Máy chạy bộ 500 triệu làm được gì?

25/1/2021 8:3Phản hồi: 137
Máy chạy bộ 500 triệu làm được gì?
Máy chạy bộ là dụng cụ tập luyện thể thao cơ bản nhất tại nhà cũng như tại các phòng gym, qua năm tháng thì nó đã phát triển rất nhiều, mời các bạn cùng xem một cái máy chạy bộ cao cấp có giá gần 500 triệu đồng thì làm được những gì nhé.

Cái máy này đến từ hãng Technogym, một trong những thương hiệu sản xuất dụng cụ tập thể thao lớn nhất, tên đầy đủ của máy chạy bộ là Technogym Artis Run

Máy có thiết kế tối giản, không cầu kỳ nhưng lại đầy công nghệ trên đó

Các thành phần chính: Bàn chạy (có điều chỉnh độ dốc), Khung tay nghỉ (tích hợp nút chỉnh tốc độ và độ dốc) và một màn hình cảm ứng lớn

Bàn chạy trên các máy chạy bộ đắt tiền được canh chỉnh rất nhiều để vừa giúp hấp thụ phản lực nhưng không quá mềm giúp mang lại cảm giác chân thực nhất khi chạy

Mặt sàn chạy cũng được hoàn thiện kiểu chất liệu giống với mặt đường nhựa để các giày chạy bộ đạt được độ bám và độ phản hồi tối ưu nhất

Nút điều chỉnh tốc độ và độ dốc được chuyển thành cần gạt vật lý đặt ở 2 bên

Cần gạt vật lý sẽ giúp người dùng chuyển tốc độ và độ dốc ngay khi đang chạy một cách nhanh chóng và dễ dàng nhất

Màn hình thông tin là thứ đáng giá nhất trên cái máy chạy Artis Run này của Technogym. Ngoài việc hiển thị thông tin bài tập nó còn trình chiếu các bài tập mô phỏng, trình chiếu địa hình chạy mô phỏng và trình chiếu các kênh giải trí thông dụng

Quảng cáo

Xem các chương trình giải trí sôi động giúp chạy xung hơn

Hoặc xem mô phỏng đường chạy bên ngoài giúp quên đi cảnh trong phòng nhàm chán

Hoặc xem mô phỏng các bài tập chạy, kiểu như có huấn luyện viên riêng vậy

Bài tập sẽ được hiển thị chi tiết theo từng giai đoạn

Quảng cáo

Thông tin bài tập được hiển thị siêu chi tiết và trực quan

Màn hình được đặt ở góc tối ưu cho người dùng quan sát

Màn hình thông tin là một trong những yếu tố rất quan trọng trên máy Artis Run giúp người dùng tập luyện hiệu quả

Một trong những tính năng đắt giá khác đó là máy chạy bộ này sẽ tự động kết nối với các đồng hồ thông minh để lấy dữ liệu nhịp tim và thông số cá nhân (chiều cao, cân nặng, tuổi tác, giới tính) để từ đó tính toán chính xác lượng Kcalo mà người dùng đốt được trong bài tập

Bonus thêm tính năng sạc không dây cho điện thoại ngay trên khay đựng, giúp người dùng sạc thiết bị ngay trong lúc tập luyện, tuyệt vời

