Máy bay Emirates có phòng riêng, TV 32", cửa sổ ảo nhìn được hai bên, cho tùy chỉnh nhiệt độ

Duy Luân
1/12/2017 22:31Phản hồi: 64
Máy bay Emirates có phòng riêng, TV 32", cửa sổ ảo nhìn được hai bên, cho tùy chỉnh nhiệt độ
Emirates vừa hoàn thành chuyến bay đầu tiên của chiếc Boeing 777 có trang bị phòng ở dạng suite riêng cho khách. Những người rất giàu bay trên máy bay này có hẳn một căn phòng riêng rộng 3 mét vuông với ghế "không trọng lực", cửa sổ ảo, tai nghe chống ồn Bowers and Wilkins E1 được thiết kế riêng cho Emirates (nhưng vẫn dựa trên chiếc B&W P7), kính tiềm vọng, màn hình LCD 32" Full-HD với hệ thống giải trí hỗ trợ 2.500 kênh, remote không dây, đèn có thể điều khiển tùy tâm trạng, thậm chí còn chỉnh được nhiệt độ phòng từ 18 đến 26 độ C. Emirates cho biết thêm đây là căn phòng trên máy bay có màn hình TV lớn nhất trong số các máy bay thương mại. Chưa hết, khách ở trong những phòng này sẽ được miễn phí dịch vụ đưa đó từ nhà ra sân bay bằng chiếc Mercedes-Benz S-Class.

Nói về cửa sổ ảo, chúng được đặt ở phía hướng về hành lang nhằm giả lập cho khách cảm giác quan sát được cả hai bên máy bay (chỉ áp dụng với các căn phòng nằm dãy giữa, hai phòng hai bên thì có cửa sổ thật rồi). Hình ảnh được truyền thời gian thực từ camera đặt bên hông của phi cơ. Chiếc ghế không trọng lực lấy cảm hứng từ NASA được cho là có lớp da rất mềm mượt và tư thế nằm trên ghế giúp giải phóng lực nén lên đầu gối, lưng, cổ và tăng độ thoải mái cho hành khách.

Có 6 căn phòng suite như vầy trên một chiếc Boeing 777, tất cả đều có cửa cao, rèm, một cửa sổ nhỏ để gọi phục vụ, hỗ trợ gọi video call. Từ đây đến năm 2019 Emirates muốn lắp đặt sản phẩm này trên nhiều nhất là 9 chiếc 777-300ER. Thật ra ban đầu họ tính dùng nó cho Airbus A380 nhưng không có đủ thời gian để làm, cũng không có ý định sẽ thiết kế lại phi đội 777 hiện tại của mình cho căn phòng này.

Bên dưới là 2 video và hình ảnh kĩ hơn về căn phòng sang trọng này, mời anh em xem.

Emirates-New-First-Class-3.jpg Emirates-New-First-Class-4.jpg Emirates-New-First-Class-2.jpg Emirates-New-First-Class-5.jpg

Nguồn: The Verge
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trước kia mình không thể nghĩ là có ai có thể đủ điều kiện chi 30-40 ngàn đô cho vé máy bay, vé tàu First class. Nhưng đọc cuốn The wizard of lies mới thấy giới siêu giàu thực sự quá quá quá nhiều tiền. Đầu tư vài trăm triệu đô, vài tỉ đô không phải là chuyện lạ. Nên người ta dư điều kiện tiêu xài như vậy.

