Máy rửa chén 13 triệu: Bosch hay Hafele?
cuhiep
6 tháng trướcBình luận: 273Lượt xem: 50.996
đã mua của electrolux. xài ổn định
Có dùng là được rồi Bosch hay Hafele đều tốt cả. Quan trọng là mẹ mình với vợ mình đỡ cực thì tất cả Ổn hết. hehe
@Anthonie Le nhà cửa mới dư dả 1 chút nên sắm MRB, nó mà ỏng ẹo là mẹ lại phải cực lại :3
Bosch đi bạn, mình có bà con/bạn bè xài ai cũng khen. Bản thân nhà mình thì do thiết kế gian bếp ngay từ đầu không tính dùng MRC, nên gần đây chỉ lắp được cái Elextrolux loại 8 bộ chén dĩa. Dù vậy cũng vô cùng hài lòng vì ly chén sau khi rửa xong sạch hơn lúc trước rửa bằng tay rất nhiều. Chi phí điện, nước thì hầu như không khác gì. Kinh nghiệm của mình, bạn nên chọn máy có dung tích lớn nhất trong ngân sách và không gian bếp, vì người Việt ăn bằng chén (bát), và tô, những thứ này chiếm chỗ nhiều hơn dĩa khi xếp vào khoang máy, chưa kể bạn sẽ muốn máy xử lý luôn mấy cái xoong nồi dùng nấu nướng. Những tính năng phụ như tráng, hé cửa, nhiều chương trình rửa, điều khiển bằng đt, v.v... có thì vui, chứ mình nghĩ không quan trọng cho nhu cầu xài hằng ngày.
Từ hồi dùng Bosch ko dùng được của hãng nào khác, có điều kiện cứ chơi Bosch nhé anh em! Dùng 5-7 năm vẫn ngon lắm
Em có ông anh kinh doanh hàng Bauer. Ông ấy bảo là hàng của Đức sx tại TQ. Bác nào sài nhãn hiệu này chưa? Cho em xin ít kinh nghiệm với.
@viethung0903 Bỏ đi bạn. Mấy ông thương nhân Việt nghĩ ra cái tên có vẻ ĐỨC rồi đặt hàng tàu về loè người ít tìm hiểu thông tin
Thấy ai cũng đề xuất Bosch. Hay mod mua Hafele đê review cho anh em. Cũng phân vân vì hafele rẻ hơn được mấy củ, thiết kế đẹp hơn, tính năng tương đương.
Nhà mình có cái máy tuy giá đầu vào rước về đắt, nhưng khá là bền, nhưng mà có điều hơi nặng. Chắc cũng tầm 50kg á. Kiêm luôn chức năng giặt quần áo, quét nhà, trông con,,,,,.....và...
Bosch nhé, đợi nó hư chắc cái tủ bếp hư trước, mình dùng 3 đời bosch rồi, tặng luôn khi bán nhà
1 là tự rửa 2 là mua máy rửa. thôi tự rửa cho rẻ 😔
Vẫn chưa chốt được em nào
Hafele ngon hơn
k liên quan mà mình k hiểu chỗ "thuộc loại tốt nhất... nhưng hay lỗi vặt". đã gọi là thuộc hàng tốt nhất thì sao lại hay lỗi vặt ta? @_@ 😁
máy rửa bát của Faster -TBN cũng ổn
MÁY RỬA BÁT ECO 6314S tầm giá 13-14 củ
13 củ mua Bosch có vẻ hơi ít sự lựa chọn, nếu serie 4 thôi đã gần 20 củ rồi, serie 6 thì chắc phải trên 20 củ mới mua dc. Mình cũng đang tìm cái âm tủ ngan 45cm mà khoai quá. VN ít nhập về mấy con nhỏ gọn. Ngang 60cm thì nhiều.
Chưa nghe ai nói Bosch hay hỏng vặt cả. Hàng xịn nhất là Bosch Đức, rồi đến Balan, TBN, hàng kém nhất là Bosch Thổ nhĩ Kỳ. Dù sao cũng là hàng đầu bảng trong đồ thiết bị gia dụng
Đang ở Biên Hòa, xài Bosch Serie 4, có nhân viên bảo hành từ Sài Gòn xuống. Hàng nhập khẩu nguyên chiếc. Hầu hết các máy Bosch đều bị lỗi E19 sau vài tháng sử dụng, anh nhân viên đó nói và đã mang theo bộ phận thay thế. Lúc mua là 18tr.
@svincoll5 Bác mua của Nhà Phân phối hay shop nào ở Saigon thế?
Thanks!
Đỉnh nhất máy rửa bát vẫn là Panasonic " NỘI ĐỊA NHẬT"
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 167VIPhemilo
9.421 bài đăng
0 bài đăng
QuyetND_Jr+ 104TÍCH CỰCQuyetND_Jr
789 bài đăng
quangthegtvtk49+ 80CAO CẤPquangthegtvtk49
4.892 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 79CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM