Máy hút bụi cầm tay Mini Baseus Capsule Cordless Vacuum Cleaner: siêu gọn, hút vừa đủ, thiết kế đẹp

Chill With Dan
23/12/2020 12:45Phản hồi: 43
Máy hút bụi cầm tay Mini Baseus Capsule Cordless Vacuum Cleaner: siêu gọn, hút vừa đủ, thiết kế đẹp
Đây là chiếc máy hút bụi mini giá rẻ thứ 2 của Baseus mà mình thử dùng qua. Về lực hút mình không có nhiều kỳ vọng vì với các loại máy hút giá rẻ, cầm tay thì nó chỉ phục vụ nhu cầu hút các vật nhỏ, rác nhẹ, quy mô nhỏ trong phòng hoặc trê xe hơi. Nếu như đang tìm kiếm một chiếc máy với những yêu cầu và đặc điểm trên thì cùng mình trên tay chiếc máy này nhé.

So với sản phẩm tương tự cùng nhà mã H-505 thì chiếc máy hút bụi Capsule này có tổng thể nhỏ gọn hơn. Giống như tên gọi thì trông nó giống một kén nhộng rất đáng yêu.

Thiết kế nhỏ gọn, giống kén nhộng

MHB Capsule-1.jpg
Về thiết kế, máy có cấu tạo đơn giản, dễ tháo lắp và vệ sinh. Mình thích nhất là bề mặt trơn láng của nó bằng kim loại, cầm chắc tay, cảm giác xịn sò.

MHB Capsule-3.jpg Tổng thể nhỏ gọn, như một chiếc bình nước giữ nhiệt, trông rất thể thao, khỏe khoắn. Kích thước nhỏ gọn dễ mang đi nhiều nơi để dọn dẹp như xe hơi, tủ quần áo,… Cộng thêm việc được tích pin bên trong, tính cơ động cao.

MHB Capsule-5.jpg
Máy có một phím bấm duy nhất với 3 đèn led báo hiệu tình trạng pin. Phần trên là hộp chứa bụi kiêm nơi gắn các loại đầu hút. Phần dưới đáy là quạt thoát gió. Thiết kế rất dễ dùng. Tuy nhiên ở hộc chứa bụi mình thấy khoang chứa bụi nhỏ, phải thay liên tục nếu muốn hút lâu.

Pin lâu, lực hút vừa đủ nhưng tiếng ồn thì…

MHB Capsule-9.jpg
Pin sạc mất khoảng 2-3 tiếng Nhưng nếu sạc dưới khoảng thời gian này, bạn vẫn có thể rút ra để hút tạm trong vài phút. Mức pin sạc đầy pin sẽ dùng được trong khoảng 20 phút liên tục. Nếu chỉ thỉnh thoảng dọn vài lần trong ngày, mỗi lần trên dứoi 5 phút thì sẽ được hơn 1 tuần. Mình thì hay có thói quen mỗi khi đi làm về thấy bụi lặt vặt trên sàn hay tóc rụng thì cầm lên hút khoảng 3 phút, cứ như vậy thì đến khoảng giữa tuần sau mình mới sạc lại. Về cổng sạc thì máy dùng cổng Type-C tiện lợi hơn các máy khác như đấu tròn,…

MHB Capsule-10.jpg
Lực hút mình đánh giá chỉ ở mức mạnh vừa, không quá mạnh, so với dòng H-505 thì mạnh hơn, công suất là 65W, lực hút 4000Pa. Trải nghiệm hút cũng có nhanh hơn một chút. Đặc biệt là hút bụi ở các khe, rãnh rất hiệu quả. mình thích sử dụng nó để hút sạch bàn phím laptop. Song với lực hút mạnh thì con Mini Baseus Capsule Cordless này rất ồn. Tiếng ồn khi vừa khởi động sẽ to dần và ở mức cực đại thì gây khó chịu. Tiếng ồn có vẻ phô trương hơn lực hút mà nó mang lại (>65dB). Nhưng về khoản này mình nghĩ nếu bạn không bận tâm thì không sao, nhưng mình chỉ dùng nó để hút trong khoảng thời gian ngắn, chiếc máy này không nên để hút liên tục trên 20 phút.

Một số hình ảnh khác:
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hayoja
TÍCH CỰC
3 năm
Vô comment trước chờ ngày xôm tụ
dlcky
TÍCH CỰC
3 năm
Cái của xiaomi cùng kích thước mà công suất đến 120W
dlcky
TÍCH CỰC
3 năm
@cellman em mua ở đây https://chiemtaimobile.vn/may-hut-bui-mini-khong-day-mijia-ssxcq01xy.html
dlcky
TÍCH CỰC
3 năm
@pengoccmg tầm 1 củ bác ạ
dlcky
TÍCH CỰC
3 năm
@Meo Music tùy bác dùng làm gì, em hút nội thất ô tô thì hài lòng
@dlcky hút bụi ở nhà luôn có ổn ko bác nhỉ, bụi các ngóc ngách, trên giường...
HD6969
TÍCH CỰC
3 năm
Này hút bụi bàn phím ok đó, nhưng hơi lo là hút luôn cái phím 😆
hiện đại quá
tinhvietname
ĐẠI BÀNG
3 năm
lực hút hơi bị yếu... dùng để hút nệm hoặc bàn phím máy tính thì may ra
Vui vui là chính, hút kiểu này thổi miệng cũng bay đc 😁
SGC
TÍCH CỰC
3 năm
@sontinh1911 Thổi thì bụi bay từ chố này qua chỗ khác chứ đâu có sạch. Còn nếu bác dùng miệng hút được thì ok :D
Cuối năm là dịp đê con cháu dọn dẹp bàn thờ sạch sẽ để đón năm mới. Nếu bàn thờ được dọn dẹp sạch sẽ và trang hoàng đẹp đẽ thì theo phong thủy năm đó gia chủ sẽ có 1 năm rất tài lộc sum xuê. Cái máy hút bụi này rất được nhiều người mua dịp cuối năm đó. Vì nó hợp với điều kiện môi trường . Không thể lấy cái máy hút bụi to dùng để vệ sinh nhà cửa mà hút bụi bàn thờ được. Như vậy là bố láo,thánh ngài quở và làm ăn lụi bại .
Con này ko biết bao tiền, dùng hút bụi ở các khe kẽ trong ô tô có ổn ko nhỉ?
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
Được nhỉ
Baseus đang sale và cũng vừa mua con A2.
@suyt_nua_thi_tieu con A2 hút mạnh k bác?
@lamborghini_08 Mạnh và ồn 😃 - có 2 đầu: 1 thổi 1 hút
anhlt
CAO CẤP
3 năm
HÚT CHO VUI CHỨ YẾU LẮM, TÓM LẠI PHÍ TIỀN! TT hay review mua theo toàn ngậm đắng
Nhỏ gọn thật
anhlt
CAO CẤP
3 năm
@anhlt Bác là người dùng thực tế hay bán hàng đó???
anhlt
CAO CẤP
3 năm
@lamborghini_08 Thực tế nhé cư tim cho nao rẻ nhat thi mua
Sẽ xem xét đầu tư một con cho nhà sạch sẽ
donquijote
TÍCH CỰC
3 năm
Ngon
Công nghệ ngày càng phát triển đẻ ra các máy móc nhỏ gọn và tiện ích đối với con người.
saiback
CAO CẤP
3 năm
Trông có vẻ hút yếu
Ai đó có thể cho em xin info cái ghế đỏ được không ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119