Đi tàu, đi máy bay: First class > Business class
Ước gì.....
ShiLveR
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Airblade14 Kiểu như bác có 100 triệu vnd thì bỏ ra 30-40k mua vé xe là đơn giản thôi mà 😃
@clapika e chưa có thông tin. Bác tìm xem thử nhé
@boyngo1988 bác cứ xem như bác có 700, 800 triệu vnd tiền mặt, rồi đi xe khách giá vé 30,40k vnd chuyện nhỏ đúng ko bác. Cũng giống như khách hàng đi vé hạng sang kia có 700 triệu USD mua vé máy bay 30k USD thôi ấy mà.
@Airblade14 Ko có bồn ĩa nhỉ?!
suddenboy
TÍCH CỰC
6 năm
Có $ thì quá sướng ?
@suddenboy Sức khỏe nữa b, dù tiền mua được vài phần sức khỏe nhưng còn lại đột nhiên ung thư thì cũng bỏ thôi.
libieu
CAO CẤP
6 năm
@cosmos47 Trong trường hợp đó thì người giàu và người nghèo ai là người có khả năng bị ung thư cao hơn và có khả năng chi trả điều trị tốt hơn 😁
đi máy ta chỉ mong đến nơi an toàn đừng rơi giữa đường , còn lại đéo 😁
Có rất nhiều tiền thì họ muốn gì chả được. Trong thời gian nghỉ trên máy bay họ còn làm được nhiều tiền hơn ấy chưz
lamqsb
TÍCH CỰC
6 năm
@vodanhdaisu lấy tiền mua sự thoải mái cho đầu óc để tập trung cho cv. Giống như hồi SV thì ở trọ 3-4 đứa 1 phòng, giờ đi làm thích ở 1 mình cho thư giãn
Đây chính là ước mơ nhỏ nhoi nhưng vô cùng khó thành hiện thực của cuộc đời mình
Khẳng định là tiền bạc mua được hạnh phúc
Còn ai mà bảo ko mua được thì do là do họ ko có tiền thôi
@sướng từ nhỏ Bạn thân mến, trên đời này mọi thứ đều là giả hết. Ý thức chỉ là sự phản ánh thế giới quan vật chất. Cách bạn phản ánh thế giới này thế nào là lại là do chủ quan. Tình cảm thì cũng vậy, nay nó nồng cháy, mai nó nguội lạnh là do cách bạn cảm nhận, nó giả hay nó thật cũng là do cách bạn nhìn coi nó là giả hay bạn coi nó là thật. Người có của cái thì cách phản ánh của họ tươi sáng hơn bất kể dù thế nào, kể cả dù họ có bệnh tật thì cách họ đối mặt cũng tích cực hơn.
Dù giàu hay nghèo thì ai cũng có người thương kẻ ghét, cũng phải đi qua sinh lão bệnh tử, đó là lẽ tự nhiên và bạn đừng nên đưa những lý lẽ tự nhiên để chống lại một điều hiển nhiên
@batmanletruc tại sao có người rất giàu nhưng vẫn tự tử ??? 😔
@Triệu La Bách Lúc nào mình giàu, mình sẽ trả lời cho bạn
Còn giờ thì mình chịu
ndacthien
TÍCH CỰC
6 năm
@batmanletruc Nhưng để có tiền thì nhiều khi phải đánh đổi hạnh phúc. Đôi khi ta gặp những người hạnh phúc vui sống cực kỳ nhưng tiền bạc cũng chẳng có dư giả gì. Còn đa phần những người giàu có, tiền bạc như núi mà chẳng có hạnh phúc gì đâu bạn, suốt ngày trong đầu họ chỉ nghĩ đến công việc, đến kiếm tiền, rồi giữ tiền!
thaiminhfd
TÍCH CỰC
6 năm
Ngồi xóc lắm các bác ạ, Quảng cáo thế thôi. Em về đau hết mình mẩy, lại tốn tiền đi massage
tuann2
TÍCH CỰC
6 năm
@thaiminhfd Có thể là tại massage nên nó nị đau đấy, thôi làn sau đi ms đừng happy ending nữa nhé.
ndacthien
TÍCH CỰC
6 năm
@thaiminhfd Ghế đấy thiết kế để nằm, ai biểu lên ngồi chồm hổm chi cho nó xóc!
chautn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thaiminhfd Ai bảo bác đội mũ bảo hiểm, ngồi chồm hỗm làmngif
bangtown
ĐẠI BÀNG
6 năm
why ? why ?, why ?, somebody please tell me why I am poor ?
aman
TÍCH CỰC
6 năm
@bangtown Còn vào tinhte khua bàn phím thì còn nghèo...
first class của Emirate ko chỉ là vị trí ngồi trên máy bay .S600 Maybach cũng bthưòng với họ

nếu có thể tới sớm 2tiếng ,khách sẽ đc sưóng hơn nhiều .trong 1số sân bay ,sẽ có resort complex của Emirate .toàn bộ dịch vụ đều là 5-star
khách đc đưa tới phòng riêng ,có đầu bếp tới tận phòng để tư vấn ,nhận order ,nấu và sau đó phục vụ luôn .đa số sẽ đi bơi ,sauna ,massage rồi về phòng nghỉ ngơi .tới giờ thì đc 1flight attendant dẫn lên máy bay theo lối đi riêng ,thừong là cuối cùng ,lên là bay luôn
no queue ,no check-in ,just smile 😃
aman
TÍCH CỰC
6 năm
@kixx Mình làm ngành Hàng không hơn 20 năm lần đầu tiên nghe thấy chuyện này, đúng là bọn Arab nó ở đẳng cấp khác thật
phamlong
TÍCH CỰC
6 năm
@aman
@aman dịch vụ thì nhiều ,nhưng khách ko dùng hết vì ko có nhiều thgian như vậy (chỉ ko có 'dịch vụ ' hooker thôi : ))) )
tiền vé bằng lưong cả năm ,trong khi người ta đi như đi chợ 😁
chautn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kixx Khách ở level này làm gì có thời gian 2 tiếng để thảnh thơi? Rảnh tý là họp và họp rồi.
@chautn vậy nên mình mới nói 'nếu '
vài triệu đô thì làm tối ngày
trăm triệu đô thì rãnh hơn tí xíu
vài tỷ thì cviệc đã có nviên thực thi ,họ đi ngao du ,golf ,clubs.. đê nói chuyện ,tìm kiếm cơ hội : )
Đã vl, nằm ngủ nghe nhạc phê lòi 😁
.acu.
TÍCH CỰC
6 năm
tinhte bữa nào trên mông thử đi 🆒
phamlong
TÍCH CỰC
6 năm
Mấy anh dầu lửa này sẵn có dầu giá rẻ khi nạp dầu máy bay tại sân nhà, nên mấy hãng HK khác cạnh tranh cũng đuối với mấy anh í
tuann2
TÍCH CỰC
6 năm
Người giàu khổ thế đấy, đi máy bay cũng bị nhốt 1 mình một phòng.
gọi là kính viễn vọng chứ sao là kính tiềm vọng dc mod ( kính tiềm vọng là loại kính ống chữ L dùng cho tàu ngầm và công sự)
totalhn
TÍCH CỰC
6 năm
Hóng ngôi sao phim người lớn review căn phòng này hehe
duyvankm
TÍCH CỰC
6 năm
Ai bảo tiền không mua được hạnh phúc? Nhưng ngay cả khi bạn không có tiền bạn cũng khó mà cảm thấy hạnh phúc được.
hungkee
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chắc phải hạng thương gia mới được phục vụ như vậy chứ hãy nuôi nhưng mình còn lâu
zZkakasiZz
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá lên mấy chục ngàn $$ mà phòng không có cách âm, dỏm quá thôi ra ngồi gế economy.
Nói vậy thôi có khách rồi tui đi chạy grab tiếp đây.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019