Mảng di động của Samsung có lãnh đạo mới
Didu
6 tháng trướcBình luận: 65Lượt xem: 5.015
Mảng di động của Samsung có lãnh đạo mới
Samsung Electronics vừa bổ nhiệm Roh Tae-moon trở thành lãnh đạo mới cho mảng điện thoại của tập đoàn này. Ông Roh năm nay 52 tuổi, được cho là một chuyên gia về kỹ thuật cũng như rất quan tâm tới các tính năng của điện thoại.

Sau khi Roh lãnh đạo bộ phận điện thoại, DJ Koh sẽ tiếp tục là chủ tịch mảng truyền thông di động và IT của Samsung. Nói cách khác, Roh sẽ báo cáo trực tiếp các vấn đề lên DJ Koh để ông này tập trung lãnh đạo mảng rộng lớn hơn.

Những nhiệm vụ và thách thức dành cho Roh bao gồm đối phó với sự cạnh tranh rất lớn từ các thương hiệu Trung Quốc, đặc biệt tại các thị trường như Ấn Độ, Trung Quốc.

Nguồn: Bloomberg
Ông này mặt mày sáng sủa, trán rộng, mày dài, nhân trung sâu. Hy vọng sẽ giúp mảng di động của Samsung hoàn thiện hơn ở những dòng trung cấp.
Ông này nhìn điềm tĩnh, có thể giúp Sam phát triển ổn định nhưng ít có đột phá. Chém gió thôi các bác ạ!
@Stone Breaker Nói ngược rồi. Các ông chuyên làm kỹ thuật thì sẽ tạo ra đột phá về công nghệ nhưng lại ko thúc đẩy được sale. Ngược lại 1 ông chuyên làm marketing thì sẽ đẩy sale rất tốt nhưng dần dần sẽ bị tut hậu lại vì công nghệ ko còn được đổi mới liên tục. Vì rõ ràng nếu đổi mới công nghệ liên tục thì chi phí sẽ lớn, chưa kể còn đối mặt nhiều rủi ro. Rõ nhất là nhìn tấm gương điển hình của Apple qua 2 thế hệ lãnh đạo là Steve job và tim cook bh.
@suvival198 Thời Job Apple bán kém lắm hả bạn. Nhớ k lầm hồi 2009 khi Viettel và VinaPhone lần đầu bán chính hãng 3GS chỗ nào cũng đông như kiến.
@from team b with love Apple thời Job không phải kém về sức mua nhưng lợi nhuận kém hơn hẳn so với thời của Tim.
ad ơi. lần sau có viết mấy bài kiểu này thì nên giới thiệu kĩ xíu. ví dụ trước kia ông làm gì,. Bộ phận nào, đóng góp cho ss những gì. những thưa liên quan đến ông vs ss xíu. chứ viết thế thì làm cái tiêu đề + hình ảnh đc rồi
@simeon Bài dịch thôi, qua bài gốc đọc. Trước mod dịch dài dịch đủ thì có mấy ông bảo ổng dốt T.A thì đừng dịch. Nay ổng tóm tắt thì lại kêu thiếu. 😁
@simeon Tổng giám đốc tổ hợp samsung electronic việt nam level 7 từ dưới thì ông này level 4. Giờ lên level 3. Sếp sau mỗi 3 thằng chủ tịch
@[Zeus] Bận đi sắm bông thôi ko có thời gian ngồi gõ chứ có gì mà các bác đoán già đoán non
@simeon đi dịch bài thôi biết làm sao được
Hy vọng ông này tập trung vào phát triển sản phẩm, hạn chế thuê seeder đi dìm hàng đối thủ (nếu có) là được. Cạnh tranh công bằng, sòng phẳng để người dùng trung lập khỏi mắc kẹt giữa một rừng điện thoại.
@ragefighter ko hài lòng thì sao xiaomi bán hoài tăng thị phần trong khi htc và sony ngáp ngáp coi như sắp chết rồi
=> vì nó không cải tiến theo nhu cầu hiện tại, thì tui nói là do tiếp thị nghiên cứu nhu cầu và xu hướng hiện tại của người dùng, để ra sp phù hợp thì khả năng thắng cao hơn mà. (không phải là do hoàn cảnh và hài lòng - vì hài lòng của mấy người mua sp tầm trung, khác với mức độ hài lòng của mấy người sài hàng xịn mà- giau nhu cầu dịch vụ cao hơn) , và người tầm trung khi có tiền nhiều hơn, thì cũng sẽ bỏ cái hãng tầm trung mà sài cao cấp thôi @ngokimphuc nếu có điều kiện dư dã nhiều, dù có hài lòng với xiaomi thế nào, cũng mua AP hoac SS >30trieu thôi. (Không phải noi ong không giàu nha, mà chắc là chưa giàu lắm, chẳng lẽ ông sài Xiaomi suốt đời)
