Máy HP Elitebook 8440p bị lỗi màn hình khi thay đổi trạng thái?

vhpt108
4/6/2012 12:9Phản hồi: 5
Máy HP Elitebook 8440p bị lỗi màn hình khi thay đổi trạng thái?
Tình hình là e mới mua 1 em HP Elitebook 8440p ( Core I5 540M, Ram 4G, HDD 250Gb, Card On). Máy em còn bảo hành 2 năm nữa. Lúc mới dùng thấy nó tự nhiên bị tối om màn hình, ko còn thấy gì nữa, e tháo pin ra để 1,2 phút khởi động lại thì lại bình thường. E ghost lại bản win 7 hay dùng ( bản tốt) thì được vài hôm khi khởi động máy, màn hình load windown hiện lên bình thường nhưng đến màn hình wellcome thì lại bị đen ngòm, ko còn thấy gì nữa, lại làm như lần trc là tắt máy, để 1 lúc khởi động lại lên bình thường, hic các bác cao thủ vào giúp em vụ này với. E xin chân thành cảm ơn!!

P/S: Mới đây e đã cài win 7 bản 64 bit vẫn bị lỗi nhưng nhẹ hơn, tức là khi nó ở chế độ sleep mà bật lên nhưng nó ko "dậy" mà vẫn bị đen như thế hoặc là khi đang cắm sạc pin mà rút sạc ra là cũng bị. Nguyên nhân e cho là chỗ màn hình do thay đổi trạng thái điện vào máy...... hic có bác nào giúp e với!
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boluclac03
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu còn bảo hành sao không mang ra bão hành cho khỏe bạn. Khi nào hết bão hành thì mới dùng tà môn ngoại đạo ;;). Bão hành miễn phí mà bạn
danexpress
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo y kien cua ban boluclac03 la cung chuan day nhung se ton cong di lai. do ban Win7 cua ban bi loi, ban hay mua 1 DVD win7 khac ve setup lai xem. Minh nghi se on hon. vi minh cung hay gap nhung truong hop the nay.

chuc ban giai quyet dc van de.

Brs,
Hoang Tung
vấn đề này, mình cũng hay bị đây, bạn chịu khó bỏ công sức ra một chút mua cái DVD win 7 về cài lại máy bằng đĩa thì chạy ok àh. sau đó chạy ổn dịnh bạn ghost lại 1 bản để sau này bung ra thôi.
tình hình là các Ae xử lý vẫn đề này ntn?hướng dẫn E với....vì E mới lấy 1 # 8440p...cũng bị hiện tượng như chủ thớt....đã cài lại win mà không ăn thua @@
@de_con_len_nui6 cài lai driver card màn hình bác nhé, nó phải đúng driver mới ko bị nữa
VGA Driver 8440P.png

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019