Máy hâm sữa FATz- Đố bạn biết nó bao nhiêu tuổi rồi???
bao serbia
một thángBình luận: 37
Bạn đóan xem chiếc máy này đã quá hạn bảo hành bao lâu rồi?
Chuẩn bị sanh bé chuẩn bị đủ thứ nhưng ngặt nghèo sao tới mấy cái cần thiết này thì mình lại quên. Định qua tháng thứ 8 rồi bắt đầu ngâm cứu và mua mấy thứ này.
Rồi cháu ra đời trong đêm mưa gió mà chả chuẩn bị gì ráo. Vừa chào đời là em cắp bỉm theo ba lên cấp cứu Nhi nằm chục ngày. Thấy vậy chị mình mới soạn đồ cũ ra cái máy này may sao nó còn xài được.
Chắc có lẽ gần chục năm sau khi chị sinh đứa đầu 2011 rồi tới 3 anh em nó đều xài và cuối cùng tới anh Bape nhà mình - Tổng cộng 4 đứa 😁
Khi đun đèn báo vẫn sáng- đến nhiệt độ set sẵn nó sẽ tự ngắt
Sau ngần ấy năm mình không tưởng tượng nổi là đồ công nghệ loại này có thể cắm điện và có thể xài dù chưa vệ sinh bo mạch hay bất cứ thứ gì khác ngoài phủi bụi lại cắm điện vào xài vô tư như thế???
Có thể xài hâm sữa- hâm thức ăn- kẹt quá đun lên 100 độ nấu mỳ cũng được
Sau thời gian mình bắt đầu kiểm tra các tính năng khác của máy, vẫn đun và giữ nhiệt độ và tự ngắt điện khi đúng nhiệt độ cần thiết- Nhưng hình minh hoạ mình chụp chỉ mang tính tương đối vì loại nhiệt kế mình dùng là nhiệt kế điện tử tiếp xúc từ xa không để vào môi trường nước được nhưng tạm chấp nhận được.
Đang cho máy đun đến 70 độ- vẫn sủi tăm bình thường
Đến giờ mình vẫn sử dụng máy này không mua máy mới - đơn giản vì mình khá là hài lòng với độ bền của máy và quan trọng hơn nữa là KỶ NIỆM thứ không bao giờ có thể mua lại được.
Và điều hết sức quan trọng khi mình dùng cái máy này là gì bạn biết không? Nó nhỏ gọn, cuốn bỏ balo cũng tiện và mình không thể nào pha sẵn sữa rồi liệng vô nhờ cái máy hâm mình chỉ pha vừa đủ lượng bé bú- bé ngưng thì mình để 1 chút nếu quá 1 tiếng thì mình bỏ sữa- chứ máy to 2 -3 ngăn thế nào cũng sẽ pha sẵn sẵn ảnh hưởng đường ruột bé. Điểm cộng quan trọng đó.
Nhiệt độ đo được khi máy đạt 70 độ và tự ngắt.
Quả đúng là vi diệu đúng không ạ- Thật sự rất đáng tiền chỉ có hơn 3 lít mà xài hơn 10 năm.
Có bạn bè nào có con nhỏ mua đi đầy tháng cũng hay, nào máy này tèo mình cũng đặt một bộ lớn hơn của hãng vừa hâm- vừa tiệt trùng bình luôn cho nó hoành tráng . Các bạn vào Trang chủ của đơn vị nhập khẩu:
cbc.com.vn mua cũng được hay tìm mua trên các sàn TMĐT: Shopee, Tiki, hay Lazada đều có bán.
Bài viết này của em xin phép có chèn link tham khảo đến những sàn TMĐT có kinh doanh mặt hàng này. Anh chị có thể xem tham khảo thêm về thông tin sản phẩm và nếu quyết định mua từ link của mình sẽ được chút hoa hồng từ dịch vụ, giá cả và mọi chính sách liên quan đến sản phẩm đều không thay đổi. Cám ơn các anh chị đã xem bài

