Mang tranh nghệ thuật lên màn hình iPhone trên iOS 14

vn_ninja
28/11/2020 4:14Phản hồi: 59
Mang tranh nghệ thuật lên màn hình iPhone trên iOS 14
Cuối tuần nghịch tuỳ biến iPhone một chút thì thấy có app trên App Store cho phép tạo các widget hình tranh nghệ thuật khá đẹp, chia sẻ lại với anh em để làm đẹp màn hình iPhone, iPad của mình.

App có tên là Widget of Art, anh em có thể tải ở link dưới, hiện đang free nhưng nếu anh em vào tải mà thấy đã hết free có thể tải bản mini ở link sát bên. Bản mini thì chỉ giới hạn cho phép tạo 3 widget.

Cài xong mở app lên, app này cho phép tạo nhiều thể loại widget như ảnh, tranh nghệ thuật, ngày tháng… anh em có thể nghịch thêm. Để tạo widget tranh nghệ thuật thì nhấp vào dòng Painting, sẽ có rất nhiều tranh trong đó, mình chọn bức Starry Night.

Sau đó ta có thể đặt tên cho widget hoặc để mặc định cũng được, ngoài ra có thể tìm hiểu thêm thông tin về bức tranh này ở dòng PAINT INFO. Xong chọn Save.

Thao tác add widget như bình thường, haptic touch khoảng trống trên màn hình Home, chọn dấu cộng, chọn Widget of Art, chọn kích cỡ xong nhấn Add Widget.

Lúc này widget sẽ hiện trên màn hình Home nhưng chưa hiện tranh, ta haptic touch vào widget chọn Edit Widget. Ấn Choose, chọn tên hồi nãy đặt là xong.

Đẹp không anh em 😁

Quảng cáo

Làm mới màn hình iPhone một chút, chúc anh em vui vẻ :D
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

=)) kiểu nó vẫn cứ sao sao ấy. Như treo trên tường nhà
Mr_Khuyen
TÍCH CỰC
3 năm
@TrườngNguyễn_apolo Cẩn thận bản quyền ho tịch thu đt đấy bạn ơi, đừng chơi dại
@TrườngNguyễn_apolo hạnh phúc là sự góp nhặt từ nhưng điều nho nhỏ...
Dân Việt Nam mình mới vượt qua đủ ăn! Nghệ thuật kiểu này vẫn là thứ xa xỉ...
Chứ không phải dân giàu và trí thức cao cả trăm năm như Tây phương vốn nền tảng kiến thức và cảm thụ nghệ thuật trong bản thân rất cao, còn được đào tạo cơ bản trong nhà trường phổ thông
treo mấy cái hình kinh điển lên tường điện thoại cũng giúp thấm tính nghệ thuật, cái đẹp được 1 chút vào người cũng hay mà
.hóng
Đẹp thiệt đó
hovaqu
TÍCH CỰC
3 năm
Cho tải hình về luôn mới ngon
huy.sushi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đẹp ghê!
Sau này cứ mỗi cái widget thì sẽ có 1 bài như vầy. Tinh tế bây giờ quá đói content. Ko còn chủ đề gì hết, chỉ lấy được apple ra để tạo content nhảm câu view thôi.
see022
CAO CẤP
3 năm
@angle_squall Bớt Gato lại đi bác. Không những cười mà còn thương hại bác thêm. Ko thích thì lướt qua. Ko tốn 0,2 giây.
@see022 Gato cái Widget??? Ông có vẻ hơi tự tin khi nâng tầm vũ trụ rồi =))
easonvo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@angle_squall Hihi bạn xạo lồn thiệt á!
vdkvdk
ĐẠI BÀNG
3 năm
@angle_squall Mình thì thấy bạn văn vẻ 1 cách tào lao 😆
Cái này hay nhỉ.
riếc đống widget như rác vậy, same same bài viết này
Đẹp
Quất lên làm wallpaper luôn cho rồi.
Mình thì để ảnh yêu đương, yêu thương và gia đình mỗi lướt qua là ấm cúng liền. Mỗi 5 phút là 1 hình
Đẹp quá
Cái này đẹp
Sie Per 123
ĐẠI BÀNG
3 năm
Khá rắc rồi :v
Hệ điều hành BOS có thể làm hơn thế từ lâu rồi.
@Lạc Việt 2020 Rồi bos có ngon được như ios không, xl riết quen.
@8800 arte Gì vậy bạn? Người ta bảo BOS có trước thôi mà làm gì nói xl ?
@Nguyễn hoàng trí hưng có những câu cmt không liên quan thì lại chả xàm, trước hay sau không quan trọng mà quan trọng là nhóm người dùng đó được hưởng lợi.
Riết thành nhàm
hp2013
TÍCH CỰC
3 năm
Những hình ảnh này có bản quyền không ? Hay mua rồi sau này apple gỡ luôn.
camzhin
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hp2013 Có thì đã ko được up lên Appstore
thứ bên nào đó vứt đi bên này tha về
trông bần bần

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095