Máy cắt chìa khoá tự động hoàn toàn ở Home Depot

18/4/2024 21:31Phản hồi: 82
Máy cắt chìa khoá tự động hoàn toàn ở Home Depot
Đi cắt chìa khoá bằng máy tự động ở Home Depot

Ở Việt Nam mỗi lần muốn đi cắt chìa thì chúng ta thường kiếm mấy xe làm khoá, nhưng ở Mỹ thì công việc này nhanh gọn hơn rất nhiều. Chuyện là là mình có nhu cầu cắt thêm một số chìa khoá nhà để sử dụng. Bạn mình dẫn mình ra một siêu thị chuyên bán đồ gia dụng ở Mỹ tên là Home Depot. Tại đây họ có một cái máy, kích thước cỡ bằng một cây ATM. Máy này có thể làm ra chìa khoá tự động hoàn toàn với tốc độ khoảng một phút mỗi cái.

Để cắt, việc đầu tiên cần làm là đút chìa khoá gốc vào khe quét chìa để máy tiến hành quét chi tiết của khoá. Sau đó, chúng ta chọn phôi chìa theo ý thích. Có rất nhiều thiết kế phôi chìa khác nhau, với mức giá tương đối khác biệt. Phôi chìa cơ bản nhất có màu vàng, giá là 3.97 đô la. Sau khi chọn xong, máy sẽ tự động cắt chìa và thả thành phẩm xuống khe bên dưới để lấy. Cắt xong thì anh em đem chìa ra máy thanh toán, tự động quét barcode và thanh toán. Mọi thứ cực kì đơn giản và nhanh chóng.

