Mấy bác ơi, em mới mua con máy Dell e6540 có SSD 256gb, trước giờ không rành về ổ đĩa lắm nên mua.

Vọc Máy Tính
4/3/2019 16:45Phản hồi: 14
Mấy bác ơi, em mới mua con máy Dell e6540 có SSD 256gb, trước giờ không rành về ổ đĩa lắm nên mua.
Thằng bạn em bảo là làm gì có máy chỉ có một SSD, một là HDD luôn, hai là vừa SSD vừa HDD chứ. V
Vậy máy em mua là hàng dựng hả mấy bác :<
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn đó nói đúng nhé, máy thông thường chỉ có 1 slot HDD (laptop đời cũ) hoặc 1 HDD + 1 M2 SSD (đời 7, 8, 9). Còn khả năng khá nhỏ 1 số máy trang bị 1 SSD ngay từ đầu, ổ cứng lai SSD + HDD thế hệ đầu hoặc máy nhiều ổ cứng (workstation ấy).
Đối với máy chỉ có duy nhất 1 ổ cứng thì coi coi máy đó có ổ đĩa quang tháo đc ko, tháo đc thì tháo ra rồi mua caddy bay lắp SSD vào là xong.

Laptop bây giờ bạn kiếm đc hàng dựng mình cũng mừng lắm vì chất lượng cũng ngang ngửa hàng chính hãng trong khi rẻ hơn nhiều.
Gialam
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bác ơi cho em hỏi ti, em có con HP Pavillon x360 sx năm 2017, có HDD 500GB 5400rpm, nó chậm quá đi, em muốn thay cái SSD. Các bác chỉ cho em chỗ nào thay với. Em cám ơn ạh.
Const381
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Gialam Tự mua về thay! Thay cũng đơn giản mà, lên Youtube xem cái clip với cần một cái tô vít là làm đc. Mình thay cho bạn bè suốt
thangft
ĐẠI BÀNG
5 năm
dựng hay o làm sao phân biệt kiểu đó đc có thể đó là chính sách hoặc cách bán hàng bên họ thôi họ gắn cái ssd cùi nhưng tốc độ vẫn gọi là nhanh giá thành cũng ko kéo lên nhiều khách hàng dùng thấy ok mà giá rẻ ai mà ko thích.
Máy một SSD là bình thường mà. Chỉ là cái ổ, thay HDD hay SSD vào chẳng được. Máy mình cũng đang 1 SSD nay
hỏi anh Google là biết cấu hình gốc liền thì sẽ biết mua hàng dựng hay không
thèn bạn bạn nói nó update đi
hàng dựng hay ko ko quang trọng. quan trọng đã qua sửa chữa chưa. còn với dell muốn biết chính xác mở máy ra check tag linh kiện là ra hết mà.
mua máy cũ đúng không. không quan trọng, dùng ngon là được, bạn mà mua về chỉ HDD cũng tốn têm tiền mua SSD lắp vào à
Máy một SSD là bình thường thôi, có thể con máy đó trước có HDD tốc độ truy xuất chậm nên cửa hàng thay cho con SSD tốc độ truy xuất cao hơn nhưng giá thành tốt thì cũng đâu có sao đâu bạn. Kiểu gì mua máy về ổ HDD cũng thay thành SSD thôi mà 😃
nam_72
TÍCH CỰC
5 năm
Thằng bạn nào nguy hiểm thế không biết. Máy cao cấp giờ đâu còn Hdd nữa.
e6540 gốc là HDD 500GB, chắc đã được thay lại thành SSD rồi.
Const381
ĐẠI BÀNG
5 năm
VỌC máy tinh nếu có ssd rồi mà cần mở rộng bộ nhớ thì mua thêm cái ổ cúng di động là xong! Thích dung lượng bao nhiêu mua bấy nhiêu. Không phải lắp hai ô cứng là gì cho mệt
LaptopK1
TÍCH CỰC
5 năm
Dell E6540 của bạn có 1 khe cắm ổ 2.5inch, ổ DVD có thể thay = caddy bay lắp ổ cứng 2.5inch
ngoài ra Dell E6540 có hỗ trợ 1 khe SSD msata nữa nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019