mấy bạn xài iphone XR cho mình hỏi xíu là mấy bạn thấy cái chỗ màn loa, màn micro nó có hay bị rỉ...

lehuuthe1202
27/5/2020 8:26Phản hồi: 19
mấy bạn xài iphone XR cho mình hỏi xíu là mấy bạn thấy cái chỗ màn loa, màn micro nó có hay bị rỉ sét hay là bị đen đen so với bình thường hay ko?
mình xài iphone XR thấy nó bị đen đen như vậy hơi khó chịu, sợ là do hôm bữa bị dính nước cái nó làm rỉ sét màn loa ngoài, màn micro?
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hunglatao1
TÍCH CỰC
4 năm
Làm gì có con máy iphone nào bị rỉ đâu ạ. Từ màng loa thoại,loa ngoài,vỏ chưa thấy đồ zin bị rỉ sét bao giờ. Nó có bám bụi thì lau lại sạch. Bạn có lấy giấy ráp đánh bay hết lớp mạ ở ngoài dùng cũng ko bị rỉ
Toàn nhôm kính thép hợp kim cao cấp chứ sắt đâu mà rỉ ạ
@hunglatao1 Hi vọng là do mình lo lắng sợ hư 😔( cám ơn bạn nhiều 😃
Trước sài con iphone có gặp bởi khi đó hay dùng tăm để vệ sinh. Chưa ro làm bằng gì nhưng khả năng cao do chầy sơn
@Đức Nguyên HD Hôm bữa mình làm dính nước vào màn loa, micro nên hơi sợ, máy này còn dùng tốt tới 7, 8 năm lận nên lo lắng
@lehuuthe1202 Uhm nếu tới nay mà em nó vẫn ok âm thanh không khác là thì yên tâm dung đi bạn
Bụi bám thôi mà. Mấy chỗ đó theo mình apple không làm bằng sắt đâu vì vừa nặng vừa dễ rỉ sét.
@Jamesbond Tại hôm bữa mình có làm dính nước vào, với lại mình thấy màn loa bị đen còn màn micro thì ko nên lo quá.
@lehuuthe1202 Mình đã từng dùng và chụp hình quay phim dưới nước với 7, x, xr, 11 đều không vấn đề gì cả. Nhưng mỗi lần “tắm” xong là mở nhạc thật to để điện thoại đẩy hết nước ra ngoài.
@Jamesbond uhm 😃, cũng hi vọng máy mình ko bị gì, vì mình từng dùng khăn có xà phòng lau luôn đt là một, hai nữa là mình thấy màn micro thì ko bị đen mà màn loa bị đen nên mình sợ, hi vọng chỉ là cảm tính thôi.
không có chuyện rỉ đâu bạn, chắc là cảm tính thôi
tcl1972
CAO CẤP
4 năm
Chắc bị bẩn thôi, không thể có chuyện rỉ được
@tcl1972 Hi vọng là do mình cảm tính lo lắng sợ hư thôi 😔( cám ơn bạn nhiều 😃
đen chắc bẩn thôi chứ không bị gỉ hay gì cả 😁
@Mikeknowsme Hi vọng là do mình cảm tính lo lắng sợ hư thôi 😔( cám ơn bạn nhiều 😃
Mình đang đung XR đâu thấy gỉ sét đâu bạn, có thể bụi bẩn bám dzô đó
@BlackBerryz Hi vọng là do mình lo thôi, tại dạo trước mình có lau đt bằng khăn có xà phòng, sau đó lau nước lại, mà mình thấy màn micro ko đen mà màn loa lại đen nên hơi sợ
Huy.Apple
TÍCH CỰC
4 năm
Không nhé , xr tôi acti từ 3/2019 đến này 5/2020 rồi vẫn bt .
@Huy.Apple hi vọng máy mình ko bị gì, cám ơn bạn.
Đang xài XR không thấy bị gì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019