Mang Galaxy S21 Ultra xuống phố: Camera siêu zoom gây ấn tượng
Lê Huyền Vân
một nămBình luận: 39
Mang Galaxy S21 Ultra xuống phố: Camera siêu zoom gây ấn tượng
Mình đã dùng Galaxy S21 Ultra và có nhiều trải nghiệm với chiếc điện thoại này, đặc biệt là camera. Galaxy S21 Ultra được Samsung trang bị camera xịn sò với nhiều tính năng đặc trưng, Space zoom là một trong những tính năng ấn tượng mà người dùng nhất định phải thử trên máy. Mình đã mang chiếc điện thoại này đến những địa điểm đông đúc ở quận 1 để các bạn GenZ trải nghiệm và ghi nhận cảm nhận của các bạn ấy. Những hình ảnh trong bài mình đã resize về 2048 để phù hợp đăng lên tinhte.vn, kích thước đầy đủ các bạn xe ở link này nhá!

Camera space zoom của S21 Ultra có thể zoom lên tới 100x tuy nhiên ít khi nào mình chụp ảnh với độ phóng đại cao đến như vậy. Những bức ảnh mình chụp thường ở mức 3x hoặc 10x vì mình cảm nhận ở đây là mức vừa đủ để mình có bắt được khoảnh khắc nhanh, ở khoảng cách xa và đủ rõ nét.

Galaxy S21 Ultra_-9.jpg
Chẳng hạn như bức ảnh này, nó được mình chụp một cách tình cờ khi đi từ Phố đi bộ sang Takashimaya. Khi thấy 2 bạn nữ chạy xe đạp đến mình đã đứng ở lề đường zoom 3x lên và nhanh tay bắt được khoảng khắc này.

Galaxy S21 Ultra_-3.jpg

Quảng cáo

Tương tự, mình đã đứng ở Nhà hát thành phố và zoom 10x để chụp những khung cửa sổ của toà nhà đối diện với khối kiến trúc đẹp mắt.

Chú chim này đang nhặt lá, chắc có lẽ là sẽ mang về làm một chiếc tổ thật đẹp. Mình biết chắc nếu đi đến gần thì chú bé ấy sẽ bay đi mất, nên mình đã đứng từ xa và zoom lên để chụp lại. Việc sử dụng camera zoom đòi hỏi người cầm máy phải giữ chặc tay sao cho khung hình ổn định khi chụp, càng giữ ổn định thì bức ảnh càng sắc nét và đẹp.

Galaxy S21 Ultra_-5.jpg
Mình zoom 10x và canh góc để chụp lại khoảnh khách các bạn trẻ đang tập nhảy ở phố đi bộ.

Galaxy S21 Ultra_-11.jpg
Mình thích bức ảnh này, khi thấy 2 bạn đi sang đường mình đã zoom 10x để chụp lại. Hai bạn rất dễ thương và nhí nhố.

Bên dưới sẽ là một số bức ảnh mà mình đưa Galaxy S21 Ultra cho những bạn mình gặp trên đường trải nghiệm thử:
Galaxy S21 Ultra_-8.jpg
Ảnh zoom 3x để chụp các bạn nhóm nhảy đang biểu diễn.

Galaxy S21 Ultra_-4.jpg

Quảng cáo

Sự giao thoa giữa 2 khối kiến trúc cổ điển và hiện đại.

Galaxy S21 Ultra_-18.jpg
Nhóm bạn hẹn nhau đi dạo phố phường ngày cuối tuần.

Galaxy S21 Ultra_-19.jpg
Ảnh zoom 10x để chụp chiếc nóc nhà khá đặc biệt.

Đa số các bạn sau khi trải nghiệm camera trên Galaxy S21 Ultra đều cảm thấy ấn tượng và bất ngờ với khả năng zoom của máy. Nhận định của một vài bạn, so với một số máy trước đã dùng qua thì tuy là ảnh zoom nhưng Galaxy S21 Ultra vẫn cho ra bức ảnh với chất lượng rõ nét, không bị bể. Cảm thấy tiện lợi khi chụp cảnh vật ở xa, bình thường khó tiếp cận.
Thực tế hơn, có bạn cho biết bạn rất thích camera zoom của Galaxy S21 Ultra, máy có thể zoom được đến 100X khi đi xem concert ngồi xa cũng có thể zoom lên để chụp thận tượng đang biểu diễn.

Camera space zoom giúp mình có thể chụp được những công trình cao tầng, những kiến trúc độc đáo hay những khoảnh khắc đẹp dù ở khoảng cách xa, phù hợp với thời đại hạn chê tiếp xúc.

