Máy nào có thể nâng cấp lên iOS 8?

vuhai6
2/6/2014 20:8Phản hồi: 262
Máy nào có thể nâng cấp lên iOS 8?
Screen Shot 2014-06-03 at 3.09.35 AM.png
Trong trường hợp bạn đang thắc mắc máy nào có thể được nâng cấp lên iOS 8 mới này thì sau đây là danh sách các máy sẽ được hỗ trợ, bao gồm: iPhone 4s, iPhone 5, iPhone 5c và iPhone 5s; iPod Touch Gen 5; iPad 2, iPad 4, iPad Air; iPad mini và cuối cùng là iPad mini Retina. Như vậy là với iOS 8 thì iPhone 4 đã không còn được hỗ trợ. Đến tháng 9 này thì iOS 8 mới chính thức, vẫn còn khá nhiều thời gian cho bạn nâng cấp thiết bị của mình. Nếu như bạn muốn sử dụng ngay bản beta thì tham khảo thêm tại đây.

Liệt kê lại cho rõ ràng:
  • iPhone 4s
  • iPhone 5
  • iPhone 5c
  • iPhone 5s
  • iPod Touch Gen 5
  • iPad 2
  • iPad 3
  • iPad 4
  • iPad Air
  • iPad mini
  • iPad mini retina
262 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hehee được lên nhưng mà chờ jb keke
hvt2.0
TÍCH CỰC
10 năm
@mrlenguyen111 JB làm gì nữa bạn. Những tính năng mới như trả lời sms nhanh. Thay thế đc bàn phím..... thì h mình chả thiết tha gì JB cả
@hvt2.0 Vitual home ko có thì jaibreak chán lắm,ko phải tiếc nút home nhưng chạm nhẹ nó về home ngon hơn phải ấn
@hvt2.0 mình cần cái cho phép chỉnh tốc độ hiệu ứng... hiệu ứng hiện nay là quá chậm với mình và tắt hẳn đi thì lại xấu.
Ngoài ra cần soft tạo gestruce để tắt màn hình bằng vuốt.
@hvt2.0 ip lock kg jailbreak thì 3g, danh bạ, sms... vứt đi sao bạn?
@hvt2.0 Chắc máy bác í lock 😃
ducnsh
CAO CẤP
10 năm
không cho thằng iphone 4 lên thì để đường cho nó xuống 6 đi 😁
vumapu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangtungst đúng là cho nó xuống đi, nó không chạy được à!
think pad
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangtungst Cho nó xuống luôn được 5 thì chuẩn nhất vì 6 vẫn lag.
@hoangtungst Chuẩn
@hoangtungst Like !
@hoangtungst Like !
Mod sửa bài lại đi kìa. Có ipad retina là có cả 3 và 4 mà. Làm anh em cứ xồn xồn cả lên
trungcong24
ĐẠI BÀNG
10 năm
May quá chưa đổi ip4
Chắc xang năm iphone 4s k lên ios 9 ;)
duytran79
TÍCH CỰC
10 năm
@BennieLie sặc viết sai chính tả kinh khủng...:p
@BennieLie thường thường là chu kỳ phát triển của ios là vậy mà
Đểu nhỉ. May mình mua ipad2
ad oi cho hoi bao gio thi co link tai ve vay
Ipad 3 cấu hình mạnh hơn Ipad 2 mà sao không lên được vậy hả "Cưt"
@nhatminh411992 gấp đôi cái đầu bác
@Jesse.Tse xin lỗi bác chứ,mình chả thấy nó hơn là bao,ipad 3 chơi as8 lắm lúc giật đùng đùng
@livescore112 nhìn trên giấy tờ là vậy,nhưng lúc dùng thực tế ngoài màn ,cam ,tốc độ gần như tương đương
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
10 năm
@manhquan90 Chả biết máy bác thế nào hay tại bác đen :v... Trước mình vẫn quẩy AS8 bt, thi thoảng mới có 1 phát hơi giật nhưng ko đáng kể lắm!
Đến bà ngoại mình, được đổi từ ipad 2 lên còn nhận thấy ipad 3 nhanh hơn, màn hình nhìn nét hơn, chơi kim cương, chém hoa quả sướng hơn ... mình cũng dùng ipad 3 mãi, trc chạy 5.1.1, bỏ qua 6, xong up thẳng 1 phát lên ios7 vẫn chơi ầm ầm mấy món tủ AS7, AS8, NOVA3, 1 vài game nặng nặng khác ... :-j múc em mini retina rồi mới đưa bà dùng máy kia ... :-j
Upload torrent lên vịnh hải tặc giùm đi mấy bác .
tungapt
ĐẠI BÀNG
10 năm
iPad 3 vẫn hỗ trợ nhá, ipad 2 được mà ipad 3 ko được thì nguy hiểm quá 😃

