Marshall ra mắt điện thoại Android chuyên nghe nhạc, 2 jack tai nghe, chip âm thanh riêng, giá $590

bk9sw
16/7/2015 13:49Phản hồi: 136
Marshall ra mắt điện thoại Android chuyên nghe nhạc, 2 jack tai nghe, chip âm thanh riêng, giá $590

Marshall Headphone - một nhánh của nhà sản xuất ampli nổi tiếng Marshall Amplification đã vừa giới thiệu chiếc điện thoại Android đầu tiên mang tên London. Được thiết kế hướng đến người yêu nhạc, London sở hữu 2 loa lớn phía trước, có đến 2 jack tai nghe và tích hợp chip xử lý âm thanh của Wolfson. Giá của chiếc điện thoại này vào khoảng 590 USD, bán ra vào ngày 21 tháng 8.

London có thiết kế bắt mắt, mang một phong cách rất đặc trưng của Marshall với chất liệu mềm tại các cạnh, mặt sau bằng da màu đen và các chi tiết mạ vàng như bánh xe xoay chỉnh âm lượng và một nút M trên đỉnh máy để truy xuất nhanh vào phần mềm equalizer. Máy có màn hình 4,7" và trên dưới màn hình là 2 loa hướng về phía trước, tương tự cách bố trí loa của HTC. Marshall cho rằng London "có lẽ là chiếc điện thoại ồn ào nhất quả đất". Ngoài 2 loa, London còn được trang bị 2 jack tai nghe 3,5 mm để bạn có thể chia sẻ bài nhạc yêu thích hay cùng xem video với bạn bè và điểm đáng chú ý là bạn có thể điều khiển âm lượng độc lập với mỗi cổng đầu ra.

Cấu hình của Marshall London:
  • Kích thước: 149,4 x 74,7 x 9,8 mm, nặng 145 g;
  • Màn hình: 4,7" IPS độ phân giải 720p, cảm ứng đa điểm, kính cường lực Gorilla Glass 3, có lớp phủ chống vân tay;
  • CPU: Qualcomm Snapdragon 410 lõi tứ, tốc độ 1,2 GHz;
  • GPU: Adreno 306;
  • RAM: 2 GB;
  • Bộ nhớ trong: 16 GB + hỗ trợ thẻ nhớ microSD tối đa 128 GB;
  • Kết nối: Bluetooth 4.0, Wi-Fi a/b/g/n, GPS, Glonass;
  • Chuẩn SIM: Nano SIM;
  • Camera chính: 8 MP với đèn Flash LED;
  • Camera phụ: 2 MP;
  • Âm thanh: 2 loa ACC, 2 jack tai nghe 3,5 mm + chip âm thanh Wolfson WM8281 Audio Hub + 2 mic chống ồn chủ động;
  • Cảm biến: gia tốc kế, con quay hồi chuyển, la bàn số, tiệm cận;
  • Pin: Li-ion 2500 mAh có thể tháo rời;
Nút M kích hoạt phần mềm equalizer.

Marshall London không sở hữu cấu hình cao nhưng được trang bị hệ thống âm thanh chất lượng. Máy được tích hợp chip âm thanh Wolfson W8281 do Wolfson Microelectronics sản xuất cho phép phát âm thanh chất lượng cao 24-bit 192 kHz và chống nhiễu âm khi phát nhạc cũng như nghe gọi. Bên cạnh khả năng chơi nhạc định dạng FLAC, những bài nhạc nén MP3 cũng được xử lý tốt hơn. Đi kèm với chip âm thanh là phần mềm equalizer với nhiều profile, bạn cũng có thể tùy chỉnh và tạo profile riêng.

