Max cấu hình và full combo iPad Pro mới sẽ có giá gần 60 triệu đồng

30/10/2018 16:3Phản hồi: 170
Max cấu hình và full combo iPad Pro mới sẽ có giá gần 60 triệu đồng
Đa số người dùng mua iPad Pro sẽ mua kèm Smart Keyboard và Apple Pencil. Giá cụ thể của từng phiên bản và phụ kiện mới do Apple công bố tại Mỹ như sau:

Như vậy với sự nâng cấp đồng loạt lần này thì iPad Pro 12.9 cấu hình cao nhất với đầy đủ đồ chơi Smart Keyboard Folio và Apple Pencil sẽ có giá lên tới 2.227$ chưa thuế. Nhân với tỷ giá hiện nay thì combo này sẽ vào khoảng gần 60 triệu đồng tiền Việt 😁.

Anh em có ý định mua iPad Pro không? Và nếu mua anh em sẽ chọn phiên bản kèm phụ kiện nào?
170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngay cả ở Mỹ mà cũng lạm phát ghê quá , hơn 2000 đô cũng chỉ mua dc cái ipad pro mà ko phải Alien , sony, think pad vẫn còn rẻ thối
@ticktack mua alien, sony , thinkpad làm cái éo gì ... đã máy win cứ 1 xeon E5 , 2card đồ họa rời 1080ti ,tản nhiệt nước ,ổ SSD ,ram 32gb ,màn 27 inch hoặc 2 màn 24 inch cũng tầm 60tr thôi mấy con lap ra ăn đi ?
Riết rồi tinh tế cũng nhàm , đã nói phân khúc máy nào của đó đừng so khập khiễng lắm.
@thanhphat95 Bây giờ vẫn có ng nghĩ làm excel văn phòng chỉ cần máy cùi
Mấy ông làm kế toán nhiều mới hiểu nỗi khổ của excel làm trên máy cùi nó kinh dị như nào nhi
HamDzui
CAO CẤP
5 năm
@chuot_bach_dai Đâu phải ai cũng là kế toán?

Cái thị trường máy cho kế toán thuộc doanh nghiệp chưa đến lúc Apple nhảy vào...