datphoto
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tungapt Đọc bài tí cắn lưỡi , ipad 2 lên được chẳng có nhẽ ipad 3 lại bỏ rơi . đọc bài bác thấy niềm vui trở lại ... kkkk
@tungapt iPad with Retina display là iPad 4
Trang chủ của Apple cũng chỉ ra điều đó
iPad 3 tên là The new iPad mà 😃)
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
10 năm
@Ryzkie The new iPad âu cũng chỉ là tên đc đặt cho ... mà cái the new iPad a.k.a iPad 3 thì ko phải là có retina display à? iPad 2 lên đc mà chả nhẽ iPad 3 ko đc? Có thế thôi mà các bác cũng phải loạn lên ... chắc gì mod đã chuẩn 100% mà cứ xoắn ...
@Ryzkie Really ?
Bạn xem cái model cuối cùng nha Apple đặt tên gì.
wed: đây
P/S: ipad with retina display bao gồm ipad gen 3 luôn. Cho mấy bác khỏi lăn xăn vụ ipad 3 ko hổ trợ.
Thực tế là iPad with Retina Display, tức là cả iPad 3 và 4.
huyhhhc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vnstockguru đọc bài của ad xong hết hồn == . Hên mà còn đọc tiếp comment của ae
pirates30
TÍCH CỰC
10 năm
@vnstockguru iPad 3 là The new iPad mà bạn 😁
@pirates30 iPad 3 và 4 khác nhau mỗi cái cổng kết nối (cộng tý chip). Apple có gọi là The New iPad và iPad 4 đâu mà gộp chung nó lại thành iPad with Retina Display trong cái hội nghị này.
OKLEY
ĐẠI BÀNG
10 năm
4s lên được k biết có lag không nhỉ?
@OKLEY vuốt menu thì iphone 2 cũng mướt . cần gì 4s . nạp game app chậm thôi chứ không lag
@OKLEY Bác kg nhìn kỹ hả, vẫn được lên nhé, chỉ có 4 là hoàn thành nhiệm vụ lịch sử rùi, cho vào dĩ vãng.
tungapt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chủ thớt bỏ Pad with Retina Display khỏi danh sách ko biết là có ý định gì, tý nữa thì mang em ipad 3 lên nhattao 😃
@tungapt mình cũng giống bạn 😃)
Mandarker
TÍCH CỰC
10 năm
Mod xem lại nhé, ipad 3 lên ngon
huynhminhtu
ĐẠI BÀNG
10 năm
iPad 2 ra cũng lâu mà vẫn được hỗ trợ ;) - các bác iPhone 4 chắc Apple muốn cho các bác lên 6 luôn ;)
ipad with Retina Display bao gồm luôn iPad 3 thì phải chứ đâu chỉ iPad 4 ?
Liệu rằng ios8 có giúp thiết bị chạy trở nên mượt mà hơn không, chứ cái kiểu cứ giật giật lag lag thì thà ios cũ còn hơn!
@-KhangThien- Bạn dùng ip 4 hả ?? Đổi 5s thử xem
@tuyetson98 Không, ý mình là khi mình nâp cấp thiết bị lên ios mới, thì nó có mượt mà hơn cái đang dùng không ấy! Giống kiểu bên wp lên 8.1 ấy! Chứ nên giả dụ đang ở ios 7 mượt mà ( trên ip5s) mà nâng cấp lên cái thì lại giật giật lag lag, thì cứ thà ios7 cho rồi!
chạy cực mượt nhé mấy bác , mà có điều ai shift + check update thì sẽ tắt máy mở lại dính active udid nhá
@nhatminh411992 Sao mà lên được bản beta.bác chỉ em với.
minhmap2626
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho hỏi là khi nào mới có chính thức đến tay người dùng. Tháng 9 ? Lâu quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019