Mấy bác tư vấn giúp dàn nhựa nouvo LX

kangwoo
28/8/2011 11:51Phản hồi: 20
Mấy bác tư vấn giúp dàn nhựa nouvo LX
Xe mình hiện bị như zầy nè :
Miếng nhựa nhám dưới lót chân trái bị chấn động mạnh nên nứt gãy 1 số lỗ ốc, bị thụt vào trong 1 đoạn, kéo theo những chi tiết khác, dẫn đến 1 số chỗ bị vênh, nứt và hở tiếp xúc
Làm chỗ này bị lệch luôn nè 😔
Theo mình nghĩ thì thay miếng nhựa dưới lót chân trái sẽ cải thiện được, nhưng nếu kô được hoàn hảo như mới mình đang tính thay luôn cả miếng đen dưới gầm và miếng ốp nhám lớn.
Bro nào nắm giá dàn nhựa nouvo LX thì tư vấn giúp mình giá của 3 món trên trong tầm khoản bao nhiêu tiền, mình xin cảm ơn nhiều.
1- miếng nhựa dưới lót chân.
2- miếng ốp dưới gầm.
3- nguyên tấm ốp nhám lớn.
:( đau lòng wúa đi.
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BomVDHP
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác đã thử tháo ốc mấy chỗ đó ra nắn lại chưa ạ?
đã đưa vào cho 3s nó nắn rồi mình nắn thêm ít nữa mới nhìn đc như vậy 😔
BomVDHP
ĐẠI BÀNG
13 năm
sac, vào 3S sao bác Ko coi lun cái catalo giá mấy cái cần thay, thay 3 cái này kỉu gì cũng bay hơn 500k...
cái 3s này nó hơi bé nên nó kô kiêm phụ tùng, muốn mua phụ tùng phải wa gần đó mới có zzz nghèo còn gặp cái eo, mà chắc thay miếng nhỏ trc, không cải thiện được nhiều thì thay tiếp cái ốp gầm, vẫn kô khít thì thôi nhắm mắt mua luôn miếng lớn chứ biết làm sao đc. hức
BomVDHP
ĐẠI BÀNG
13 năm
vâng, chúc bác chi ít ít nhưng đc như ý!
Hum trước em bị đổ xe. Đá chọc zô bể mất miếng ốp trước tay lái ( cái miếng bọc từ tay thắng bên này qua tay thắng bên kia ak!) Miếng nhỏ tí éc thôi mà hết 170k đó! Với tình trạng của xe bác thì ... 700k là ít.
hix, bị ở nhiều mảnh nên mình chưa hỏi bên 3s, còn 1 chỗ nữa là ốp lườn trái bị nứt 1 đường, nếu thay thì hết thêm 420k bao gồm 1 ốp lườn 4 tem 1 chữ nouvo nổi, sao số mình lận đận thế kô biết
Nếu ở hn thì chắc bạn biết phố Nguyễn công Trứ, và phố Huế, mấy cái nứt của bạn không thành vấn đề!
Nhưng cần thận khu vực ý lắm thằng sửa xe thất đức. Một lần mình đi hàn nhựa xe viva của mình sau vụ crash.

Khi ấy mình đi theo 1 tên thợ đến một chỗ lấy yếm về (là nơi sơn yếm, cách nơi hàn) thì lắp xong ok, giá cũng vừa phải, nhìn ngon như mới. Ngay khi định rắt xe ra về, một thằng thuộc loại bâu xâu từ lúc nào, nói «xe anh đi thế nào cong cả phuộc kìa».

Té ra một trong những thằng bâu xâu đó trong khi mình đi lấy yếm ban nãy đã đạp ngang trực tiếp vào phuộc (vết dép còn).
Lúc đó tức nổ mắt, nó còn mời sửa rẻ thôi 1.2mil.

Hồi đó sv lành tính nên vác xe ra chỗ khác sửa và buông một câu : ở đời lắm thằng khốn nạn, cả nhà nó làm trâu chó!
BomVDHP
ĐẠI BÀNG
13 năm
thời này nó thế rồi bác ơi, vì tiền có việc gì mà bọn bẩn đó từ đâu...bởi vậy mà cảnh giác cao độ mọi tình huóng, đứa nào mon men tới gần xe mình là mình nên để ý:unsure:
keke, nhìn hình như là chủ thớt đi nouvo RC phải k nak.hehe, mấy cái đó chắc tháo banh ra rùi nắn từng cái 1 thôi
còn k nữa nếu muốn mới thì thay luôn chỗ đó đi, bữa mình hỏi giá full dàn nhựa của nouvo là hơn 2 triệu 1 xíu, keke
vậy xe bro ngã wa phải xe mình thì bị nó tông ngang đít bên trái, way bánh xe ngã wa trái, dàn nhựa bóng với đèn đóm này nọ thì kô bị gì hết, chỉ có ốp lườn trái nứt 1 đường, 3s nói thay chỗ đó thì hết 420k cơ 😔 nên mình nghĩ nứt tí xíu dặm lại chắc cũng kô ai để ý, còn chỗ để chân thật ra cũng chẳng ai để ý nhưng mình ghét nó xộc xệch nên tính thay luôn cho nó đỡ ấm ức
uhm, chỗ nào trông khó coi quá thì cứ thay cho mát bụng, cái xe nó xước mà trong người khó chịu lắm.hehe
xe mình mà mama đi, qua đường thì gặp phải thằng bán vé số nên phải bẻ lái tránh nó, ai dè bẻ gấp quá mà xe thì nặng nữa, bà trụ k chân k đc nên cho xe ngã tự do.hehe, cũng may là cả người cả xe k bị j mấy...
tuốt lại từ từ cho đỡ lúa cũng đc, lại đỡ xót nữa.có đc đền bù j k ?
Có chụp đầu thằng đó lại, nhưng nó nhìn thê thảm te tua quá, hình như xe nó thì gãy cả cổ nữa, thêm thằng bạn nó than thở này nọ làm bốc vác cực khổ zzz nên mình chỉ bắt nó bồi thường cái tấm ốp lườn bên trái thôi, 420k ý còn lại mình chịu , cũng do xe mới quá chứ nếu đi lâu rồi thì chắc mình cũng chả thèm bắt đền nó
ừa..nghèo còn gặp cái eo, bó tay thiệt...thui thì chia bùn cùng bác, ráng chăm sóc con xe cho nó cẩn thận, từ từ rồi nó lại mới thôi mà.hehe
tiện thể cho mình hỏi luôn xe bro có đổi lốp sau kô ? mình đi có cảm giác lốp zin có vẻ kô được bám đường cho lắm, nhất là đi đường ướt chả bao giờ mình dám ôm sát
xe mình thì mình k có đổi nak, nhưng mà cũng có nhiều người đổi lốp sau lắm, đổi lốp bự hơn..đi thì có vẻ nặng xe hơn 1 chút, đc cái bám đường rất tốt.^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019