Thực sự là không có gì để chê trên cái máy chạy bộ này ngoài cái giá, người đam mê chạy bộ như mình nhìn vào chỉ biết lau nước miếng mà thôi huhu.
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thinhpham_nt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình thấy cái màn hình là phí tiền nhất. Chạy thì tập trung và đeo tai nghe là ổn nhất
dqminhtt1
TÍCH CỰC
3 năm
@thinhpham_nt nhầm to bạn ơi, chạy đường dài tầm 30p mà ko xem gì đó thì chán kinh khủng, cữ nghĩ đến việc dừng lại
@dqminhtt1 ra công viên có hội nhóm chạy vui nhất. lên trình nhanh nhất. chạy dài tầm 21km có xem màn hình vẫn oải
Kahny La
TÍCH CỰC
3 năm
@bomduc đồng cảnh ngộ, đt rớt liên tục
@Kahny La 😆
Ở Cali thì mình chỉ được chạy model này thôi 😂
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Là CLB Gym California ở VN bạn ơi, anh em nói tắt Cali là tự hiểu rồi 😂, chứ nhìn cảnh ai ko biết VN 😆
@nuhuta
Cười vô mặt
@tuan195199099 Mình Có app luôn, login trên cả máy chạy. Đủ đồ chơi. Nhưng việc connect aw lên máy chạy mình thấy cũng không lq gì tới app lắm, chủ yếu chỉ muốn trải nghiệm xem sao
Kahny La
TÍCH CỰC
3 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ đậu xanh, k biết cali luôn mà vào cãi
1 chiếc máy chất lượng, nhiều tính năng, ngoại trừ mỗi cái giá 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
zerolove77
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Bác nói chuẩn
@crazysexycool1981 Giá cũng chất lượng phết đấy chứ.
@KeniVinh Nửa tỉ lận chứ có ít mô 😆
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@KeniVinh Với cái giá này thì chỉ cần mua xong đã giảm cân thành công rồi nhé (vì cả năm đói mốc mồm không có gì ăn)
Cười vô mặt
@bucom2486 Mua về kinh doanh gym . Hồi vốn 500.000/ngày lấy vốn dễ dàng thôi
Cư dân Trái Đất vẫn bảo nhau rằng : không phải dạy người giàu tiêu tiền.

