Máy pha cafe tự động hoàn toàn Breville the Oracle Touch - BES990

justbenice
29/11/2021 5:15Phản hồi: 88
Máy pha cafe tự động hoàn toàn  Breville the Oracle Touch - BES990
Theo dõi tinhte một thời gian, nhất là mấy bài về máy pha cafe, mình nhận ra người uống cafe mỗi ngày như mình rất cần mua 1 cái máy để đảm bảo chất lượng cafe uống cũng như vệ sinh an toàn thực phẩm. Tiêu chí của mình là bỏ hạt vào ấn nút ra ly cafe cho nhanh gọn tiện lợi và tích kiệm thời gian. Sau khi tìm hiểu mình quyết định rươc về em BES990, em này mình mua ở Đức nên nó là thương hiệu SAGE dành cho thị trường EU của Breville.

Máy thiết kế rất đẹp, độ hoàn thiện rất cao. Gọn nhẹ và sang

Sử dụng rất đơn giản, menu cảm ứng hoàn toàn, bỏ hạt cafe đã rang vào hũ phía trên. Ấn nút say, nó say ra (mình chỉnh được độ mịn của hạt ) rồi lấy cái Portafilter đặt sang phía pha, ấn nút pha nó sẽ pha.

Nhà sản xuất khuyến cáo cho 1 double shot là 22gram mặc dù theo tỉ lệ vàng của anh em là 20gr nhưng hãng bảo 22gram là đúng tỉ lệ của các shot cafe ở các tiệm cafe thương mại nên mình để nguyên 22gram. Lượng cafe này chỉnh được, nhưng mà nếu chỉnh ít hơn 22gram thì thời gian áp suất vào cafe không còn 7 giây nữa mà chỉ còn 5 giây.

Máy xay cafe hạt xong tự nén gọn gàng trong Portafilter luôn, tỉ lệ nén rất ổn, đây là điều mình rất thích vì không bị vung vãi cafe các kiểu khi phải dùng tamper nén. Khu pha cafe của mình rất sạch sẽ.

Máy có khay đựng nước phía sau, mình có gỡ khay ra và châm nước, nhưng hơi bất tiện, hãng thiết kế mặt trên của máy có 1 nắp lẫy, mở ra châm nước vào rất tiện lợi sạch sẽ, mặt trước máy có 1 ống thủy tinh trong để theo dõi mực nước trong khay từ min tới max. Lượng nước thừa , cafe rơi vãi, nước khi xả nước sôi rửa ly , rửa Portafilter tự động chảy xuống khay chứa nước thải phía dưới, khi đầy chỉ việc rút ra xả sạch là xong.

Máy có sẵn 4 menu Espresso, Americano, Latte, Capuchino và có thể cài đặt thêm các chương trình pha khác dựa trên thời gian pha. Tuy nhiên mình chỉ uống chính là Espesso và Capuchino.

Tổng kết :
Điều hài lòng : Máy đẹp, qui trình từ hạt rang pha pha ra ly cafe gói gọn sạch sẽ và nhanh chóng đáp ứng đúng nhu cầu của mình. Máy thiết kế cực kì thông minh trong tất cả các thao tác và dễ sử dụng. Chất lượng cafe mình đánh ra ngon hơn tất cả cafe của quán mình từng uống. Tuy nhiên mình cũng chưa từng uống Espesso của 1 cao thủ nào pha ra từ máy xịn của Ý nào nên mình cũng kô biết cafe của mình được gọi là chuẩn chưa. Có một câu nói mình đọc được trên reddit là máy Breville như là xe hơi Camry khi so với máy thủ công của Ý là xe Lamborghini. Chắc cũng đúng 😁

Điều không hài lòng : Giá quá đắt, dùng cho gia đình chỉ tích kiệm được mỗi khoảng thời gian dùng tamper nén cafe mà nó đắt hơn máy dòng thấp tới 40 triệu.

Quảng cáo

88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dòng breville thì tốt rồi bạn, bên đức lại có tiêu chuẩn châu âu nên tính ra lợi hơn nếu mua đc cafe hạt rẻ.
@diemaus1812 mình xài cũng được mấy tháng rồi. Rất tốt, giờ quen kô thể ra ngoài uống cafe đc nữa.
@diemaus1812 máy bán tự động bạn ơi

