MasterCard sẽ không cho phép tính phí sau khi dùng thử (trial) nếu bạn lỡ quên hủy dịch vụ

Duy Luân
16/1/2019 23:13Phản hồi: 92
MasterCard sẽ không cho phép tính phí sau khi dùng thử (trial) nếu bạn lỡ quên hủy dịch vụ
Ai cũng có một lần dùng thử (trial) phần mềm hay dịch vụ nào đó mà quên hủy thuê bao khi không xài nữa nên bị tính phí qua thẻ. MasterCard muốn ngăn chặn điều này và họ đặt ra quy định mới cho các bên bán hàng rằng người dùng phải đồng ý thì mới được tính phí tiếp.

Cụ thể quy định như sau: khi bạn đăng kí dùng thử và nhập thông tin thẻ MasterCard vào phần thanh toán, bạn có thể trial miễn phí. Khi giai đoạn trial kết thúc, bên bán hàng phải nhắn tin hoặc email cho bạn rằng giai đoạn thử nghiệm đã hết và bạn có đồng ý tiếp tục sử dụng + trả phí hay không. Tin nhắn / email đó phải có đầy đủ giá tiền, ngày thanh toán, tên công ty để bạn không nhầm lẫn và cũng phải có chỉ dẫn để bạn hủy thuê bao.

Ngay cả khi bạn đã đồng ý tính phí, công ty có trách nhiệm cung cấp cho bạn biên lai nhận tiền hằng tháng với số tiền chi tiết trên đó để lỡ giá có thay đổi thì bạn còn biết. Trong biên lai cũng cần có hướng dẫn hủy thuê bao.

Nguồn: MasterCard
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc khả năng chuyển sang Master Card. Mình chuyên bị trừ oan 1 tháng vì quên huỷ trail thế này.
Gif
TÍCH CỰC
5 năm
@Nghi NguyenViet Bao lâu bạn mail cho nó? Mình thanh toán bằng paypal nên cũng không có tin nhắn. Mail đăng ký domain lại là mail riêng chẳng bao giờ dùng tới cho nên nó có gửi cũng chả xem.
Gif
TÍCH CỰC
5 năm
@huongah Nói thiệt là 1 tháng xài bao nhiêu cũng không để ý thì thấy mấy khoảng trừ nhỏ nhỏ đâu biết ở đâu. Thẻ nó cũng quy đổi ra tiền Việt hết rồi nên nếu chịu soi thì may ra phát hiện được. Chưa kể Godaddy mình thanh toán bằng paypal
@qk7 Tui không có email mà gọi trực tiếp hỏi nó. Có số điện thoại ở trên website mà.
willxlazy
TÍCH CỰC
5 năm
@hymie nói rồi, mail Amazon 1 cái bảo là tôi quên ko huỷ, nó hoàn luôn éo hỏi han dù chỉ 1 câu. Đã thử chưa mà cứ phán bâng quâng?
Cái này quá hợp lý luôn. Không thể cứ tự gia hạn và trừ tiền như vậy. Nếu hết hạn dùng thử thì phải chấm dứt dịch vụ luôn để chờ quyết định của người dùng
cái này hay nè, toàn xài thử 1$ xong nó tính 10$
"sẽ" là khi nào mod?
Quá ngon luôn 😁, hy vọng VISA nối bước :p
Nước ngoài làm ăn rõ ràng ấy chứ.
Long Harry
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hay quả chả nhẽ đi đăng kí 1 cái master card =)))
sirnvad
TÍCH CỰC
5 năm
Toi mấy anh làm app Việt roài.
sirnvad
TÍCH CỰC
5 năm
@HuuPhongNguyen1507 Chuẩn luôn. Chết mấy cái app trên store là nhiều.
@HuuPhongNguyen1507 Không thông báo khác với đọc k kỹ nha bác. Nó nói có thể cancel any time chứ nó có mail là nó sẽ bắt đầu trừ đâu??? 2 vấn đề hoàn toàn khác nhau. Và sau khi cancel thì 3-5 ngày nó mới xử lý refund cho mình. Làm gì có dụ sau 5p. K có lo nó k refund mà là k thích kiểu đó
@HuuPhongNguyen1507 Thì đúng r, vấn đề là nó renew là phải thông báo như ý bài viết nói. Chứ có phải là mình k hiểu là nó tự renew đâu @.@
Refund vào tk mà trong 5p là điều không thể xảy ra với hệ thống giao dịch ngân hàng hiện nay. Ngay cả trong nước chứ đừng nói quốc tế. Nếu bạn làm thanh toán thì sẽ hiểu thôi.
Master Card làm điều này thì tương đối tiện lợi cho anh em tò mò táy máy các App mới, chứ lỡ tay ấn Trail rồi quên hủy thì xác cmn định là dính bẫy chuột 😁
Phillip Ng
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngon lành <3
like mạnh 😁
Ngon cho các bác sử dụng MasterCard, ở VN hình như thẻ VISA phổ biển hơn
@asterix0108 mình đang xài thẻ Master, thấy km ngon
@binhtran89 Vậy hả bạn
@asterix0108 uh, thấy mua mấy trang online như adayroi hay lazada thì MC km nhiều, Visa chả thấy đâu

