Mang tính năng đổi hình dạng icon của Android 8.0 Oreo lên các máy cũ hơn

Duy Luân
17/9/2017 22:43Phản hồi: 70
Mang tính năng đổi hình dạng icon của Android 8.0 Oreo lên các máy cũ hơn
Nova LauncherAction Launcher vừa cập nhật bản mới cho phép sử dụng tính năng Adaptive Icon của Android 8.0 Oreo. Tính năng này cho phép icon đổi hình dạng tùy theo yêu cầu của launcher, ví dụ nó có thể là hình tròn, vuông, oval... và đặc biệt là không còn phải dùng tới các gói icon ngoài như cách chúng ta hay tùy biến launcher của mình. Nova Launcher tiếp cận Adaptive Icon theo hướng trực tiếp, tức là dùng ngay chính chức năng của app và hệ điều hành để đổi hình dạng, app nào chưa tương thích Adaptive Icon thì hoặc giữ nguyên như cũ hoặc được thu nhỏ lại rồi bỏ vào một hình tròn bên ngoài. Action Launcher thì tiếp cận theo kiểu sử dụng một bộ icon trả phí tên là AdaptivePack, trong đó chứa icon đã tương thích của rất nhiều app và được hứa hẹn sẽ được bổ sung icon mới hàng tuần.

Cái hay nằm ở chỗ tính năng Adaptive Icon mà Nova Launcher và Action Launcher triển khai sẽ tương thích với tất cả những chiếc Android từ 5.0 Lollipop trở lên, không nhất thiết bạn phải có Android 8.0 đâu. Ngay bây giờ anh em đã có thể tải về những app này và trải nghiệm rồi đấy. Sau khi download, nhớ vào settings của từng launcher để kích hoạt chức năng Adaptive Icons nhé.

70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

S6e đc nên 8.0 k nhể các bác
@Akay Nhím Mới hỏi có 1 câu là có cả đám sheeple vào rồi 😁
@huyla1903 Chung số phận
chongao2k5
TÍCH CỰC
7 năm
Chỉ được cái vọc vạch, chẳng giải quyết vấn đề gì!
iReview
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dự là máy mod hôm nay hết bài viết rồi
see022
CAO CẤP
7 năm
@iReview Tinh tế dạo này quảng cáo là chính. Ko còn trên tay hàng hot. 1 số trang trên tay iphone 8 rồi
Gnaht_26
ĐẠI BÀNG
7 năm
@see022 Trang nào ở vn trên tay được iphone 8 vậy, xạo lìn
see022
CAO CẤP
7 năm
@Gnaht_26 Chịu khó kiếm nhé. Người vn cử qua mỹ để trên tay. Chứ ko nói về vn.
Gnaht_26
ĐẠI BÀNG
7 năm
@see022 Lạy thánh, dẫn video từ nước mấy kênh nước ngoài. VN không có tuổi
Kô có hướng dẫn cụ thể cho Nova Launcher sao Luân ơi? 😁
zoromon
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuansiro Em mò nava launcher nãy giờ ko thấy cái mod nói
@tuansiro bác vào link chỗ Luân ú đưa lên đó, làm theo là đc mà
Pig Stupid
ĐẠI BÀNG
7 năm
@zoromon Trong giao diện bác
newman2005
ĐẠI BÀNG
7 năm
Điểm mạnh nhất của Android là cái này. Quá ngon!
hugnvn87
TÍCH CỰC
7 năm
Nói không cần dùng icon pack ngoài nữa thì cũng ko đúng, nếu ko cần iconpack chẳng cần thiết phải dùng launcher bên thứ 3

