dam
TÍCH CỰC
4 năm
@p.a.tuan @mrphan: cười ỷa
bao giờ ra mắt các bác nhỉ, note là hoành rồi
@HpDellIBM Theo Max Weinbach dự đoán thì Samsung Galaxy Note 20 có thể ra mắt ngay sau tháng 7 cùng với Galaxy Fold 2. Nhưng chưa có thông tin chính xác chỉ là dự đoán @HpDellBM nha.
Anhvu14
TÍCH CỰC
4 năm
Từ lúc S7 edge tới giờ ko dùng samsung, giờ mà quay lại chắc bỡ ngỡ lắm. Mình toàn chơi combo iphone + 1 em adroid giá rẻ xơ cua. Mà từ lúc X lên XS và 11 pro thì mình ko còn hào hứng với apple, vẫn dùng X. Có khi tới đây dùng combo ip + note 20 xem sao.
Anhvu14
TÍCH CỰC
4 năm
@tangminh.96 Mình toàn mua 2nd thôi bạn 😃
Anhvu14
TÍCH CỰC
4 năm
@minhthanh255 Đợt rồi mình dùng ip X + 1plus 7T, đến khi dịch về đói kém quá lại phải xả 7T đi, giờ thấy thiếu thiếu android 😃
@Anhvu14 Nhưng mà mình đồng quan điểm. Nếu có 2 điều kiện dùng song song 2 HĐH vẫn ngon nhất ^^
Anhvu14
TÍCH CỰC
4 năm
@tangminh.96 Chuẩn bạn, chạy dual OS như vậy sướng lắm, làm gì cũng đc.
Jie
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bỏ cái màn cong đi cho rồi, dùng bút lên màn cong bực cả mình, vẫn thích tỉ lệ vàng hơn, tính ra note 10+ đọc ít nội dung hơn hẳn
Jie
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vrthanh Chưa dc trên tay, hy vọng đổi màn cong chỉ đẹp thôi, dán màn cũng phải chọn loại
@Jie Hồi xưa ra cái màn cong rồi mấy ông thần nào vô tự sướng khen lấy khen để, nào công nghệ từ tương lai bla bla 😆
Jie
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MID217 mấy ng chưa xài thôi. đẹp nhất h là con Note 5 ko nút cứng, full màn 😁
@Jie M thì chả dán đt bao giờ nhưng dùng màn cong cũng k thích. Màn phẳng hẳn cũng k thích vuốt cạnh cấn tay, vuốt cong nhẹ thích hơn. Mình vuốt con s20 thấy thích hơn các con khác.
Đừng có chơi màn 7 màu là dc ... chúc thành công trong tương lai
@Bão Sài Gòn Troll ác thế 😃
@Bão Sài Gòn Mặt sau không biết còn làm 7 màu không nữa nè 😆
Note20/20Pro/20ProMaxxx
Mang tiếng màn xịn mà rơi màn toàn lỗi màn chả bù cho mấy cái máy Tàu !
@quanghuy19xx Đẹp thì mong manh dễ vỡ 😆
jin_279
TÍCH CỰC
4 năm
@trantrungtu cmt của bạn làm mình nhớ mấy con nó-kìa cục gạch quá 😆
@trantrungtu Màn hình điện thoại đẹp nhất và ...
@duongvantrinh_qn trộm vía note9 mình rơi từ ghế xuống sấp mặt luôn mà ko vỡ 1 cái gì 😆 chắc úp hẳn mặt xuống nên lực dàn đều, hê hê
catbui01
TÍCH CỰC
4 năm
Điện thoại nói chung và Samsung nó riêng giờ chả có gì đột phá mà có hữu ích thực tế.
Nếu chỉ thế này thì theo mình cứ đợi note 10 hoặc S20 giảm giá về giá trị thực thì mua (nếu có nhu cầu), chứ không nên chạy theo model mới.
Còn muốn ổn định cứ chơi Iphone 11 cho lành.
Than Dam
TÍCH CỰC
4 năm
@catbui01 hợp lý !
tui đã xài thử các máy, thấy nổ khoe công nghệ samsung đầy màu sắc thanh niên chói lóa thế thôi chứ có xài quái gì đâu.
Xài điện thoại họ lướt, FB, game, chụp ảnh, email, nhắn tin. Mấy cái này phải nhanh, thần tốc, mướt, đẹp. Chứ dăm ba cái đú đời gọi là công nghệ làm màu moi tiền mấy con gà rô ti chứ làm quái gì ?
ThayGiaoTy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Màn gần 7inch rồi còn muốn Ultra gì nữa.
@ThayGiaoTy Phải phá bỏ giới hạn chứ bạn 😆 - Fan Dragon Ball Super chia sẻ #J4F
Giá cao. Dễ lỗi. Thua BPhone 86 cả.
BPhone 86 vừa rẻ vừa ngon - thương hiệu Việt nổi tiếng ae nên chờ mua BPhone đi
@leequan2012 Giới thiệu với các bạn một thương hiệu Việt rất nổi tiếng mà chưa ai biết tới. Bomphone..
@leequan2012 Phải gọi là mang tiếng chứ nổi tiếng cái j
quanghuy19xx
ĐẠI BÀNG
4 năm
@leequan2012 XL không có gì vui chúng ta không nên XL, dùng chưa mà chém như đúng rồi.
catbui01
TÍCH CỰC
4 năm
@leequan2012 Hihi, hình như B-phone 86 mà tặng tai nghe true wireless của JBL, nếu trừ tiền tai nghe thì giá còn cỡ 7tr nhỉ, nếu phần mềm làm thực sự ngon thì mình nghĩ không mắc lắm.
màn hình ko có nốt ruồi là ngon rồi.
@quangthegtvtk49 Không nốt ruồi mà thụt thò cũng không khoái
@minhthanh255 nếu mà thụt thò thì em thà chơi với nốt ruồi còn hơn. 😁
@quangthegtvtk49 Kiểu bphone nhưng trên mỏng như mấy đời 8 hoặc mỏng hơn là quá đẹp. Ko cần mụn hay tràm.
Pop-up
TÍCH CỰC
4 năm
Thế xong rồi nó dùng chip gì? 😆)
Pop-up
TÍCH CỰC
4 năm
@tangminh.96 Trả lời khôn như bác quê em đầy 😃))
@Pop-up Hahaha 😃)
@Pop-up Exynos cho thị trường VN yêu dấu chứ gì 😃)
Pop-up
TÍCH CỰC
4 năm
@MID217 uất hận !! 😃))
Camere trước ẩn sao
Chắc không kịp mang công nghệ ẩn lên Note 20
Cam trước đâu nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM