Máy Android của LG sẽ được trang bị công nghệ bảo mật từ McAfee
TDNC
10 nămBình luận: 61

Tuần trước, hãng [TAG]LG Electronics[/TAG] cho biết các thiết bị [TAG]Android[/TAG] của họ dành cho người dùng cá nhân và doanh nghiệp sẽ được trang bị các công nghệ bảo mật của hãng [TAG]McAfee[/TAG] thông qua một thỏa thuận được ký kết giữa 2 bên. Cụ thể, theo dự tính sẽ có 2 giải pháp của McAfee được [TAG]LG[/TAG] tích hợp vào máy Android đó là McAfee Enterprise Mobility Management (McAfee EMM) và McAfee Mobile Security. Giải pháp EMM giúp các nhân viên của các doanh nghiệp tự do lựa chọn các loại thiết bị di động trong khi vẫn truy cập được email, ứng dụng và đảm bảo được tính an ninh, bảo mật khi sử dụng. Còn giải pháp McAfee Mobile Security sẽ bảo vệ người dùng trước những mối nguy hại từ các phần mềm độc hại như Malware, Spyware, Virus...

Theo Ki S. Kim, Phó chủ tịch bộ phận Giải pháp Doanh nghiệp Toàn cầu của LG Electronics nói: "Thông qua việc hợp tác với McAfee, chúng tôi sẽ cung cấp những chức năng cần thiết nhưng dễ sử dụng cho hàng triệu người dùng thiết bị di động thông minh. Trong khi đó chúng tôi vẫn lưu ý tới những vấn đề an ninh mà các doanh nghiệp đang quan tâm, đặc biệt là những doanh nghiệp trước nay đã từng sử dụng các giải pháp của McAfee".

Theo TCMagazine
61 bình luận
"McAfee EMM" nghe tên lạ à nha 😃

LG ngày càng tuyệt. Hay hơn HTC rồi

---------- Post added at 01:30 PM ---------- Previous post was at 01:30 PM ----------

Về đảo chơi thôi bạn =))
tung1238
ĐẠI BÀNG
10 năm
cũng good nhỉ
B.A.D
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hay nhỉ, thế này thì chất lượng phần mềm của điện thoại LG sẽ tăng lên nhiều. Nhưng không biết phần cứng ra sao nhỉ, nhiều người nói hàng LG không bền, băn khoăn quá.
Em đó bóc tem lần đầu thôi mà đày người ta ra đảo kià.Thật là tinh tướng.
Android thông manh vậy,cần chi tới macafee.Nhớ là thằng mcafee bị microsoft mua lại rồi mà,cho ra microsoft shield defence.
Avatar đẹp quá vậy trời, còn đẹp hơn cả mấy em mẫu ở trên
android "thông manh" thật nhưng bảo mật là vấn đề lớn của android đấy cô em xinh đẹp...;)
atkhus
TÍCH CỰC
10 năm
úi, xinh quá, avatar yêu quá
Intel mua lại MCAfee nhé bạn , ko phải microsoft.
Cái này không xài ở VN đựoc đâu, vì fải connect wifi or 3G liên tục 😁
kimanbn
TÍCH CỰC
10 năm
mẫu đẹp còn điện thoại thì...........xấu
hunterval
TÍCH CỰC
10 năm
em thấy mẫu giả giả sao ấy, trắng nhợt nhạt, hihi
xathu555
ĐẠI BÀNG
10 năm
😁 phải nói là chưa phù hợp với dân ta
Dạo này sâu android nhiều quá, lg đi tiên phong trong lĩnh vực bảo mật khi kết hợp với mcafee. Còn kaspersky, norton,.....chưa hãng nào kết hợp. Có khi nào bkav của bác ''quảng nổ'' nhà ta được chú ý không nhỉ
Có khi Zing Phone liên kết với BKAV Mobile Security cũng nên 😆
bác quang nhà mình không chời vs hàng free 😆
txtruong_87
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko biết 2 người đẹp kia có sử dụng McAfee ko nhỉ!hehe
Người dùng bình thường thì đâu cần bảo mật gì, Kiểu dáng thì không thích lắm...........
Tội nghiệp, Android giờ phải cài thêm ct chống virus à =)), iOS thì khỏi phải rắc rối với những thứ này , Android sớm muộn cũng teo.
buicuon
ĐẠI BÀNG
10 năm
hdh nào cũng có 2 mặt bạn a !
có câu ; hãy nhìn lại m trước khi phê phán người khác
qh3_91
TÍCH CỰC
10 năm
😆 Bạn đất khủng khiếp... Os nào tiềm năng cũng đều có malware, virus, iOs chưa phải là Os bảo mật tốt nhất đâu... Fan cuồng quá đấy bạn trẻ ạ
thế à, còn Android cóp dữ liệu vào máy dễ như ăn cháo, chả phải lằng nhằng mấy thứ như iOS :giggle:
trước khi chê cái gì thì cũng nên nghĩ đến tính 2 mặt của nó rồi hãy chê nhé :smug:
conanmk
TÍCH CỰC
10 năm
Cài phần mềm bảo mật không biết có xài đc đồ ..... Ko
android của Lg dùng mcafee ! Oách thật. Kg sao bảo mật càng cao càng tốt.
Chắc cho xài thử thôi, muốn full phải đóng phí.
quocct3000
ĐẠI BÀNG
10 năm
android bảo mật chưa tốt, không biết sản phẩm này của LG thế nào đây.......
nrk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang hy vọng em Optimus Black của mình sẽ được cập nhật cái này sớm. Chứ giờ xài AVG free thấy hơi hơi có tí chủ xiu xíu lo lo!
Sẽ an toàn hơn để dùng di động làm việc và lươt wed nếu có trình bảo mật
Điểm Benchmark của Optimus 2x luôn cao hơn Sénsation

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019