Matias Duart, người thiết kế Sidekick và Helio sẽ phát triển giao diện Palm 2

cuhiep
4/7/2008 4:57Phản hồi: 16
Matias Duart, người thiết kế Sidekick và Helio sẽ phát triển giao diện Palm 2
Palm đang cố gắng quay lại nơi mà mà hãng từng thống trị trong nhiều năm, thị trường điện thoại thông minh. Sau những luồng tiền, những nhà quản lý mới và bây giờ là cả những nhân viên thiết kế giao diện mới.

Ảnh: Engadget

Với những kinh nghiệm của mình ở Sidekick và Helio, Matias Duart sẽ mang lại một sức sống mới cho Palm. Thoát khỏi cái giao diện đã tồn tại gần 1 thập kỷ của Palm. Giao diện truyền thống của Palm không phải là bất tiện nhưng nó đã quá già cỗ và cần phải được làm tươi lại với các tính năng mạnh hơn về giải trí, 3d...

Palm đã dần mất thị phần của mình tại Bắc Mỹ vào tay Rim rồi Apple. Palm Centro tuy đã gặt hái được một số thành công nhất định nhưng Palm thực sự cần thay đổi lớn hơn đặc biệt là giao diện hệ điều hành và các dòng máy. Palm cũng đã tạm hoãn kế hoạch Foleo và dường như nó là một sai lầm khi mà chiếc máy tương tự eee pc của Asus đang gặt hái thành công trên toàn thế giới.
Tổng Hợp
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HDH Palm chạy nhanh, ổn định và thuận tiện. Nếu mà còn giao diện đẹp như cỡ iPhone thì quá hoàn hảo rồi.
có thế chứ, chờ lâu wá rồi! Chuẩn bị ngân quỹ thôi 😁
wá tuyệt.... HĐH Palm xài cực kì hay rùi mà thêm giao diện đẹp vô là iPhone xách dép!!!
Palm chỉ đ3inh khi sánh duyên cùng Sony: Multimedia phải nói cực kỳ đã. Giao diện do Sony làm riêng cũng hay nữa :d
viprocker
ĐẠI BÀNG
16 năm
Đã phê nay còn phê hơn...Phải mà nó cho ra con Treo 650 phiên bản mới( Palm OS 6,7XX) có nước em cướp tiệm vàng để đi mua quá...( em nói giỡn thôi..anh công an dùng palm nào mà có ghé Box này tha tội em)
cho em một vé nhá bác em cũng theo bác đi cướp luôn.😁:D:D:D:D:D:eek4wd:
abc_cad
ĐẠI BÀNG
16 năm
Palm ơi! Cố lên! Đừng làm thất vọng những người yêu thích Palm nhé!.
thinghe
ĐẠI BÀNG
16 năm
ung ho palm cioooooooooooooooooooooooooooooooo
namtuoc8x
ĐẠI BÀNG
16 năm
Nói về HDH thì thấy Palm ổn định nhất
Còn mỗi vụ ngoại hình em nó thôi 😁
luckybone
ĐẠI BÀNG
16 năm
Rất mừng khi nghe thông tin này 😆
Có điều, hè năm ngoái cũng có thông tin Pam sắp ra mắt PalmOSII và Palm Centro nhưng rốt cục chỉ có Centro là ra mắt thôi. Hy vọng lần này đừng có chìm xuồng nữa 😁
1234
ĐẠI BÀNG
16 năm
thêm công nghệ cảm ứng đa điểm ảnh nữa thì hay nhỉ.
luckybone
ĐẠI BÀNG
16 năm
Vậy sao được :shocked7fl:. iPhone cảm ứng bằng tay, mà tay nhiều ngón nên mới cần cảm ứng đa điểm. Còn Palm nhà mình chọt bằng bút mà. Nếu mà cũng cảm ứng đa điểm thì chọt 2 bút àh. Dzay thành cầm đũa còn gì 😁
nói chung đang là xu hướng với giao diện 3D và trong suốt mà các bác Palm nhà mình vẫn là hình 2D như hoạt hình ý...có được giao diện mới hay là thay theme và icon như BB có phải hay không? mấy cái Theme mặc định của Treo 680 màu xấu ko đỡ nổi
Mình thấy giao diện plam tuy ko bóng bẩy nhưng rất đẹp , đơn giản ko khoa trương , các icon của palm nhìn giống như hoạt hình nhưng nhìn lâu ko chán mắt và hơn nữa tạo cảm giác thư giãn khi làm việc căng thẳng , các bác cứ muốn giao diện 3D bóng bẩy nhưng mình nghĩ để có đc giao diện ấy chắc sẽ tốn tài nguyên máy và chắc sẽ ko nhanh đc nữa, mình thấy dao diện như bây giờ là đẹp dịu dàng mà ko chói lóa..:p , chỉ cần thay đổi chút thôi vì bản sắc palm là vậy tốt gỗ hơn tốt nước sơn mà. palm muôn năm😁
chuẩn không cần chỉnh ạ :D iu nhất cái bản sắc riêng! 😃
mình yêu palm chính vì cái giao diện đơn giản của nó.đơn giản mà hiệu quả còn hơn hào nhoáng mà rắc rối

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019