Quảng cáo

Ngoài ra, camera S21 Ultra còn có một vài tính năng rất thu hút các bạn trẻ như Single take 2.0 (Chụp một chạm) cho nhiều kết quả hình ảnh và video trendy, Director's view giúp ngươi dùng có trải nghiệm như một vlogger thực thụ. Đặc biệt hơn là quay video 8K giúp ghi lại hình ảnh sắc nét, vừa ghi lại được hình ảnh.
Galaxy S21 Ultra_-11.jpg
Galaxy S21 Ultra_-14.jpg
39 bình luận
Bài này có vẻ hơi muộn.
Vẫn chụp tốt chưa có lý do lên đời
Ngắm gái bơi dưới sông zoom 10x
Louis P
ĐẠI BÀNG
một năm
@trautrang73 Zoom nhiêu đây chưa đã. Tui phải click vào cái ảnh zoom rồi zoom thủ công bằng 2 ngón tay thêm nữa mới thấy rõ cái cần thấy dc 😁
Zoom 3x đêm Noel 2021
Camera của điện thoại Samsung nhanh xuống, hay bị out nét, chán....
@dustonthewind Mình chuyển từ ip sang note 10+ cái gì cũng sướng hơn duy chỉ camera là hơi thất vọng xíu chụp nó dễ bị mờ mờ kiểu nhòe chỉ cần rung 1 xíu là chủ thể nhòe mặc dù focus các kiểu
@Duongqua14 Cái len của camera Note 10+ bị lỗi kiểu gì ấy, rất khó focus, hay bị out nét.
Còn phần mềm xóa phông thì nhìn là biết giả giả kiểu photoshop lỗi ấy.
Về tổng thể thì mình vẫn thích Note 10+ hơn dòng Note 20 vì nó có ToF là cái mình khá thích.
Tuy nhiên cái len và phần mềm là cái mình thấy Samsung quá yếu.
@dustonthewind Vậy là do lens rồi. Chụp nhiều cái bắt trọn khoảnh khắc nhưng chủ thể bị nhòe nhòe mờ mờ rất khó chịu
Thiếu mỗi cái lỗ nhét bút nữa là hoàn hảo. Nhưng nói thật chụp tự động e này vẫn thua ip13prm.nói chung 1 9 1 10.
Chưa thấy ấn tượng gì =))₫
Xu Bin
ĐẠI BÀNG
một năm
thấy toàn bài quảng cáo cho sam suốt luôn, bội thực
@Xu Bin Không có tiền đem đi chạy quảng cáo,
Sung thời này biết sống làm sao!
Đen Vểu!
Không biết các bạn thế nào chứ samsung vào tay tớ sài rất nhanh hỏng. Từ s7 s8 và mới đây là note 10 plus. Mới rớt một cái đi tong màn hình.
@alllove_vn tưởng xài khơi khơi bị hỏng chứ nếu do rớt phát mà hỏng cả 3 thì là do nhân phẩm 😆
Cái Zoom ko thiết thực lắm, chất ảnh ống tele đa số khá tệ. Đương nhiên có thì vẫn tốt, nhưng mình hay dùng cam chính hơn. Nên chụp thêm nhiều ảnh bằng cam chính để đánh giá chất ảnh. Chứ hiện tại hơn quá nửa hình chụp màu ảnh khá xấu chắc cho Zoom. Một số bức hình thấy màu khá tốt.
@umbalaxibua2811 Mấy cam tele thì sensor nhỏ nên chụp nhiễu hơn nhưng bù lại chụp người nó đẹp vì tiêu cự dài, chụp len chính chụp người nó kì kì hay bị mập quá lên.
Đúng là zoom cũng khá ấn tượng. Nhưng chất ảnh zoom khá tệ, với những bức ảnh xấu như vậy thì chỉ xem nội dung có gì chứ để dùng làm gì đó với đại đa số ng dùng như up lên mạng, lưu làm kỷ niệm thì thấy k có ý nghĩa.
Dù sao thì dưới điều kiện đủ sáng và chụp bình thường thì samsung làm rất tốt.
Mh chỉ ghét cái UI, UX của nó thôi. Làm cho cái máy trải nghiệm hơi khó chịu.
Còn đâu thì khá ngon.
Con này chụp ngon bằng Lens cùi bắp 70-300 trên máy 5DM2 ko nhỉ?
mình cũng thích con này lắm mà giá mua cũ vẫn còn cao quá @@
Chắc lên dây cót cho anh em nào chưa có tinh thần với S22 sắp tới ^^
Quảng cáo hơi quá đà nhễ ? Chụp ban ngày thì giờ ngay cả pixel 6 pro, vivo v70+ dù k có cam 10x nhưng chất lượng ảnh crop của tụi nó lên 10x chả thua S21ultra là mấy, S21ultra cho 100% thì tụi kia ra ảnh cũng đạt tiệm cận 70% rồi, nên nhớ chỉ là crop. Còn chụp đêm thì thôi rồi 10x tệ như nhau vì có dc xài đâu, hễ thiếu sáng xíu là auto crop từ cam 3x, xấu xỉu. Trải nghiệm cũng dc 1 năm rồi thì thấy hữu dụng của 10x khá ít, tới khi cần dùng lại ko xài dc ( thiếu sáng nhẹ) . Còn xem concert mà zoom 100x ? Lại là ban đêm, ui là trời chắc banh mẹ mắt, trong môi trường ánh sáng concert nhiều khi còn chả cho dùng cam 10x để zoom ấy chứ, toàn crop 3x. Quay video thì max 30x chứ đâu ra dc 100.
Sống lay lắt bằng quảng cáo.
Cam chính như beep thua con ip 12 t xài s21u nửa năm rồi cam zoom thì về đêm phế vật với xử lý overshapening quá mức để tạo độ nét ảnh ra gai góc khó chịu
Bao giờ smartphone đời mới chụp zoom mà không bị noise, thay vào đó zoom sẽ hiện chi tiết pixel như máy ảnh nhỉ?
Camera s21ul vậy quá tốt rồi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019