Mấy bác dùng Viettel hay VNPT một tuần này có cảm thấy mạng như bị bóp băng thông không ? Nhất là...
Captain Rogers
5 tháng trướcBình luận: 21Lượt xem: 567

Mấy bác dùng Viettel hay VNPT một tuần này có cảm thấy mạng như bị bóp băng thông không ? Nhất là từ khoảng 8h tối trở đi. Tôi dùng VNPT thì vào mạng gì cũng lag. Facebook, Twitter, Youtube, Reddit phải bật VPN mới truy cập được mà chạy như rùa bò Có chuyện gì xảy ra thế không biết ?

có mạng nhà tôi cũng thế
@adudu8888 Bóp băng thông cùng lúc thế này tôi nghi lắm
Viettel cũng thế ai gọi đến toàn thuê bao
@Khanh_Ichi Mình gọi VNPT bọn nó còn chơi tắt máy luôn
@Captain Rogers Cắt dây hết ở cột cho nó đến sửa thế 😃 nhưng đừng để ai biết k nó phạt
đến cả wifi của viettel còn bi
@Tunni9x Wifi VNPT cũng đơ luôn bác
Giờ vào Tinhte còn lag nữa chứ đừng nói Facebook
@Captain Rogers wifi viettel đến tối có khi không vào được gì
vt tối ngày cũng bị đây
Mỗi khi có biến thì con cá mập lại cắn cáp. Thiệt tội em cá mập có tội tình chi. Mình định reset máy vì vào mạng giật lác. Hoá ra tình hình chung.
Đợt qua đợt này xem sao đã bác ơi.
Hiện cáp quang biển vẫn chưa fix xong nên mấy dịch vụ quốc tế vẫn còn chậm nha bác.
Hồi trước t12 mình xài viettel cu tối đến đo tốc độ ko dc 1mb, gọi hoài bên viettel nó kêu đường truyền vẫn bình thường, den lan thu 4-5 j đos mình gọi nó xong và cầm kìm bấm cmn dây mạng luôn và sáng hôm sau kêu fpt vào mắc cái khác 😆
Xác nhận Viettel ở HN mấy tuần bay cực sida. Ban ngày mình đi làm ko có ở nhà nên ko rõ, nhưng tối thì chậm kinh hoàng.
Xin báo là mạng viettl đang có sự cố cáp biển quốc tế nhé, nên xin đừng gọi tổng đài chửi, vô ít thôi ạ, tụi mình nghe rồi cho qua chứ cứ phải đợi KT quốc tế Khắc phục thôi, mấy ông bác cứ gọi chửi chả đc gì mà còn tốn hơi
Quá bóp luôn, xem bộ phim phải chạy từ nhà WC ra giường rồi lại chạy vào nhà WC chán ghê
Mk cũng vậy,cứ tầm tối là lại chập chờn,rất khó chịu
Theo mình thì có tham khảo mấy anh viettel là cáp quang bị đứt nha! Vả lại thông tin này dường như bị các nhà mạng không muốn gây hoang mang hay tin đồn thất thiệt, nên chẳng có tin nào được đăng. 😆))
@QuangminhLT Hóa ra là vậy
Mình đang sử dụng mạng gói Internet Viettel FTTH Net 1. Thời gian trước bị đứt cáp thì không sai. Nhưng trong thời gian gần đây, mình có để ý một số vấn đề liên quan đến mạng. Dường như nhà mạng đang bóp băng thông, nhất là người tiêu dùng sử dụng gói Internet cố định. Với theo ý mình biết thì mình đã thử sử dụng 3G/4G đều rất ổn định. Vả lại gần đây mình còn dùng tên miền đăng ký của No-IP.com; và dường như không sử được, mình cảm thấy có vấn đề ở đây.
Thứ 1 mình đăng ký tên miền đúng với cấu hình của nó.
Thứ 2 mình không thể sử dụng được với Internet gói cố định ở nhà.
Thứ 3 mình đã check và sử dụng trên 3G/4G đều vào được, và dĩ nhiên nếu các bạn đang dùng mạng nhà thì sử dụng VPN ảo đều mở bình thường.
Thứ 4 các bạn cứ tới 7h hay 8h tối đến 11h (khoảng này) dường như facebook, instagram đều vô cùng chậm. Cảm giác lướt mạng 2G.
Vậy cuối cùng vấn đề này tại sao lại không dùng như bình thường được?
Nhà mạng cố tình hạn chế kết nối?
Tui cũng đang bị. Khùng quá. Mà dung lượng tốc độ cao 30G cũng lướt tiktok như cc. Youtube vào là đứng hình.
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019