Mang phần mềm camera của Xperia Honami lên Xperia Z, ZL hay Tablet Z

vuhai6
2/7/2013 0:15Phản hồi: 96
Mang phần mềm camera của Xperia Honami lên Xperia Z, ZL hay Tablet Z
Tinhte_honami camera_00.png
Chiếc điện thoại mới sẽ là Honami hay một cái tên nào đó thì không biết nhưng có một điều chắc chắn là Sony sẽ có phần mềm chụp ảnh mới, và giờ thì người dùng Xperia Z, ZL hay Tablet Z đã có thể dùng thử. Phần mềm chụp ảnh mới này được người ta trích ra từ Honami với các hiệu ứng với, các tính năng mới như AR effects, Bokeh, Info-eye, Manual (chỉnh tay), Socialcast, Timeshift và Info-Eye. Điểm đặc biệt là tốc độ lấy nét của nó rất nhanh, khả năng ổn định hình ảnh và thuật toán xử lý hình ảnh mới trên Honami. Bạn cần phải root máy và có recovery mode thì mới up phần mềm camera mới này được.

Do là bản port từ Honami qua, vẫn đang trong giai đoạn chỉnh sửa vì thế phần mềm camera này chạy trên Xperia Z, ZL và Tablet Z chưa ổn định. Một vài trường hợp không chạy được camera mới, chính vì thế bạn cần tham khảo kĩ trước khi thực hiện. Tham khảo và tải về tại link gốc: [PORT] Xperia Honami Camera app with new Image processing.

96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

7470350
TÍCH CỰC
11 năm
Mình đã cài rồi. Rất tuyệt. Nhưng lâu lâu bị FC
trieu1209
TÍCH CỰC
11 năm
@7470350 bạn cài stock 4.2 hay rom deodexed
vu huu hai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay quá.ko biết có dùng đc cho máy khác ngoài mấy em sony kia ko
Sony chịu khó chăm sóc những sản phẩm của mình như Sam thì sẽ có ngày lên ngôi vương thôi. 😁
Hơi chán...

Sent from my ZTE_V970 using Tinhte.vn
@monquabian comment chiếm chỗ à? đọc chưa, cài chưa mà bảo chán
Note 2 dùng được ko ta
@phuocthien35 Tx con ruột Sony còn không mong có được đây bác:oops: Note thì nghía qua thôi
@phuocthien35 ứng dụng độc quyền, chỉ SONY và SONY, bảo SAMSUNG tự sáng tạo mà làm
hay nhỉ, mình luôn luôn thích những cái mới nhất hỗ trợ lên cái cũ hơn
tuankbt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@keibad_baoduytion Mình cũng thích như vậy

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
arcwin
CAO CẤP
11 năm
Ai thử chưa vậy
sony luôn là vậy
dù những em đời cũ ra trước k dc trang bị những apps tốt như những em ra sau
nhưng việc port từ các máy đời sau sang các máy đời trước là rất dễ dàng
nomadkcb
TÍCH CỰC
11 năm
@shine_kizz
Thế mấy hãng khác ko có à :eek:
@nomadkcb có nói gì đến hãng khác đâu mà nhảy đổng lên vậy bạn.. Mình chỉ dùng mấy con android cỉa sony. Nên chỉ nói những điều mình biết. Ss,htc có hay k cũng k ảnh hưởng
đã thử và thất bại vì ko deodex đc, bác nào ở quận Bình Thạnh có nhã ý giúp e đc ko ạ =)))))))))))))))))
Cái này hay phết, vừa cài lúc trưa theo Sonyviet, nhìn cũng mới lạ, nhưng hay FC, hi vọng bản sau fix lỗi.
ko pit chạy trên nền android bao nhiêu ms mod vào đc. Mà sớm muộn cũnh có file .apk cho ae dùng thôi
@pro744 Đúng, Walkman thì đc, Bravia Engie cũng đc, Xloud cũng đc, nhưng Camera đảm bảo là sẽ ko có đâu 😁
@Armerial vì mỗi hãng lại cân chỉnh 1 hệ thống camera khác nhau, mà bạn thử lên Xda hỏi đi
@pro744 Mình đoán là trích xuất camera sẽ rất khó khăn, nếu đơn giản như vậy thì xda đã trích xuất apk của con 007sh(phơi sáng 30sec) hay của galaxy camera ra mà xài rồi 😁
lequocvan
TÍCH CỰC
11 năm
@pro744 Vậy chưa đủ.cần thư viện kèm theo nữa. Vài hình tham khảo tính năng em nó. Chủ thớt.đến giờ mới đăng. uploadfromtaptalk1372786183452.jpg uploadfromtaptalk1372786208819.jpg uploadfromtaptalk1372786224650.jpg uploadfromtaptalk1372786245833.jpg

Sent from my C6603 using Tinhte.vn
Mà nhiều bác trên cứ khen ngợi Sony mặc dù chưa cầm sử dụng bao h mà cứ khen thôi. Gạch đá xin chịu. Ý kiến em là cũng bt thôi
Leo_1412
TÍCH CỰC
11 năm
@pro744 nếu để auto thì e công nhận, và thực sự thì chụp ảnh của con Z vẫn còn chưa tốt nhưng đó là do thuật toán xử lí ảnh của mỗi hãng
@pro744 Time scape UI của Sony tối ưu nếu dùng nền tối và hơi xanh xanh (từ con Z trở đi tóe loe mầu thì phải, nhưng widget vẫn mang nặng màu xanh tràm). Nhìn lúc đầu thì hơi đơn điệu bạn ạ, nhưng về sau thấy nó quen mắt và dùng UI hãng nào cũng thấy phức tạp ^ ^.
Chính vì thế mình từng cài laucher nhiều, nhưng sau vẫn dùng UI nguyên gốc cả năm trời của Sony.
P/s: h chuyển sang UI 3.0 của GO laucher, vì nó còn đơn giản hơn cả Sony (icon toàn 2D phẳng như wp) và có thể ẩn thanh dưới cùng màn hình đi cho đỡ tốn diện tích, khoe dc wallpaper 😁.
@trieu1209 nó up ảnh so trên web thì như nhau chứ còn để trong đt thì nhiều yếu tố như độ phân giải màn hình... So.trên máy tính ms chuẩn bác à
tiếc quá....
chưa ra mà lộ hết hàng họ rồi nhỉ, ngon
Phần mềm hay tất nhiên là để chia sẻ cho anh em cùng một nhà rồi. Chúc mừng các Fan Sony
Tin vui cho Sony Fans
hay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019