Máy in đa chức năng Canon Pixma MG7170

tuanlionsg
27/3/2014 1:15Phản hồi: 32
Máy in đa chức năng Canon Pixma MG7170
DSC_0525 copy.jpg

Máy in Canon PIXMA MG7170 là chiếc máy in đa chức năng (pringting, copying, scanning) thuộc dòng công nghệ in phun MG có tốc độ in và thời trang của Canon dành cho nhu cầu in ấn màu gia đình hoặc văn phòng nhỏ. Cũng như các máy in phun thuộc series MG7100 hay MG5500, MG3500, chiếc MG7170 ngoài tính năng in trực tiếp từ thẻ nhớ, tích hợp mạng không dây, cho phép người dùng dễ dàng điều khiển và quản lý từ xa công việc in ấn văn bản hay hình ảnh của mình qua các thiết bị cầm tay như điện thoại hay máy tính bảng.

Ứng dụng PIXMA PRINGTING Solutions là việc đầu tiên bạn phải làm, tải về và cài đặt trên thiết bị cầm tay của bạn. Thông qua ứng dụng này, bạn có thể điều khiển máy in với việc scan hình ảnh, copy hình ảnh, in ảnh trực tiếp từ smartphone hay máy tính bảng của mình. Ứng dụng Google Cloud Print & AirPrint cũng được cài đặt và sử dụng qua ứng dụng Pixma Printing Solutions này.

Về việc cài đặt Wifi, bạn có thể kết nối MG7170 với mạng wifi từ hotspot qua giao thức WES của access-point hoặc từ portable wifi hotspot của Smartphone. Các thao tác để thực hiện việc này chỉ cần làm một lần đầu tiên, từ sau máy in sẽ nhớ và kết nối khi bật nguồn điện. Smartphone sẽ detect printer mg7170 trong ứng dụng Pixma Printing và các việc in ấn/ sao chụp/ scan được điều khiển rất dễ dàng. Một điều lưu ý là các thiết bị sử dụng cùng với máy in phải được kết nối cùng nguồn mạng wifi.

Thông số kỹ thuật chính:
  • Tích hợp chức năng in từ xa nhờ các tính năng thông minh như kết nối Wi-Fi và AirPrint™.
  • Chức năng: Máy in phun màu, máy sao chụp, và máy quét.
  • Tốc độ in chuẩn ISO (khổ A4): 15 trang/ phút (đen/ trắng); 10 trang/ phút (bản màu).
  • Độ phân giải in: 9600 x 2400 dpi
  • Độ phân giải quét: 2400 x 4800 dpi
  • Tốc độ: 9 giây A4 (màu)/ 300 dpi
  • Tính năng: Auto-Duplex, CD/DVD Printing, Touchscreen.
  • Cartridges: PG-750, CL-751 BK/C/M/Y/GY
  • Kết nối: Wireless LAN b/g/n, Ethernet 10/100, USB 2.0, khe cắm thẻ nhớ, Bluetooth v2.0, PictBridge
Vài nhận định:
  • Thiết kế thời trang, nhỏ gọn, hoạt động yên lặng so với các dòng in phun khác.
  • Tốc độ in khá nhanh với với tốc độ chung của công nghệ phun mực 5 màu.
  • Bản in trên giấy bóng glossy cho màu sắc chung của khung ảnh không rực rỡ, độ tương phản và dải màu chuyển mềm mại nhẹ nhàng của các vùng màu khác nhau. Tuy nhiên, màu sắc hơi thiên hướng nhiều đỏ sậm và màu ấm.
  • Bản in trắng đen của MG7170 có độ tương phản tốt, độ phủ mực và ít bị ám sắc ở các vùng chuyển màu.
  • Rất phù hợp với nhu cầu in ảnh gia đình, các nhu cầu in ấn màu cho văn phòng nhỏ và vừa.
Giá ở các siêu thị điện máy: 5.160.000 đồng.