@phatphan7630 đúng là mình k giàu có gì, nhưng mà mình k nghĩ là sẽ mua 1 con điện thoại trên 5tr tại thời điểm hiện tại, mỗi năm thay 1 con mới, không việc gì phải mua mấy con đắt tiền thấy nó phí thế nào ấy, mỗi người 1 quan điểm mà, mà mình nghĩ nhiều người cũng giống mình nên xiaomi nó mới bán được nhiều thế.
@ngokimphuc tui cũng giống ông mà, đang sài Nokia. Và cũng hài lòng với hiện tại, Nhưng nếu có nhiều tiền, tui vẫn thích mua Iphone thôi. Do đó, tui mói nói là hài lòng không phải quyết định mà nhiều yếu tố lắm, Vd như mấy ông không tiền mà ráng mua góp để khoe của hoặc để lấy mã làm ăn dễ xạo.... Do đó phải nghiên cứu, xem xu hướng đang cần gì, năm sau có thể không phải Camera 3 , 4 lỗ nửa mà là màn hình 120hz thì sao.... Hài lòng, chưa chắc sẽ mua tiếp là vậy.
@phatphan7630 đúng rồi bác, tầm tiền nào thì mình sẽ có những lựa chọn khác, nếu mua con điện thoại trên chục củ thì k xài xiaomi rồi 😁
Sếp mới. Mong có định hướng mới để phát triển mạnh mẽ 😃
Tập trung nâng cao trải nghiệm người dùng tốt như iOS là được 😁
@BlackBerryz Cái này phải nói Google làm thì hợp lý hơn :D
@Florentino Google đang làm ngon với Pixel đó bác, chẳng qua mấy hãng khác không chịu bê nguyên cái Android gốc về quăng lên máy của mình thôi, hãng nào cũng muốn khác biệt, nên là trải nghiệm nó rất là thập cẩm :D.
Bình dân hóa màn hình gập đi
Hy vọng ông này sẽ dẫn dắt Samsung Mobile phát triển theo hướng thiết thực hơn thay vì thuê lũ seeder ăn hại.
@iTect Sắp tới chắc có đợt giảm biên chế seeder! Hóng!
@Nguyen N°5 Sao cứ tự phong seeder này nọ nhỉ, chưa gặp bao giờ. Ko nhẽ cứ ai bên ss gọi là seeder ah, các hãng khác cũng có fan cuồng ko nhé ss ko có.
@flower_cutter Bạn chưa gặp thôi. Ở thị trường VN chỉ có mỗi SS trả tiền cho seeder ăn hại thôi, còn APPLE thì họ có lượng fan hùng hậu vì sản phẩm của Apple thật sự quá đỉnh.
@iTect Toàn thấy ae tinhte tự phong cho nhau chứ có thấy ai đâu. Lượng mem nâng bi táo vào sung cũng như nhau cả. Nếu bạn nghĩ những người cmt cuồng sung là seeder bạn có nghĩ những người cmt cuồng táo cũng là seeder của các shop bán đồ táo ko? Những người sử dụng bình thường có yêu thích chắc cũng ko quá căng thẳng và lố bịch như vậy.
@iTect Cho xin ít thông tin thể hiện Samsung thuê seeder ở VN đi bạn. Chắc chỉ Apple mới có lượng fan hùng hậu còn các hãng khác thì ko có fan nhỉ 😃. Mà ifan chân chính thì ít mà sheeple khóc thuê thì nhiều như quân Nguyên 😁
Khó lắm, tình hình u ám cho Sam.
@Florentino Đọc kỹ đi, bán không hết và lãi rất ít. Một sự tụt lùi đáng sợ so với 5 năm trước.
@kenseven123 Không được so sánh Samsung với 1 cá nhân, so Sam với Apple nhé.
@Xmatphon Nói chuyện mắc cười ghê. Rồi so với Apple nhé thằng nào đang top 1. Đơn giản vậy thôi. Bộ chắc Apple giờ nó bán dc nhiều nó mà bán dc như trước thị đã ko xuống top 3. Đẻ ra mà bán dc thì chắc Sony, LG nó cũng đẻ. Oppo , Xiaomi nó đẻ banh chành giỏi ngoi lên top 1. Mỗi thời điểm nó khác nhau. Đến bây giờ vẫn trụ nổi top 1 là cả một chiến lược hoàn hảo mà ko phải hãng nào cũng mơ dc. Lợi nhuận nó vẫn kiếm dc hơn 2 tỷ mỗi quý..
@Xmatphon Đoạn nào nói bán ko hết và lãi rất ít vậy?
hi vọng độtn phá thêm nhưng đừng lỗi
gọi ông này là cấp trên của guardian of the galaxy có đúng không nhỉ?
@Bahamutzero Công nhận mấy năm nay mảng đt ss khá sáng tao
Mới lên còn ít tiền phải kiếm đã. Có lẽ vậy nên dạo này điện thoại tự ý xoá file người dùng
Thay tướng liệu có đổi vận?
Hy vọng sam sung sẽ có hướng mới phát triển hơn nữa.
Hy vọng có đột phá...
Buồn quá sau này k còn đc thấy bác koh giới thiệu những siêu phẩm Galaxy S và Note nữa
Chúc mừng ông
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019