máy em khi cài bản 1903 có hiện tượng màn hình xanh đã đem đi bảo hành hai lần ở trung tâm bảo...

16/11/2019 12:52Phản hồi: 15
máy em khi cài bản 1903 có hiện tượng màn hình xanh đã đem đi bảo hành hai lần ở trung tâm bảo...
báo láo thì có, riêng khoản màn hình xanh jump thì đa số đều từ ram và ổ m2
mình làm kĩ thuật nên mình để ý, mấy con asus rất hay thường lỗi m2, thay ổ m2 khác ngon lành ngay.
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

báo láo thì có, riêng khoản màn hình xanh jump thì đa số đều từ ram và ổ m2
mình làm kĩ thuật nên mình để ý, mấy con asus rất hay thường lỗi m2, thay ổ m2 khác ngon lành ngay.
@trinhductinh1994 cũng có thể là người ta ngâm máy, không xét/chạy bất cứ gì, bật lên để cho qua ngày rồi viết đại cái báo cáo cho xong vì thấy vấn đề không có thể "ăn" tiền được.
Hoặc kỷ thuật viên yếu kiến thức/kinh nghiệm.
@trinhductinh1994 em thú thật với anh là em đi hai lần, lần thứ hai cách lần đầu chưa tới một tháng nên đến yêu cầu cũng với thái độ một chút, mà anh kĩ thuật viên đích thân ra bảo thế thì biết thế, em đi thẳng trung tâm bảo hành chính hãng tận ở hà nội nhé, anh ấy thì bảo:" nhiều khi bản win mới nhất không phải bản tốt nhất", tóm lại ổng kết luận là hổng có lỗi phần cứng và lỗi cục bộ trên cái phiên bản 1903 thôi, nên ổng cài bản 1803 và chặn cập nhật đi
@Ngô Cường 103 mấy ông kĩ thuật của hãng gặp khách lẻ thì chém như đúng rồi ấy.
đi bảo hành cho cty máy tính, tới ngoan lắm, ít khi thể hiện trình độ với kĩ thuật của cty máy tính
@trinhductinh1994 em để coi dùng cái phiên bản cũ này xem đúng thật là không dính phần cứng không cái đã, rồi chờ thời gian cài thử bản 1909, với bác cho em hỏi bản 1909 có ổn không, và nếu cài thì có khả năng nó sẽ cập nhật bộ driver mới hơn so với bộ driver trong 1903 không ạ, chứ cài vào mà vẫn dính thì em oải lắm, nhưng không cài dùng bản củ thì khó chịu. Bản 1803 em dùng được tuần thì vẫn ổn lắm, chưa BSOD.
Nếu win sạch sẽ thì ko có chuyện xung đột gì phần mềm ở đây cả . Thường thì cài win song rồi vô cài đặt chạy lại luôn nó mới sạch .
@minhthuvc em cài bản hoàn toàn mới mà anh, boot thẳng bàn trên microsoft ấy
@Ngô Cường 103 Bạn cứ cài bản mới nhất đi . Cài song , chạy ngon lanh rồi vô setting > Recovery> Get started . Rồi chọn Keeo my file . Ok . Win nó sẽ tự sửa .
@Ngô Cường 103 Nếu vẫn còn bị thì chia buồn . Phần cứng lỗi .
@minhthuvc em đi hẳn trung tâm bảo hành người ta test hẳn hai ngày liên tục vì em đi lần thứ hai cho một lỗi, và người ta cho kết quả là không có lỗi phần cứng rồi
ninh135790
TÍCH CỰC
4 năm
Ko sao đâu, nó bị lỗi tí, nó sẽ tự sửa 100% complete mình phải tự reset. Hôm bữa mới bị
@ninh135790 nó vẫn chạy được 100% thôi bác, có điều em cứ tầm hai ba ngày lại bị một lần nên đâm ra rất ức chế
Mình có cái case cũ chút mà cài w10 ko đc luôn, đang cài báo lỗi, update bios các kiểu vẫn lỗi, trong khi w7 chạy cả năm ko lỗi, nản
@Ngô Cường 103 dùng ssd ?
@Kilo Victor ssd Sat m2 2280, được lắp sẵn trong máy anh ạ, 235gb thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019