Lỡ chẳng may ngày nào đó sự giàu có ập đến với mình, có lẽ mình ko mua máy này.
Nhưng ngày nào cũng may hết nên ngày chẳng may không bao giờ có
Tuanpht
TÍCH CỰC
3 năm
Có tiền thì thấy bình thường. Nghèo kiết như m thì thấy phi lí vcc 😆
@Tuanpht Cái này dành cho bọn nghệ sĩ hoặc vận động viên ở trong thành phố lớn. Chứ với cái số tiền này thì làm mẹ cái nhà ở ngoại ô rồi tha hồ mà chạy, Thích núi có núi, thích đồi có đồi. Chứ máy móc nó giả lập pro cỡ nào cũng không thật được. Mình chạy trên mấy cái máy chạy này lúc nhảy xuống đầu óc cảm giác như đang bay một lúc mới hồi lại được nói chung là chạy không thật.
Lãng phí, ra công viên chạy cho rồi. Ngắm đủ thứ, đặc biệt là gái 😁 Chạy ở nhà chán bo me.
Cười vô mặt
@Giàng A Lúa Bác vừa tiết kiệm được nửa tỷ 🤣
@yushikara chạy máy này được thời gian đầu thôi. ra công viện chạy rồi thì về ko muốn chạy máy nữa. chưa kể ra công viên có đội chạy bảo nhau nên pacer nhanh hơn có động lực tập luyện hơn.
Tôi chạy cả 2 thứ trong 1 thời gian! máy giả lập thì sao bằng thực đc! công viên tốt thì ko nói công viên gần nhà tôi toàn đậu oto chiếm, phân chó mèo thì chạy kiểu gì! Máy chạy bộ dở nhất là nó cứ đều đều ko có tự nhiên! nó bắt mình đi theo pace mình thiết lập là cực hình. trong khi pace thực tế luôn luôn dao động! thời đại 4.0 toàn dùng sensor mà ko tự động tăng giảm tốc độ là rất dở
LePhone
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Quân Lực Hạng 4 Liên quan?
500tr thì tha hồ mua BIB tội gì mua cái máy để chạy trong nhà Long ơi 😆)
halviss
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoangtungxda Ta gọi là sụp hố vào vòng xoáy chạy bộ.
Đồng hồ cũng có từ 2 tr đến 30 tr, giày cũng có từ Asia Thượng Đình đến Nike Next %, bọ thì có từ Garmin Pod đến Stryd.
issacnhut
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangtungxda thật ra không cần phải tốn tới mức như vậy đâu bạn. Giày thì một đôi Adidas Boston 8 cũng tầm 2 triệu, đồng hồ thì đúng là hơi mắc thiệt - nhưng một con Garmin 245 cũng ổn rồi, quần áo thì có thể tham khảo bên Decathlon - quá ngon bổ rẻ, còn mấy cái bó calf, mũ, tất, belt nước... thì ko cần thiết đâu. Cái làm mình lên level chạy là sự siêng năng và có bài tập phù hợp. Dinh dưỡng nằm ở việc ăn uống đầy đủ, ngủ nghỉ đầy đủ - cực kỳ quan trọng, chứ ko hẳn nhất thiết phải có chất này chất kia, bột này bột nọ....
@issacnhut Tại vì chưa mặc đồ ngon và chạy ở điều kiện khắc nghiệt chút nên mới xài Decathlon, còn xài hàng xịn rồi mặc đồ Decathlon như có gai trên người.
issacnhut
TÍCH CỰC
3 năm
@ducleminh haha mình đang nói về khía cạnh ngân sách vừa đủ để chạy bộ trong một môi trường bình thường. Chứ như mình hiện nay, chạy road là chủ yếu, khắc nghiệt nhất cũng chỉ là tầm 9 10h ở đường chạy vùng biển miền Trung thì thấy đồ Decathlon không khó chịu - mình chạy từ 21km đến 42km. Còn điều kiện khắc nghiệt hơn thì không dành cho đại đa số, đương nhiên trang bị cũng phải riêng biệt 😁
Cười vui vẻ
Pop-up
TÍCH CỰC
3 năm
chức năng gì mình ko biết nhưng mình biết nó không thể làm bạn chăm được :v
má nó ngon thế
Thế này thì ko đáng. Tưởng máy có thêm thực tế ảo, vừa chạy vừa có mấy em gái múa lửa xung quanh thì mới có động lực chạy tiếp được.
issacnhut
TÍCH CỰC
3 năm
@Scorpius DLord Chạy mà có mấy em vậy pace lộn xộn hết cả lên =))
maiconghuy
ĐẠI BÀNG
3 năm
What the hợi. Đừng chỉ người giàu cách tiêu tiền 😂
zerolove77
TÍCH CỰC
3 năm
thôi e ra đường chạy bộ
Technogym là máy chạy bộ tốt nhất mình từng gặp rồi, đỡ hơn ba cái hiệu life fitness vớ vẩn chạy máy lắc qua lắc lại! Nhưng cái máy này thì khác gì cái máy 200tr ở citigym hay cali? có mỗi cái cần gạt thay thế nút bấm tăng giảm với cái sạc không dây theo mình là cũng chả cần vì máy có độ rung lắc nhất định thì chênh lệch 300tr!
Giàu muốn gì chả được. Họ bỏ tiền mua máy này về vất góc nhà cũng được. Với người nghèo như mình thì hiệu quả/giá tiền quá thấp.
mrHz
CAO CẤP
3 năm
Nếu mình có tiền và ko có time chạy bộ ngoài trời vì đang Covid cách ly hay kk ô nhiễm thì sẽ mua. Nhiều bạn nghĩ 500tr là đắt đỏ, nhưng đổi lấy sức khỏe là quá rẻ mạt. Nhưng ko quan trọng là máy móc hiện đại đến đâu, nó phụ thuộc vào ý chí của mình có chăm chỉ tập luyện hay ko
@Mr HUzG 500tr cho cái máy chạy thì đắt thiệt.
Căng đét chắc phải có 500 tỷ mới dám mua, hoặc ông chuyên thể thao
Cười ra nước mắt
@bomduc 500 b mua / thuê khu sinh thái nào đó tự làm đường chạy mà chạy 😁
@ducleminh Thật nhỉ
Phục vụ những người lười và giàu 😁
@JaegerH.. Giàu mà mua máy này thì chắc chắn không lười
zerolove77
TÍCH CỰC
3 năm
@JaegerH.. Đã lười mua cái này chi?
@Nguyễn Tùng Dương Thế nó mới nghịch lý 😁
aloso88
TÍCH CỰC
3 năm
Thôi chịu khó chạy bộ quanh công viên
zerolove77
TÍCH CỰC
3 năm
@trancongdai tiết kiệm nữa tỷ bạc rồi
Nhà mình ở quê đường kênh nhiều và đẹp,,, vừa chạy vừa ngắm các em làm ruộng ... 500 triệu thì mình xin cất vào thẻ nhá 😁🍀😆
zerolove77
TÍCH CỰC
3 năm
@Bão Sài Gòn Cất có khi có lãi ăn dần bác nhỉ kkk
@Bão Sài Gòn Bằng ngần ấy tiến mua ít sào ruộng chạy quanh đất nhà sướng hơn 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119