Ngày nào đó Mac Mini cũng được M$ hỗ trợ... còn ko thì các phần mềm mã nguồn mở cũng có tính năng tương đương
meoden185
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ticktack Thời điểm hiện tại thì ipad k thay thế được laptop đâu... Thực tế là các ứng dụng, tool dành cho business rất ít app chạy trến ios, kể cả MS office cũng chỉ vài cái tính năng đơn giản trên ipad, function excel chuyên sâu thì chắc còn lâu lắm 😆
dinhdoong
ĐẠI BÀNG
5 năm
kinh thặc, hy vọng đắt sắt ra miếng, gom lúa dài dài
nhiet1991
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dinhdoong góc hút máu
maxxis9999
TÍCH CỰC
5 năm
rất trông chờ ipad pro, hiện tại vẫn đang xài ipad 4 từ thời xa xưa, mà giá khiếp quá. giá về vn chắc phải cộng thêm 3-5tr nữa hic
HamDzui
CAO CẤP
5 năm
@maxxis9999 Mình vẫn xài IPad 2
axitbudic
TÍCH CỰC
5 năm
Thôi, mua nhẹ cái bản 11" cho thời trang thôi chứ k ham 😁. Apple hút máu quá. Mua cái Note có cây bút, mua cái này mua thêm cây bút 129 Trump. Moá
dandykts
TÍCH CỰC
5 năm
@tero247 =))))) Xin lỗi bạn, không có thằng kts trưởng nào cầm cái ipad vẽ vời đâu bạn. Ra công trường người ta mở giấy chỉ cho thầu thợ, hoặc giám sát công trình, rồi bàn giao và ghi chú trực tiếp nếu cần. Còn lại người ta về vẫn phải giải quyết công việc và đương nhiên cái gì tốt hơn thì người ta dùng. Mấy thằng ifan rất hay có tư tưởng dùng đồ apple là cha thiên hạ. Riêng mình thì mình ko care đâu đừng chọc mình cười. Mình dân trong nghề kiến trúc này dùng rất nhiều máy móc rồi chứ ko phải là chưa dùng đâu. Túm lại đừng khè, mình sợ!
dandykts
TÍCH CỰC
5 năm
@The_Adventador oh, tks thông tin của bác. Nếu được vậy thì tốt quá, mình đang nói Ipad hiện tại chứ chưa có dịp được dùng ipad vừa ra nên ko rõ nó mạnh yếu thế nào. Ipad vẫn chỉ là ipad và đương nhiên ai cần gì thì dùng nấy!
hhiepbi
TÍCH CỰC
5 năm
@dandykts Mình cũng đang dùng (thích đủ thứ): Ipad, IP, Samsung Tab, Laptop thì vài cái (vừa sưu tầm, vẫn có cái work,..nhưng ấn tượng thật sự chỉ em Vaio TT là mãi không thay đổi 😃 dù giờ thỉnh thoảng ngắm) nhưng thực sự Laptop vẫn là bạn thân từ những năm 1999 đến giờ 😃. Những món còn lại vẫn sử dụng trong những trường hợp khác nhau. Giờ chỉ ước Ipad gọi tel nữa thì bỏ được IP, chỉ cần cầm đt 2sim cục gạch là OK rồi.
dandykts
TÍCH CỰC
5 năm
@hhiepbi những người dùng như bác thì em có phải nói gì nhiều. chẳng rảnh đâu đi tranh biện mấy vấn đề thế này bác ạ. cơ mà ghét thằng cha admin với bọn linh tinh chả hiểu biết mà cứ chửi nhau, hơn thua chỉ vì vài ba cái sản phẩm công nghệ.
Ngon rồi cơ mà dành cho người có tiền chứ em vẫn dùng máy bàn chạy chip celeron ^^
caphedahp
TÍCH CỰC
5 năm
Ngồi chờ hàng lướt sóng sau vài tháng thoai, nước đầu đồ Apple không chơi nổi.
dragonsky09
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thừa tiền tao sẽ mua, nhưng đến lúc thừa tiền thì chắc tao chọn "Không". 😆
Apple đang cố gắng thành cty 2000 tỷ đô đầu tiên nên mọi người hãy ủng hộ nhiều vô😁
anhlt
CAO CẤP
5 năm
vãi giá tiền này múc đc macbook pro làm đc bao vc rồi chứ ko phải ipad này!
Namhle
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhlt Mình đang dùng 10.5 56gb mà thừa nhiều lắm
Namhle
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Namhle Nhầm 64gb
longdaoga
TÍCH CỰC
5 năm
@anhlt Có dùng chưa mà kêu 64gb thiếu bộ nhớ?
anhlt
CAO CẤP
5 năm
@longdaoga KINH NGHIỆM TỪ DÙNG IPHONE MÀ RA NHÉ! H ẢNH ỌT NHIỀU NHANH HẾT
Năm nay Apple tăng cường hút máu các kiểu với đủ thứ cám dỗ khác nhau. Rõ biết là thế nhưng mà ngừoi dùng đành phải chịu vì không có lựa chọn nào khác 😁
codaijaso
TÍCH CỰC
5 năm
@cuhiep khạc.... phoẹt
meoden185
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuhiep Đồng ý là starting price $799 của ipad 11'' là hơi quá 😔
vupicaso
TÍCH CỰC
5 năm
@cuhiep Fan cuồng thì phải mua thôi nhỉ !
HuulocCB
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuhiep làm gì có chuyện "không có lựa chọn nào khác" hả anh cuhiep
Ruiz
CAO CẤP
5 năm
Full 2100$ quá rẻ đưa luôn tờ 5000 khỏi thối
ợ :v mua mẹ con Air với cái eGPU là xong 😁
Co gu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Một cái giá k tưởng...
King.quan
TÍCH CỰC
5 năm
Combo 10.5 và pencil hiện tại vẫn ngon chán. Dành cho Bác nào nhiều tiền thôi. Ở Mỹ thì bán đúng giá thu nhập người dân cao nên mua 2k usd thì cũng chỉ 1 tuần lương là cùng. Về VN thì thuế trên trời gây đội giá và tỉ giá VN quá thấp do đồng tiền VN éo có giá trị nên khiến anh em phải suy nghĩ nhiều
@King.quan Đề nghị mod close topic này lại đã có đâm chém nhau ko khéo máu phải đổ
david dinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@King.quan 1 tuần lương 😕😕😕 làm 1 tháng xịt cả shit ra mới được từng đấy...
@King.quan vãi cả 1 tuần lương chắc chỉ dành cho dân nào có bằng BH trở nên mới dám mua. Và đối với dân đó họ thà để tiền cho thứ khác tốt hơn là thứ này😁
Jasper Fork
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenchien45.3 Tôi ở Đà Nẵng,thu nhập từ lương và các kiểu 1 tháng chỉ tầm 17~18tr . So với mức sống ở đây thì mức thu nhập đấy là cao . Nhưng để mua đc con Ipad thì phải 4 tháng ko ăn tiêu gì hết .
Surface book 2 thôi.
@ThuanNguyen94 Nghe nói sf book bị lỗi tùm lum mình cũng thick nhưng ko dám mua và cái giá cũng ko hề rẻ
abcde_123
TÍCH CỰC
5 năm
Đắt vãi ra.nhưng dùng thích thật
phanjantho
TÍCH CỰC
5 năm
Sẽ làm gì với Ipad pro nếu đã có MacBook Pro?
Raspberry
TÍCH CỰC
5 năm
@phanjantho bác sẽ làm gì với bồ nếu đã có vợ????
codaijaso
TÍCH CỰC
5 năm
@Raspberry chắc vợ bác xấu vãi lìn lol
@Raspberry Xàm
Bồ và vk đều là pn các bộ phận đều cùng chức năng đều giống nhau cả thôi
Bạn nên so sánh bồ và vk giống như con ipad pro cũ và con ipad pro mới mới đúng
Còn macbook pro là 1 cái gì đó khác hẳn về chức năng cũng như hđh nên mục đích sữ dụng hoàn toàn khác nhau

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019