82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiện với người rành công nghệ thôi chứ nông dân cứ ra xe làm khóa dạo cho khỏe. Giờ mấy xe làm khóa dạo cũng có máy làm tự động rồi, làm chắc cũng chỉ vài phút
@lequangquynh Nhiều người lớn họ nhìn thấy đồ công nghệ là họ sợ rồi bạn ạ.
Cái ti vi còn ko dám bấm ấy chứ nói gì tới cái máy này.
Bấm sợ hỏng, bấm sợ sai, bấm sợ nọ sợ kia.
Chị mình có 40 tuổi thôi mà chỉ mãi mới dùng được cái tivi.
Bố mẹ mình thì còn tệ hơn, chỉ cả năm vẫn SỢ
Thế giới nhiều loại người. Đừng tưởng ai cũng như mình.
Mộc9
ĐẠI BÀNG
một tháng
@Dr.Son Mẹ mình 70 tuổi đánh liên minh này. Nick he0lujnd, chơi hơi gà nhưng thích chơi. Quan trọng là các bác phải cầm tay chỉ các cụ thôi.
@Mộc9 Xời, ông già nhà mình năm nay 80t mà xài điện thoại S20FE, Galaxy Watch 5, Laptop Lenovo ThinkPad Gen 2, Tablet trước xài con A 10.2 giờ qua Lenovo Xiaoxin Pad Pro 11.2. Chụp hình lên App chỉnh sửa tạo video lồng nhạc tùm lum.
Mộc9
ĐẠI BÀNG
một tháng
@Walleye_Pixel2 Yes, quan trọng phải cầm tay chỉ các cụ thời gian đầu. Mình khá chịu khó, các cụ đúng là học hơi chậm thật nhưng chịu khó xíu là được. Với lại 2 cụ nhà mình có nền tảng tiếng Anh, Pháp tốt nên cũng dễ nữa.
tiện thật, mà hơi mắc
@minianimo Quá rẻ chứ mắc j. Thử mang ra mấy chỗ làm bằng tay ít cũng $10/ cái
@giacmobennguoi Bác đùa , chỗ tôi mang ra hàng thợ làm chìa bằng máy bán thủ công 3 phút là xong 1 chìa , tổng thiệt hại 10k
@kid13687 công thợ mẽo s so với tiền công thợ xứ đông lào dc bác. haha
@kid13687 Ý bác đó là giá thợ khóa bên Mỹ mà, các nước phát triển tiền công làm tay lúc nào cũng cao
@kid13687 Đang nói bên Mỹ bác lại đá sang VN.
Đúng rồi, thuận tiện lắm.🛡️️
@longprof bên mỹ nó không chui vào nhà bằng mở khóa đâu bạn , cửa sổ dễ vào mà , có dám vào hay ko thôi
@longprof Đúng rồi, nhưng ở Mỹ quan trọng bạn dám vào hay không thôi.
@hackieuhoang Vào dễ lắm
Lúc ra hơi khó vì cần vài người khiêng
@DrQuangHa Thế thì chủ nhà lại ở tù thôi. Thế nên mời nó uống trà ăn kẹo lạc. Rồi khuyên giải nó làm việc gì lương thiện.Và bảo nó đi về. Á tui nhầm đây là luật nước tui.
Boksoo
ĐẠI BÀNG
một tháng
Quê miềng chưa có nè
Vậy là khóa nào củng làm được à ? mượn khóa nhà, xe rồi làm là ngon rồi
@anhlucky2 chỉ được vài loại phổ biến thôi bạn ơi
@anhlucky2 không bạn ơi, mấy loại 1 miếng thao (brass) thì làm dễ chứ như loại chìa hình tròn, hoặc chìa khóa cho xe hơi thì thua. Và họ không được phép làm bản sao cho xe hơi thì phải.
@Kilo Victor Làm khóa xe cũng được . Nhưng những xe 2005 trở lại thôi , còn những đời sau thì phải ra chỗ chuyên môn
Rẻ hơn và nhanh hơn ở VN rất nhiều
Yazzol
ĐẠI BÀNG
một tháng
@Nha.tranthanh .. future 125 làm chìa mà đã loanh quanh 70K - 120K rồi
Đấy là làm lẻ 1 chìa, còn làm từ 2 chìa thì đc ưu đãi nhẹ ..
Làm quái gì có giá dưới 50 cành cho 1 chìa?
Đây ở H.C.M nhé bạn, làm chìa 3 lần con xe Fu125 rồi
@Yazzol Mang lại chỗ nó làm hay bắt chỗ xe chạy qua. Tôi từng làm 2 bộ khóa 2 nhà. 1 cái ở tân sơn nhì gần bình long giá 1 chìa 20k tôi làm ba chia khác nhau tổng 60k
1 lần làm chia bên phạm thế hiển ngay chợ luôn cũng làm 3 chìa chia 2 bộ. 1 cái chìa nhỏ lấy 10k 2 chìa khóa cổng lớn 20k HCM. 1 cái cuối năm 2023 + 1 cái vừa làm tháng 4 năm 2024 luôn đây. Giá lại tại nhà nó khác giá có chìa nó khác giá mất chìa nó khác. Còn tôi làm thực tế chỗ làm địa chỉ tôi chỉ cho lại mà hỏi 1 cái số tầm 400-500 đường tân sơn nhì tân phú
1 cái ngày cổng chợ pham thế hiển quận 8. Thoải mái qua xác mình
@Nha.tranthanh Chìa khóa thường thì rẻ, còn chìa xe máy có thêm cụm khóa từ nên giá cao hơn. Phôi đuôi nhựa của chìa Fu neo 50k. Phôi đuôi kim loại 80k. Mình vừa làm xong. Giá có thể chênh nhau 10-20k mỗi nơi. Mình ở Bình Thạnh.
@tuanhung1433 Thì cái máy trên nó cũng làm phôi chìa khóa thường mà nên mình nói giá khóa thường thôi. Trước mình mất khóa xe đạp xuống tận nhà phí chìa 150k
Một số nguy cơ bảo mật cho việc cắt chìa ntn: thông tin thẻ tín dụng hacker có thể tìm ra địa chỉ nhà ở của bạn, khi hacker hack được vào input của máy có thể có được replica chìa khóa của bạn. Hacker sẽ tìm một local vender gần nhà bạn để đột nhập vào nhà ăn cắp đồ của bạn dựa vào thông tin tín dụng của bạn
@Moon_Chevalier Mấy máy như này khi đánh khóa thì bạn thanh toán bằng thẻ tín dụng, ở mẽo k giống TQ hay VN dùng QR pay. Mà thẻ tín dụng thì có thông tin địa chỉ nhà của bạn. Hack được mã đơn hàng thì thằng Hacker có thể lấy được thông tin thẻ tín dụng của bạn cùng hình ảnh cái khóa mà bạn đánh. Nó không cần phải tới thẳng nhà bạn mà nó sẽ gom tầm 1000 thằng đi đánh khóa như bạn và bán ra ngoài đường cho mấy thằng trộm địa phương để vô nhà bạn ăn cắp đồ
@Nguyệt Thần Đúng rồi, đã gọi là nguy cơ bảo mật thì mình nói ra để anh em nhận thức vấn đề thôi
@Moon_Chevalier bác thanh toán = thẻ tín dụng là nó có địa chỉ nhà nha 😁
@minhduc0939 ọc. tưởng máy đọc tiền mặt hay thanh toán các loại ví điện tử chứ quẹt credit card thì xin người. Nguy hiểm thật
Cười vô mặt
cách đây 7 năm (2017) mình đi Châu Âu, thấy có cái này ơr siêu thi rồi, nước nào cũng có.
cái giao diện ngu quá trời, mất chữ tùm lum, bất tiện, xấu
Walmart có, đã từng cắt thử bằng máy, rất nhanh, chọn được chìa, nhiều chìa rất ngộ nghĩnh theo giá tiền 😃
Cái này tuy hiện đại nhưng chức năng còn kém mấy xe copy chìa ở chỗ tui, chỗ tui mất luôn cả chìa mà còn làm lại được luôn đấy.
Ghét nhất độ dầy mỏng dễ sai khi ra tiệm làm, về ko vào dc
Ra ngoài đường, đưa cái chìa cho thợ, 1p30 giây là có chìa tương tự, giá 30-50k
Erix
TÍCH CỰC
một tháng
Bạn mình dẫn mình ra một siêu thị chuyên bán đồ gia dụng ở Mỹ tên là Home Depot
Tìm cái này lẹ hơn ra đg là thấy làm chìa như ở VN, rồi nhanh với tiện dữ chưa !!!!
@Erix Ra đường là thấy làm chìa chỗ nào bạn? 5-10 năm trước thôi chứ giờ cũng hiếm lắm 😁 bán kính nhà mình cỡ 10km rất khó tìm xe làm khoá luôn. Trong khi home depot thì nhiều, chưa kể walmart này nọ cũng có :D
Erix
TÍCH CỰC
25 ngày
@Lê Phú Khương ông ở đâu mà k có . cả đầy ngoài đg !!
Mình ở JAV tìm đỏ mắt cả Osaka thấy đúng 1 tiệm đánh khoá. Sợ thật.
nhưng xong rồi nó copy chìa của ông lại không
Cười vô mặt
Ra Home Depot, có rất nhiều mặt hàng xuất từ VN : Nội thất, ngoại thất, Flooring, Lighting, Tool, Powertool...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019