ví dụ: https://pages.lazada.vn/wow/i/vn/VNCampaign/partnership?scm=1003.4.icms-zebra-5029611-2851156.OTHER_5691451414_2881308
@asterix0108 Mình thấy ngược lại đúng hơn 😁
hôm bữa cũng bị dùng thử, quên hủy đăng ký, mà không nhận đc mail xác nhận hết hạn trial thế là mất mẹ 700k mà chỉ cần sử dụng 1 lần 😔(
đang xài Master luôn :((
Kome.Cafe
ĐẠI BÀNG
5 năm
MasterCard mới đổi logo sao ấy.
Mình mới làm thẻ ở VCB thấy chỉ là 2 hình tròn giao nhau thôi, ko có mấy đg kẻ sọc!
@trongvongbankinh ngân hàng nào chả cun cấp cả máster với visa, nhất là ngân hàng lớn như VIETCOMBANK
Kome.Cafe
ĐẠI BÀNG
5 năm
@binhtran89 Oh, vậy giờ mình mới biết!

@trongvongbankinh Mình mới làm MasterCard ở VCB mà, Bạn lấy nguồn ở đâu mà nói "VCB chỉ cấp thẻ Visa" vậy?
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@trongvongbankinh Mấy năm trước có làm cái thẻ MASTER debit của VCB, ban đầu còn xài được quốc tế như Paypal. Sau không dùng được nữa cái ra hỏi VCB nó bảo không dùng được nữa. Rồi thôi, không tư vấn thêm coi phải làm sao để xài quốc tế này nọ, chả thèm nói thêm câu nào. Ghét quá kêu hủy thẻ luôn qua Sacombank xài
zeroabs
TÍCH CỰC
5 năm
@sieu_nhan Không những thế, chỉ có VCB mới mở Amex, UnionPay
nhoclovely26
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có cả 2 thẻ là yên tâm nhất, chỗ nào khuyến mãi Visa thì lấy thẻ Visa, tương tự với Master Card.

Giờ muốn làm cái thẻ Black Card tầm 1 tỷ tiêu xài mà mấy ngân hàng có vẻ không tin mình đủ khả năng. Buồn!
mrtuan1206
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nhoclovely26 Dí cái sổ tiết kiệm 1 tỷ hoặc phong tỏa tài khoản thanh toán 1 tỷ vào nó chả cấp vội
Lonely08
TÍCH CỰC
5 năm
@nhoclovely26 Black card của ai vậy bác?
Em đùa thoi
Chứ có black card của american express ko giới hạn kìa
Bác phải chi 6 tỷ 1 năm (liên tục 2 năm) thì dc mời (ko có vụ tự đăng ký đâu). Phí 100tr 1 năm, năm đầu thêm 50tr
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@nhoclovely26 Hãy chứng minh đi rồi họ cấp cho
like mạnh
Ko biết dùng trial có nhập thẻ debit được ko các bác nhỉ 😁
@vule123 Đc nhé, ăn trial netflix 10 lần rồi
white_3n
TÍCH CỰC
5 năm
@Apple Haters 2.01 vậy tài khoản mình hết tiền hết trial quên hủy nó cũng không tự đăng ký trừ tiền được phải ko bác?
thiệt là tốt, thằng netflix kêu dùng thử miễn phí 1 tháng , mà bắt khai báo thẻ tín dụng nên ếu dám đăng ký luôn
Tpan4u
TÍCH CỰC
5 năm
@trongvongbankinh Link thẻ với Paypal, khi đăng ký thì dùng VPN để chuyển sang quốc gia nào đó Netflix chấp nhận thanh toán qua Paypal.
Lonely08
TÍCH CỰC
5 năm
@trongvongbankinh Thì đăng ký xong mình đặt reminder 1 tháng sau lên web nó huỷ
linhnikon
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không có thời gian cụ thể cho việc này nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019