32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn bóng bẩy thật, đẹp hơn thực tế nhiều :eek:
P/S: Giống con hôm nọ đi Marathone, đút thẻ vào in file jpeg của máy ảnh Sony để in trực tiếp máy báo ... lỗi file :mad:
Trông đẹp thế!
Máy in Canon nào in ảnh đẹp mà giá thành mua sản phẩm ban đầu và chi phí mực về sau này ko quá cao nhỉ các bác...nếu tầm 10tr đổ lại cho mua máy
@NgoTuan86vn theo mình thì cứ dùng epson .chi phí mực rẻ mà vẫn có chất lượng in thì chỉ có epson L800 .mình đang dùng 1 kai in ảnh cho khách ko thấy phàn nàn gì
Dê Mập
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ông chú bên Mỹ vừa gửi về con MG5270, giống y chang con này mà ko có cảm ứng 😃
Mà cho mình hỏi cái phần nắp sau lưng máy mở ra để làm j vậy? Có phải để kéo giấy ra khi bị kẹt giấy ko? :p
Máy thì rẻ, chủ yếu là mực nuôi nó cơ
Không biết máy này in ảnh gia đình đẹp không, chi phí mực trên bản in cao ko nhỉ ?
Cungx đang định mua 1 em máy in màu chất lượng ngon (chỉ in, không scan với coppy) mà chưa biết chọn con nào? Các bác có ai biết chỉ dùm em 1 con với: có thể nạp mực ngoài, giá mực rẻ, giá tầm 6tr trở xuống. Em cảm ơn!
sairy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sizuki2011 Bạn mua dòng Pro-100 hoặc Pro-10 đi, in được ảnh A3+ luôn, chuyên dùng trong phòng Lab, ảnh in chất lượng cực kỳ nổi bật, hồi trước mình có dùng qua nhưng do công việc nên ko chụp ảnh lung tung nữa, đành gác kiếm cho em nó theo chủ mới. Nó có cả in qua Wifi, nhưng về cảm nhận cơ bản thì kết nối rườm rà phức tạp. Còn chất lượng hình ảnh thì hầu như tất cả các dòng khác đều ko thể qua được nó.
@sairy Dòng Pro chuyên in ảnh chụp, mà mực cũng mắc mỏ, ông kia chỉ có nhu cầu in ảnh màu bt thôi mà bạn
sairy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MrBach248 Bác ấy tính mua 1 cái máy in ko scan, ko copy chỉ có in thôi thì 6tr là đỉnh rồi mà bác. Dòng Pro-100 hồi trước em dùng rồi, mực của nó thì e mua bên nước ngoài luôn nên thấy nó cũng rẻ chứ ko mắc, còn ở VN mình thì chắc mắc là đúng rồi. Mà công nhận máy đó chỉ để in ảnh chụp và hình ảnh là chính, mấy bản in của nó đẹp mê hồn. Em ko dùng mang đi bán, giờ lại ngồi tiếc hôm nào ship về dùng tiếp.
@sairy Cam ơn bạn đã tư vấn. Nếu nhỏ gọn thì tốt. Chả bao h in đến A3 nên mình chỉ cần A4 là đủ
@sizuki2011 chủ yếu bạn in gì ? chứ không in ảnh mà đi mua dòng Pro thì phí lắm 😃
e chỉ kết con nào sài mực liên tục
@sairy thế là sao hở bác, gắn mực liên tục thì hư cơ, sao mình thấy mấy tiệm ngoài nó dùng lâu lắm mà. Chứ mực hãng mắc quá chịu ko nổi
sairy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@iloveyoutoo Mình mua cách đây khoảng 3 năm, lúc đầu về nhà xài hết mực của hãng, in đẹp quá chừng, mà rồi về sau này sợ tốn tiền mực mình cũng đi ra ngoài Bảo Tín gắn mực in liên tục. Xài liên tục gặp trục trặc, hồi đó nó ko có cái bộ reset mực, bị nghẹt mực liên tục, toàn phải tắt máy đi tắt máy lại. Rồi sau nó hư cái chip gì đó mang ra sửa hết mấy trăm nữa. Về nhà in được mấy tấm toàn bị lem đem ở mấy góc giấy, 1 hồi sau in màu đỏ ra màu cam, in màu vàng ra màu xanh. Đi ra nói nó sửa nó kêu hư dàn cơ rồi cái này ko sửa được, bỏ máy thôi. Thế là mình quăng cái máy ở đó luôn. Từ đó ko bao giờ mình gắn mực in liên tục nữa. Mà lạ cái là ở nước ngoài nó bán mực in rất rẻ nhé, chỉ có 10$ nguyên set 6 7 màu. Hồi đó mình xài cái Canon Pro-100 mình hay mua mực bên đó rồi gửi về, vừa tiết kiệm vừa rẻ.
sairy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Sonltt Gắn mực in liên tục để tiết kiệm mà bác, chứ bây giờ bác nói vài trăm 1 lít thì ko đẹp vậy gắn mực in liên tục lại phải mua loại mực mắc tiền thì mình dùng luôn mực hãng chứ bày ra làm chi hả bác.
@sairy mực chính hãng bán theo tonner không bán mực riêng, mỗi tonner là khoảng 10-20ml (tùy kích thước) tính ra một máy in 5 tonner thì khoảng 70ml giá cho combo 5 tonner kia rẻ nhất nhất cũng tầm 700k chính hãng (tùy hãng, riêng bộ 6 tonner cho con Canon trong bài này khoảng 1tr5 cho độ 80ml mực). Tính ra một lít mực chính hãng có chi phí không dưới 10 triệu đấy bợn ợ ^^

