Mạng FPT... em k biết đăng vào cộng đồng nào thì đúng nên mạo muội vào đây ạ.

P_M_HUY
2/6/2020 7:36Phản hồi: 23
Cái này có nhiều nguyên nhân lắm, mình đoán vài cái:
- Do Lease time set trên router ngắn -> các thiết bị bị đá ra để cấp lại ip. Máy tính dùng mạng dây nó lấy đc ip nhanh hơn nên k cảm giác là bị đá ra
- Router set hẹn giờ tắt/bật wifi
Khoảng 5-7 thiết bị mình nghĩ router nhà mạng vẫn chịu đc nên khả năng cao là lease time set ngắn quá 😁
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này có nhiều nguyên nhân lắm, mình đoán vài cái:
- Do Lease time set trên router ngắn -> các thiết bị bị đá ra để cấp lại ip. Máy tính dùng mạng dây nó lấy đc ip nhanh hơn nên k cảm giác là bị đá ra
- Router set hẹn giờ tắt/bật wifi
Khoảng 5-7 thiết bị mình nghĩ router nhà mạng vẫn chịu đc nên khả năng cao là lease time set ngắn quá 😁
P_M_HUY
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trantuananh1996 mình mới chuyển 2 bộ PC đi rồi.. vẫn k được nên mới đăng lên đây
Khả năng cục phát wifi yếu nên bị rớt như thế. Cách khắc phục là nâng cấp cục phát wifi kiêm router của FPT hoặc mình tự mua thêm cục phát wifi nối thêm để chia sẻ tải wifi.
P_M_HUY
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Máy tính Xuân chắc phải lắp cục wifi rời thôi bác
Nếu chi co 5 máy thì bạn mua router wifi tam 500-700k de cho nó quay PPPoE và phát wifi thì sẽ bớt lag với rot mạng
do cục router kiêm access point đó rồi, giờ nói họ đổi cục mạnh hơn hoặc tự mua 1 cục làm access point thôi
P_M_HUY
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nightwish47 thay cục khác r bác ạ.. chắc h lắp wifi rời thôi
được thì bạn kêu bên nhà mạng đổi cục router đi,
P_M_HUY
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Fatren Sea đã đổi 2 lần
@P_M_HUY Bạn Huy cho mình thông tin để mình hỗ trợ luôn hoặc bạn có thể inbox fanpage FB cũng được 😃
bắt bên đó thay cục wifi đi
P_M_HUY
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ntdieu thay r bác ơi
greatmen88
TÍCH CỰC
4 năm
Tắt sóng wifi bên cục modem đi, mua thêm cục wifi khác tầm 500k gắn vào mà xài, bao ngon!
P_M_HUY
ĐẠI BÀNG
4 năm
@greatmen88 trước đây e dùng bình thường.. mà khoảng 2,3 tháng nay mới bi
Chào bạn Huy, mình là nhân viên CSKH của FPT Telecom. Rất xin lỗi bạn Huy về trải nghiệm dịch vụ chưa tốt, bạn vui lòng check inbox mình kiểm tra hỗ trợ bạn ngay nhé. Cám ơn bạn.
@CSKH FPT TELECOM chúc bạn mau sửa dc lỗi,
LuanKim
TÍCH CỰC
4 năm
Này modem có vấn đề đổi con khác, còn vấn đề hủy hd mà bồi thường thì mình xin tiết lộ là ko ai phải bồi thường cả, tin mình đi =). Bạn hủy do chất lượng ko tốt như cam kết thì vấn đề đầu phải của bạn.
P_M_HUY
ĐẠI BÀNG
4 năm
@LuanKim xin tips bác ơi
LuanKim
TÍCH CỰC
4 năm
@P_M_HUY nói thật là mình từng khổ vị mấy việc này, cv cũ của mình là đi thuyết phục những ng như bạn ko hủy dịch vụ, và 3 năm làm fpt mình chưa thấy khách hàng nào hủy mà phải đóng tiền cả, vì ng ta xài ko dc thì hủy, fpt sai ngay trên hợp đồng nên sao dám phạt
P_M_HUY
ĐẠI BÀNG
4 năm
@LuanKim thế có bị vào danh sách đen hay gì k ạ bác
LuanKim
TÍCH CỰC
4 năm
@P_M_HUY tất nhiên là có, trong vòng 6 tháng, số cmnd hoặc địa chỉ đó sẽ ko đăng kí dc mang fpt
Vote cho 1 phiếu DJ, à đi dây LAN.
report cho nhà mạng đi. bắt họ sp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019