tự động là bỏ hạt cafe, bỏ nước

bấm nút , có cf chảy vô ly rồi uống, ko ép ép nén nén gì cả

20 củ 1 cuộc tình, ngon bổ rẻ
goldenstar
TÍCH CỰC
2 năm
@SieuBanana Loại này xài ok này
Giá cả như thế nào ạ
@Trưởng Đặng 747 40-50 củ khoai ấy 😔
@justbenice
Cười vô mặt
em tưởng tự động là cho cafe vào tự ra chứ ạ, còn xay rồi cân nữa ạ 😑
ONE NO!
TÍCH CỰC
2 năm
@If you dont mind Cái đó nó lại có máy riêng nữa, một số máy cá hai chức năng luôn, bỏ hạt vô nó tự xoay rồi lấy nước, sữa làm thành cafe luôn. Nói chung tuỳ sở thích, thích rảnh tay hay làm nhiều việc
TRK
TÍCH CỰC
2 năm
@If you dont mind Mua máy để tiện và nhanh mà đi cân nữa thì mệt nhỉ!!!
@ONE NO! thấy ông thủ topic ghi tự động hoàn toàn cứ tưởng như nào 🤣
@If you dont mind bán tự động mà ông thớt chưa xài nhìu loại nên cho rằng vậy là tự động
Cười vô mặt
piedaide
ĐẠI BÀNG
2 năm
máy combo thế này khi hỏng rất mệt mỏi vì sửa chữa. Nên xài riêng máy xay và máy pha
@piedaide thực ra mình làm hỏng lưỡi xay 1 lần rồi và thấy mọi thứ rất đơn giản, tự mua tự thay 😁
Xịn sò quá bác, máy này vệ sinh nó có dễ ko nhỉ?! mình có ý định mua cái máy pha cafe từ mùa dịch mà tới giờ vẫn chưa mua, ko rành loại nào với loại nào.
@Nhâmdần Ngựahoang rất dễ bác ạ, nói chung nó thiết kế thông minh lắm luôn.
camhung
ĐẠI BÀNG
2 năm
máy này là bán tự động, không phải là máy pha cafe tự động hoàn toàn.
@camhung đúng rồi. hồi đó em chưa rành.
hungtrumno
TÍCH CỰC
2 năm
Breville thì mình đã ưng từ lâu. Rất thích con Breville Barista Express (dòng máy entry level giá tầm trung, ở VN nó gọi là 870 gì đó), nhưng túi tiền chưa cho phép hic.
Cho vào cốc khuấy cái là thưởng thức. Đơn giản. Gọn nhẹ hơn
Máy mình 4tr mà mình còn lười ra ngoài cafe nữa là máy 40tr..
Mà con delonghy này xài đc vài tháng là kêu như bò vậy, chắc k trường thọ nổi
40tr thì đắt thật nhưng mà chất lượng khỏi bàn 😂
hungtrumno
TÍCH CỰC
2 năm
Cơ mà clip trong bài mình thấy nước cà phê chiết xuất ra có vẻ loãng. Có thể bác xay chưa đủ mịn nhỉ?
@hungtrumno lúc đó em mới mua về chưa rành nên chưa cân chỉnh độ mịn của cafe để đạt 18 giây .
Smurf:v
TÍCH CỰC
2 năm
Thứ này xứng đáng có ở Tinh Tế cạnh cái buồng nước $4000
thanchethd
ĐẠI BÀNG
2 năm
e cứ phin nhôm cho nhanh ^^
linhpham89
TÍCH CỰC
2 năm
Chúc mừng người ae lọt hố vôi, hố này còn sâu lắm cứ từ từ ☕️
linhpham89
TÍCH CỰC
2 năm
@justbenice con này chắc giống Breville 870xl, 42mm cornical bằng thép, cái burr cũng k quá xịn và bước tinh chỉnh hơi bị khó.
tầm tiền này mình thấy gaggia classic pro + df64 hoặc eureka mignon ngon hơn hehe
@linhpham89 đúng rùi bác. Nó xài lưỡi xay đó đó. Đợt mới mua em bỏ nhầm hạt cafe chưa rang kĩ nó dẻo dính chặt vào làm mòn lưỡi. Mua 1 cặp thay hết 500 hay 700k gì đó. Em thấy nó có chỉnh độ mịn ở cả cái vòng trong lưỡi và phía trên máy luôn.
@linhpham89 Xin hỏi bạn là chiều cao của tủ này bao nhiêu cm? Thanks
khuccui2002
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhìn cà phê chảy nhanh vậy uống loảng, đắng với chua lắm đây. Bạn nên nén thêm lực hoặc chỉnh độ xay mịn thêm chút xem nhé.
binhtam
TÍCH CỰC
2 năm
@khuccui2002 Hơi nhanh thôi, chậm 1 tí ti nữa và được, espresso nó như vậy, không *loãng.
@khuccui2002 lúc đó mình mới mua chưa biết gì, chưa cân chỉnh độ mịn của hạt cafe sau khi xay.
hlgvn
ĐẠI BÀNG
2 năm
@binhtam Bác kia nói đúng rồi, chảy như vòi phun vậy mà kêu ko nhanh. Bị như vậy gọi là under extracted, cà phê chua lè.
@hlgvn Không chua đâu bác, uống rất ok. Bọn Breville này công thức nó hơi khác chút so với các máy khác. Nhưng giờ em chỉnh lại độ mịn hạt thì nó ra chậm hơn nhiều rồi.
KennyNGB
ĐẠI BÀNG
2 năm
Con máy nhìn đã quá, giá chát thật
hung350d
ĐẠI BÀNG
2 năm
Vẫn phải lắp cái tay pha vào thì không phải tự động hoàn toàn bác ạ 😃
Giá cao nhỉ
CuongGZ
ĐẠI BÀNG
2 năm
Máy này thì tuyệt rồi. Nhưng mà tự động hoàn toàn thì nó sai sai - nếu tự động thì phải như máy JURA chứ nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019