Adaptive bên Nova free, bên action launcher 56K bác Hồ 😃
iOS bao đời vẫn cái icon y chang nhau của các máy 😁
ducthinhvip
ĐẠI BÀNG
7 năm
Android 4.4
Cho mình hỏi galaxy note 5 lên oreo được không Mod ơi
@Sangitmy không nhé, danh sách update lên android 8 của samsung không có note 5. Buồn voãi chưởng
MỚI MUA NOVALAUNCHER 100K BẰNG 4G VIETTEL VÀ TRÙ TIỀN VÀO TÀI KHOẢN MOBIFONE.GIAO DỊCH NHANH GỌN H MỚI BIẾT.H THỬ LUÔN.HEHE
Himanxim
TÍCH CỰC
7 năm
@thanh_andecxen bữa mua 6k
Mark
TÍCH CỰC
7 năm
@thanh_andecxen Mình thì không mua mà mượn tài khoản gg của cu em lần trước mua 6k đăng nhập vào máy mình và cài nova bản 100k,xong thoat tk gg của nó,thế là có bản nova tính phí,quá ngon.
Himanxim
TÍCH CỰC
7 năm
@Mark thắc mắc là bản nova đó có update đc ko bác.
@Himanxim hồi 6k thì chưa giao dịch dễ như bây h b ạ.sau đơn giản hơn thì rình mãi không thấy giảm nên thôi quất luôn 100k .mình là người có tiền mà.
zadbui
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cũng bày tý trò chờ note8.
Khi nào htc lên Oreo được vậy sep Luan?
donghungx
ĐẠI BÀNG
7 năm
quy định mẹ luôn như đầu là dev phải để icon tròn hoặc vuông mới cho up lên store như apple cho rồi.
qloved
CAO CẤP
7 năm
@donghungx Thế thì làm sao tùy biến theo launcher của các nhà sx được, Android có nhiều nhà sx chứ có như iOS có mình Apple độc quyền đâu
Apsa
ĐẠI BÀNG
7 năm
có bạn nào thử dùng trên iphone7 được chưa gợi ý mình thao tác với!

chữ ký 2017.
@Apsa Ơ tổng hợp trọn bộ à hahahaha
Vinhhm
ĐẠI BÀNG
7 năm
đen quá, mình ăn đờ roi 5.0 trở xuống
Himanxim
TÍCH CỰC
7 năm
Nova bá quá 😁. Bản mới nhất Nova xài rất ưng. mua hồi đó 6k. Mình đã từ bỏ luôn giao diện Miui của xiaomi.
1. Các tính năng thông minh là tìm kiếm app và nội dung trên máy. Chỉ cần gõ 1 từ như L thì nó ra luôn các App bắt đầu bằng L và ...danh bạ kèm theo icon cuộc gọi. sms, hay email

2. Tha hồ tùy biến theme, icon

Ko hao pin và rất toẹt vời.
Bạn nào dùng Miui nhớ tắt tính năng "Automactic optimze.." của Xiaomi mới cài đc laucher khác nhé. ko thì dù cso để default thì bấm tới bấm lui hoặc restart nó cũng quay về laucher gốc của hãng.
DNAK47
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Himanxim Chỉnh cho nó ra hình vuông như nào thế bác ơi.
Himanxim
TÍCH CỰC
7 năm
@DNAK47 bản nova hiện tại chưa có đâu. Tham gia Dev beta của nova mới có.
còn muốn chỉnh hình vuông thì bác cài bộ iconpack dạng vuông vào là dc
Himanxim
TÍCH CỰC
7 năm
@pond1597 cái tính năng chết bầm đó là "Turn On MIUI optimization", mặc định luôn bật. nên nó cản người dùng ko cho cài laucher khác làm default được. mình cũng bực . mò mãi mới ra 😁
Himanxim
TÍCH CỰC
7 năm
@pond1597 mình thì mua máy chính hãng thôi, nên ko lăn tăn mấy zụ cài rom hay root máy này nọ. hồi xưa thì còn hay vọc . giờ cứ stock rom y nguyên mà chơi. chưa kể mấy cái app banking ko chạy trên máy đã root
Dành cho a em nào thick vọc và móc
Ké tý . Nom thế này mà sao bảo nó xấu nhỉ ? Toàn ô với gạch . Thích thì tiễn đi hết đỡ rối mắt .

@minhthuvc Xấu xa thật mà hahaha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019