Mua mực OEM loại nào tầm 2-3 triệu/ lít là xịn lắm rồi, in tương đương mực xịn luôn. Chứ nguyên bộ kit tiếp mực gần 1 lít mà chỉ có độ 500k bảo sao mực loãng in nhợt nhạt
Đang dùng con này, tốn mực thấy mồ, Scan thì xấu òm , những cái còn lại thì ok
@MrBach248 Con này còn có thêm nhược điểm là khởi động rất chậm, in lần đầu tiên siêu rùa và rất ồn
Le Vovan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đọc lòi mắt xong ko biết là in laser hay in phun
sairy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@laodaidu Cái này là máy in phun, in laser màu siêu mắc hehe. Bạn thích in laser màu giá rẻ hơn 1 nửa gọi mình mình chỉ chỗ cho mua chứ ko quảng cáo lung tung được ^^
thấy ở pico bán con canon in màu có gần 1 củ.là sao ta ???
sairy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đồng ý với Bác. Nếu in ấn văn phòng thì dùng mấy cái rẻ thật rẻ cũng được không có vấn đề gì hết. Nếu có dư dả 1 chút thì mua mấy dòng có gắn sẵn mực in liên tục của Epson cho nó tiết kiệm. Tầm giá dưới 6tr thì rất nhiều máy in đẹp cho bác chọn
@sairy Dung để in ảnh ko lề bác à. Không biết mấy con máy in espon kiểu L100, L110 có ngon không bác? Hình ảnh có sắc nét không? Thank bác
Thôi em xin, in phun làm quả Epson cho đỡ tốn và bền.
mình thấy mọi người mua thiết bị tiếp mực ngoài lên mình xin có đôi lời .
mình đang dùng brother mỗi lọ mực của nó 250k 3 màu là 750k riêng màu đen 500k mình thấy đắt quá tính giấy in + mực thì in một tấm ảnh đắt hơn mang ra hiệu in lên mình mua mực ngoài mỗi lọ 100ml màu 25k rồi chế vào ,màu cũng sai đôi chút nhưng rồi chỉnh lại bảng màu máy thế là máy cho ra chẳng kém mực chính hãng là mấy hihi
cách tiếp mực của mình là dùng xi lanh hút mực từ lọ mực của máy ra tạo chân không tiếp theo hút mực chế vào xi lanh rồi cắm vào lọ mực , mực tự động hút vào lọ thế là song
QUOTE="NgoTuan86vn, post: 41598056, member: 1625756"]Máy in Canon nào in ảnh đẹp mà giá thành mua sản phẩm ban đầu và chi phí mực về sau này ko quá cao nhỉ các bác...nếu tầm 10tr đổ lại cho mua máy[/QUOTE]
Nếu bạn cần in khổ a3+ thì có thể chọn máy pro-100 in chuyên nghiệp nhưng in khá phức tạp
Còn nhu cầu in tối đa a4 thì nên chọn MG7170 dòng trung cấp có chất lượng in khá đỉnh và đa chức năng

Chuyên CUNG CẤP MÁY IN PHUN CANON GẮN MỰC IN LIÊN TỤC
BẢO HÀNH (chính hãng ) 1 NĂM đối với thân máy và đặc biệt đầu in được bảo hành 3 tháng hoặc 1500 bản in .
ĐT: 0127-203-5742
EMAIL : mayinmaugiare@gmail.com
máy của mình model Mg7100, các bác cho hỏi làm sao chỉnh để nó in trắng đen thôi được ko ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019