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

37 bình luận
Cái máy này vô dụng.
@bao serbia mình cắm 24/24 chả quan tâm lun, khi nào cần thì vặn núm lên thôi.
@JerryKist mà nhớ thăm nước chứ hả bạn - khô có khi nó cháy ko đó
@bao serbia ý là chỉ khi nào cần dùng mới vặn núm lên thôi, chứ xài xong tắt chứ ai lại để nước nóng liên tục 😂
@JerryKist Kaka ban đầu hơi sợ sợ vụ để nước rồi bật điện với để lâu quá trời k bik nó có chứng làm cái bóc đen thùi mặt mài k
Nhà mình cũng đang dùng, cắm 24/7 quăng quật khắp nơi chả sao tất
@caotangdaiduong Xao chìn bố bỉm sữa kaka, 10 năm rồi ít ỏi gì này cũng cỡ vua lỳ đòn Phimmoi
Dòng sản phẩm hâm sữa, tiệt trùng sấy khô mình mua năm 2018 xài tới giờ vẫn ok chỉ lão hoá phần nhựa; còn 2 máy mua năm 2020-2021 xài vài tháng là yếu phần thổi, thậm chí 1 máy mua năm 2021 nước ko sôi luôn
@user1609614901317.4 Đâu bạn có thể mua trên trang chủ nó xem chứ chị mình xưa mua trên trang đó chứ xưa dưới quê mình đâu biết shope shop bik gì đâu
beardy
ĐẠI BÀNG
một tháng
chắc em bé nhà bạn bú mẹ nhiều nên bạn thấy cái này hữu dụng. nhà mình đc bạn donate 1 cái hâm sữa đôi về nhưng không dùng mấy, xong lại cho nhà khác.
À công nhận máy fatz mới có đế phủ Teflon nên đỡ bị cặn hơn bao nhiêu.
Cái vẫn dùng đến bây giờ là máy tiệt trùng to Sumo1 í, mà lại không có phủ Teflon nên thỉnh thoảng cạo cặn hơi vất, cái tấm đế xướt xát hết rùi 😆)
@beardy cháu nhà ko chịu ti mẹ toàn để bình- nó sinh non quá nên bú lần chút chút ngày bú nhiều ml thật nhưng kiểu cái bao tử nó bé xí nên ko chơi 1 lần 100ml như bé khác nên phải xài cái này, mà mình khoái nhất cái vụ xài đó h chưa chịu hư- vua lỳ đòn, chắc mình sẽ ngâm cứu cái bạn chỉ để cb mua cái khác dc rồi 😁
@beardy nếu đế tháo ra được bạn mua cái nước rửa xe ko cham thử xịt 1 phát lát nó trôi hết mình thử dùng rửa nhiều thứ lắm rồi cũng khác ngon đó. Bình nằm ngoài chắc ko sao
Mình xài cái cùng loại nhưng loại đôi, để đc 2 bình sữa. Rất thích sản phẩm.
Ko biết mọi người xài thế nào chứ mình đổ nước đủ uống vào 2 bình sữa, quăng vào máy , chỉnh ấm vừa đủ , nữa đêm oe oe thì đổ sữa bột vào lắc lên cho bé bú, nếu còn dư bỏ lại hâm tiếp lát uống tiếp.
Giờ bé lớn rồi nhưng lâu vẫn xài là khi bé bị sốt, có sẵn nước ấm để lau người khi cần hạ sốt.
Có bữa cắm điện quên rút ra , hết nước , cháy mua lại ngay cái khác.
@minhtienbk cảm ơn chia sẻ của bạn- mình thích sản phẩm vì nó bền khủng khiếp ko tưởng tượng nổi 10 năm trời, chắc nó hư mình mới mua cái khác kiểu kỷ niệm luôn và ngoan cố để coi nào m chịu hư kakakaka
Thì ra là xem quảng cáo
@Thanh275.dn Không hẳn là quảng cáo mà phải gọi là bài viết không ngờ đồ nó bền tới vậy 😆
Mình toàn bỏ lò vi sóng hâm công suất thấp. Tới lúc bú sữa công thức thì nó chỉ bú sữa lạnh ( 18 20 độ) nên thứ này ko xài tới mặc dù có 😁. Với chất lượng ko đồng đều nên thường bị quá 40*
@hoanghaisol Kaka chắc núm nó trơn vặn vặn là đi luôn bạn ôi, máy mình test thấy vẫn ổn đó ak
Nhà mình cũng đang dùng của hãng này, loại to hơn chưa được 2 bình sữa
@nguyenduytn266 Đánh giá tốt hả bạn
Mình thích làm máy nặn sữa thôi ...
Cười vô mặt
@TsanHoang Bạn thích cách tạo em bé hem kaka
Máy Phillips Avent mình dùng ko tiện bằng đâu ạ
@anhtuannd Dạ máy dòng bạn mình chưa tham khảo
@bao serbia Avent tuy hàng đắt tiền nhìn sang chảnh như tính năng ít, không khống chế nhiệt độ được, sau nhà mình có thêm 1 cái fatz dùng ok luôn
@anhtuannd Fatz vô địch tầm giá- hiệu quả tầm cao
Ây, nhà em có cái y chang, HAI CÁI =))
@P.W Vẫn xài tốt hả bạn
gia đình mình cũng xài hiệu này 😁 ngon bổ rẻ
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ Cứ tưởng trên đời khó mà có vụ ngon bổ rẻ mà còn k chịu hư chứ a he kakaka
Bài hay quá. 5 sao
@user1632074907817 Cho 1 fl nhe

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019