máy của em ko chạy đươc intenet

duc trong
5/10/2008 14:18Phản hồi: 5
Các bác ơi giúp em với. con máy của em chạy wifi thì rất tốt còn khi cắm dây mạng vào thì ko thấy chạy nét được các bác ah, em phải chỉnh như thế nào trong network connection bây giờ ah. mong các bác hướng dẫn dúp em với. ah quên mất náy em đang chạy win xp
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này chắc bạn dùng bản Tiny XP đã lượt bỏ drivers và trình điều khiển cho LAN rồi, bạn bỏ dĩa Drivers vào cài lại cái LAN là xong thôi. Mình mới cài Vista bị còn nhiều hơn vậy nữa 😃
vâng cám ơn bác, nếu vậy chác em phải mang đi nhờ ai cài lại hộ em rồi. em ko có ổ quang mà.
bác cứ cài lại win khác với bản bác cài là ok.
Bạn váo start--->control panel --->network connection....
1/Bạn nhìn xem ở đấy có mấy cái icon biểu tượng mạng Local Area Connection ....thông thường sẽ có 2 cái(1 là cho port LAN,2 là để chạy wifi)...sẽ có mấy trường hợp sau:
1/1 cái sáng đèn(hoặc dấu X) và 1 cái tối mờ...cái này thì bạn nhấp chuột phải vào icon đó --> enable...
2/2 cái cùng sáng đèn(hoặc dấu X)....có thể port LAN của bạn bị hỏng nên cắm dây LAN vào không nhận...(Có thể thôi nhé,vì có thể cái 2 cái icon đó 1 cái là của wifi,1 cái là cổng USB)...
3/Có 1 icon...có thể card LAN của bạn chưa cài driver...--->nhấp chuột phải vào my computer--->manager--->device manager---> xem có cái biểu tượng icon bên khung bên phải có dấu ? màu vàng không,có thể driver của bạn chưa được cài,bạn xem cấu hình máy của bạn trên mạng rồi download driver thích hợp...
...Nghe có vẻ bạn không phải rành máy tính lắm...nên nếu bạn ở Hanoi thì mang ra cafe mình làm free cho,...còn ở xa thì nói chuyện trực tiếp qua Yahoo với mình...nick ở chữ kí...(PM thôi chứ đừng add nhé,mình không add nick lạ ;) )....việc cỏn con như này không đáng mang ra hàng để họ chặt chém 😁....
cám ơn bạn đúng là mình không rành về máy tính lám, mình sẽ cố gắng học hỏi dần dần vậy, nếu có j vướng mắc mình sẽ PM cho bạn, mong bạn và mọi người giúp đỡ nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019