Marshall cũng không quên tặng kèm người dùng một chiếc tai nghe Marshall Mode in-ear để trải nghiệm âm thanh tốt nhất. Nếu thích dùng tai nghe Bluetooth, London cũng được tích hợp chuẩn Bluetooth aptX cho chất lượng âm thanh cao hơn qua kết nối không dây.

marshall-london-phone-3_870.jpg marshall-london-phone-5_870.jpg
marshall-london-phone-2_870.jpg marshall-london-phone-8_870.jpg marshall-london-phone-7_870.jpg

Theo: Marshall
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hai tai nghe luôn... lạ thiệt.
Kiểu dáng không đẹp, nhưng màu sắc thì đẹp và sang quá.
@tuankts2 Bạn đấy là mod bên Bphone group chuyên nâng bi B phone, lên nói năng lấc cấc, bình thường chẳng sao, chê Bể phốt là phản pháo liền.
@cardmanhinh.com Anh mang tai nghe ra chỗ mấy bác thợ Hàn Xì xem có khả quan ko??? :oops::oops::eek: Em thấy ở đó giá rẻ lại nhanh nữa 😁
baduy90
TÍCH CỰC
9 năm
@cardmanhinh.com Xuân Vũ cũng có bác ah, có cả thay dây bạc nhé. cncd
@cardmanhinh.com Ra ngay xuanvu audio thay day đơn giản nhé!
Được thêm cái chức năng thoại với vẫn giải trí tốt .
K nói công suất kéo ntn nhỉ . Gia này về Việt Nam! Khéo nhỉnh hơn A&K JR . Bao giờ máy bán ra tinhte làm bài so sánh 2 em đc đấy😃
mrkissn
TÍCH CỰC
9 năm
Ngon quá giá cũng hợp lý, mong mau có ở VN
mkhoa0201
ĐẠI BÀNG
9 năm
snapdragon 410 à, chán thế
@"'Khoa" Con này chuyên để nghe nhạc mà bác 😃 cấu hình cao làm gì 😃
@"'Khoa" không biết nói gì hơn, đọc title là rõ mục đích cái điện thoại này rồi mà
tieutu911
TÍCH CỰC
9 năm
Mặt lưng vậy sao khắc tên bán được hàng
mrlongnhi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giá như quả pin to hơn. Màn full hd thì tuyệt vời quá..
Hóng tinhte đưa tin vụ củ xạc bphone phát nổ làm chết 3 người
rain9984
ĐẠI BÀNG
9 năm
@EmGiaKhang ở đâu thế thím
@EmGiaKhang https://www.tinhte.vn/threads/cu-sac-bphone-phat-no.2483945/
@EmGiaKhang http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/doi-song-so/iphone-6-plus-phat-no-khi-sac-qua-dem-3244662.html?commentid=12382974
muadtdd02
ĐẠI BÀNG
9 năm
@EmGiaKhang ý, sao mình chỉ nghe tin là cục sạc bị cháy ám đen, còn chết người thì chưa nghe
người Anh nghèo hơn Vn, 1 đt mà 2 người chung nhau
loa ko biết =/> M9 hem ta.
Kết rồi đó.
quocphu67
TÍCH CỰC
9 năm
klq nhưng bphone nghe nhạc có hay hơn e này ko nhỉ?
em thấy bphone cũng quảng cáo cái vụ nghe nhạc ác lắm mà chẳng thấy bác nào trải nghiệm cái vụ này... tòan thấy cái vụ camera vs phần mềm.
@nbgiang88 Thua chứ còn gì bác =)) SL là 1 trong những con phone nghe nhạc "chất" nhất rồi 😃
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@quocphu67 nghe hay ko là do bạn, chẳng lẽ cảm nhận của người khác áp đặt đc lên bạn. thân ái 😃
@Boy Uchiha tùy gu nhạc mà bác, đánh giá vậy chủ quan ko?
vẫn là câu ngon trong tầm giá thôi
@nbgiang88 Nếu 1 người đánh giá như em thì nó là chủ quan nhưng nhiều người chơi confirm là chất âm nó hay thì ko còn là chủ quan nữa bác ạ 😃
tunglinhk1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đẹp từ thanh đến sắc, nhìn nó thật là độc đáo
anhquen_roi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dế này rủ mấy thằng bạn xem jav thì ngon, 2 cổng 3.5 😁:D:D
@anhquen_roi rủ con bạn xem mới sướng chứ, 2 đực rựa thì làm thao mà ngon hả thím
quocphu67
TÍCH CỰC
9 năm
Mấy bác còn rảnh hơn cả ông đấy đấy. Ổng có nói hay ko thì mặc xác ông ấy... các bác cứ vào gọi này gọi nọ làm gì?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019