Mấy bác cho em hỏi, muốn chỉnh để bỏ qua bản update bên dưới thì mình làm sao ạ? Với lại sao máy...

Kahng Shift
8/10/2019 3:41Phản hồi: 8
Mấy bác cho em hỏi, muốn chỉnh để bỏ qua bản update bên dưới thì mình làm sao ạ? Với lại sao máy em disable Windows update trong services luôn rồi mà trong lần mở máy sau nó cứ tự động bật lên lại? Mong được mấy bác giúp!
Update for Windows 10 Version 1903 for x64-based Systems (KB4515384)
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

FelixN
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bạn vào run->%windir%\softwaredistribution\download xoá những gì trong này. nếu đã updated rồi thì vào control panel/ programs and features/View installed update/ search KB rồi xoá. Còn việc tắt auto update bạn search google nhé.
Kahng Shift
ĐẠI BÀNG
5 năm
@FelixN mình coi mấy cái rồi í chứ, tắt xong rồi disable trong Services luôn mà hôm sau nó vẫn cứ tự bật, chỉ chưa xài tool bên ngoài thôi. K biết có dính dáng gì với thằng Kaspersky k? vì mình đang xài nó.
Kahng Shift
ĐẠI BÀNG
5 năm
@FelixN mà k hiểu sao cái bản update đó nó bị lỗi mà thằng Mic nó k khóa lại được ak ta?
FelixN
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Kahng Shift Microsoft muốn mình feedback lỗi cho họ mà, nên cứ ra, lỗi thì ra patch thôi. Còn vụ ko tắt đc update thì mình chịu thôi, xem rồi mà làm ko đc có thể máy bạn bị gì khác rồi. 😃
The Dust
TÍCH CỰC
5 năm
Kahng Shift
ĐẠI BÀNG
5 năm
@The Dust để tham khảo thêm thông tin thế nào bác ạ, vì mình ngại xài tool này nọ, vì máy công ty mà
The Dust
TÍCH CỰC
5 năm
@Kahng Shift ukm, tool này nó tắt hẳn update luôn, nếu ngại xài tool thì phải tắt ở trong group policy, Regedit các kiểu luôn, chứ tắt service 1 mình thì khởi động nó sẽ tự bật lại.
stop service 1 thời gian sau tự động bật lại nha, có thể dừng update trong 7 ngày, 7 ngày sau nó bật lên thì dừng tiếp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019